ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 575

ความแตกต่างระหว่าง SEAL กับ Recon

จากหลายที่หลายครับเราก็มักจะเห็นๆภาพทหารที่ ผู้เผยแพร่ได้บอกว่าเป็น SEAL ทั้งที่จริงๆแล้วบ้างรูปพวกเขาเป็นหน่วย Recon
    และผู้อ่านหรือสมาชิกหลายคนคงสงสัยว่า SEAL กับ Recon ต่างกันอย่างไร

ข้อมูลต่อไปนี้จะบอกถึงความแตกต่างของ SEAL กับ Recon

SEAL (Sea Air Land) หรือหน่วยนักทำลายใต้น้ำ

ตรา

หน้าที่ ก็ตามชื่อ เป็นนักทำลายใต้น้ำ เพื่อจัดการกับเรือรบของอริราชศัตรูโดยตรง แต่ด้วยความจำเป็นในหน้าที่จึงจำเป็นต้องมีความสามารถในการสู้รบได้ในหลายสถานะทั้งในแบบแผน และนอกแบบแผน บนบก ทะเล อากาศ ในปัจจุบัน หน่วย SEAL ถูกใช้เป็นหน่วยต่อต้านการก่อการร้ายหน่วยนึง เพราะทักษะการดำน้ำ และการใช้อาวุธที่มีประสิทธิภาพครอบคลุมหน้าที่นี้ได้เป็นอย่างดี

อาวุธประจำการ ส่วนใหญ่ใช่ปืนไรเฟิลจู่โจมลำกล้องสั้น หรือ ปืนกลมือ(Sud machine gun) เพราะมีขนาดกะทัดรัด ใช้สู้รบในพื้นที่แคบอย่างในเรือได้ดี(แน่นอนว่าครอบคลุมถึงการสู้รบในเมืองด้วย)

สังกัด ขึ้นกับ กองบัญชาการกองเรือยุทธการ

Recon กองกำลังลาดตระเวณของนาวิกโยธิน(ถ้าของทัพบกจะเป็น Army Ranger)

ตรา

หน้าที่ ก็ตามชื่อเช่นกัน แต่ไม่ใช่ทหารที่เดินลาดตระเวณตรวจความปลอดภัยแถวในเมืองหรือหมู่บ้านนะ พื้นที่ภารกิจของพวกเขาอยู่ที่ แนวหน้าหรือหลังแนวข้าศึก เพื่อหาข่าวหรือทำภารกิจต่างๆ ทั้งการซุ่มโจมตี ทำลายกองกำลังศัตรู ดังนั้นจึงจำเป็นต้องใช้อาวุธได้ทุกรูปแบบอย่างช่ำชอง และพกพาไปได้มากกว่า SEAL เพราะต้องปฎิบัติการหลังแนวข้าศึกเป็นเวลานาน
    แล้วความสามารถด้านต่างๆคล้ายกับ SEAL ปัจจุบัน Recon จะถูกใช้เป็นหน่วยจู่โจมพิเศษในสงครามต่อต้านการก่อการร้าย(ใช้ในการเข้าตี)

อาวุธ ไรเฟิลลจู่โจมส่วนใหญ่ที่ใช้คือ G36 กับ M16 M4 บ้าง กับอุปกรณ์ไฮเทคจำนวนมาก อย่างเราเห็นในรูปข้างบนที่ ปืนแต่ละอันติกกล้องเล็งทั้งเป็น Eotech กับ กล้องเสริมกำลังขยายด้านหลัง กับอาวุธหนักจำนวนมาก ทั้งเครื่องยิงจรวดต่อต้านรถถัง เครื่องยิงจรวดต่อต้านอากาศยาน ปืนกลเบา(light machine gun ถือเป็นอาวุธหนักนะ ถึงชื่อมันจะบอกว่าเบาแล้วก็เถอะ)

สังกัด ขึ้นกับ กองบัญชาการนาวิกโยธิน(ขึ้นตรงกับกองบัญชาการกองเรือยุธการอีกที)

นอกจากนี้ยังมีอีกหน่วยนึงที่มีการฝึกรบคล้ายกันคือ หน่วยเรือรักษาความสงบเรียบร้อยตามลำแม่น้ำโขง ที่ใช้หลักสูตรที่ชื่อว่า Under SEAL (หลักสูตร SEAL ที่ลดความยากลง) เน้นไปทางการรบด้วยหมู่เรือขนาดเล็ก การเข้าตี ถอนตัวอย่างรวดเร็ว โดยไม่ทำการรุกออกไปไกลจากฝั่งแม่น้ำมากนัก

สารคดีที่เกี่ยวกับหน่วยแต่ละหน่วย จากสารคดี เทิดพระเกียรติชุดสะพานเดินเรือ
    SEAL
    http://www.thaiarmedforce.com/rtnthe...ebridge20.html
    http://www.thaiarmedforce.com/rtnthe...ebridge21.html
    Recon
    http://www.thaiarmedforce.com/rtnthe...ebridge32.html
    http://www.thaiarmedforce.com/rtnthe...ebridge33.html
    หน่วยเรือรักษาความสงบเรียบร้อยตามลำแม่น้ำโขง
    http://www.thaiarmedforce.com/rtnthe...ebridge29.html

ปล.ต้องขอโทษที่นำมาโพสเป็นจอให้ดูไม่ได้ เพราะติดปัญหาลิขสิทธิ เว็บ TAF เท่านั้นที่มีสิทธิให้ชมครับ
    ปล2. จะมีบางคน ที่จบทั้งสองหลักสูตร มักเรียกว่าพวก SEAL Recon (เรียกมันทั้งสองอย่างนั้นแหละ) อันนี้เคยได้ยินว่าสามารถเลือกได้ว่าจะไปสังกัดที่ไหนระหว่าง SEAL หรือ Recon
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Markrura : 23rd September 2011 เมื่อ 23:28

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ขอบคุณครับ เพิ่งเห็นความต่างอย่างชัดเจนเลย

Secretz
    JKG,YOUTUBE,FB,DOTA
    กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ขอบคุณครับ ชอบมากเลย SEAL

i5-7400 ,8 GB RAM,XFX ProSeries 750W,GIGABYTE GTX 1050ti OC

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ฉลามล้อคลื่น จากไทยนี่เอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ญาติที่ไปฝึก Ranger จบมา แขนเค้าใหญ่กว่าขาครับ = =

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    เท่ สุด ๆ +1ไปเลย

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 952
    ฝึกไปยังไง แข็งแกร่งแค่ไหน ก็แพ้น้ำตาผู้หญิงครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,701
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ดูจนปวดตับ seal นี่สุดๆไปเลย recon ก็เทพ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    เห็นเพื่อนบอก คนส่วนมากที่ไปฝึกจะเป้นรีคอนประมาน 1 อาทิตย์อะครับ พอกลับมา คนส่วนน้อยมักจะเป็นบ้ากันไปหมดอะ

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ได้ความรู้เพิ่มครับ ขอบคุณครับ
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ขอบคุณสำหรับเนื้อหาครับ

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    แล้ว S.W.A.T นี้ เป็นพวกป้องกันในเมือง ใช่ป่าวครับ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ร่างกายต้องพร้อมอ่ะ จิตใจต้องแข็งมาก ผมยังอยากเป็นเลย...

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    ขอบคุณครับ ความรู้