ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

ใครเคยส่ง PS3 เคลมเมืองนอกบ้าง(มีคำถามด้วย)

ครับตอนนี้เครื่อง PS3 ของผมอายุ2เดือนครึ่งมีปัญหาที่ฮาร์ดดิสครับต้องส่งเคลมคาดว่าคงต้องส่งไปที่ ฮ่องกงหรือสิงค์โปร์เห็นทางร้านบอกว่าใช้เวลา 3เดือนเป็นอย่างน้อยและคืออยากถามคนที่เคยมีประสบการณ์นะครับว่าเคยส่งเคลมมั้ย และมีข้อสงสัยครับ

1.ทำไมเคลมไทยไม่ได้เหรอครับ
    2.ทางร้านเรียกเก็บ1200คือค่าจัดส่งไปเมืองนอกใช่มั้ยครับ แล้วเขาส่งทางไหน เรือหรือบริษัทจัดส่งเช่น DHL ไรงี้
    3.ทำไมมันใช้เวลาเคลมนานขนาดนั้นครับ (เคลมไทยราว2อาทิตย์หรือเร็วกว่า)
    4.โอกาสที่HDD จะพังส่วนใหญ่มาจากไหนครับผมยังไม่เคยเจออาการไฟดับขณะเล่นนะ ส่วนเรื่องไฟไม่พอหรือไฟตกมีผลมั้ย

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ถ้าต้องจ่าย 1200 แถมรอนานขนานนี้ ผมว่าเปลี่ยน hdd เองดีกว่าครับ hdd 500gb ของใหม่แค่ 1800 เองนะครับ

ps3 มันเปลี่ยน hdd เองได้ไม่หมดประกันศูนย์นะครับ ในคู่มือมีบอกวิธีเปลี่ยนด้วยตัวเองเลย แต่ร้านเมืองไทยชอบเอาสติกเกอร์ร้านตัวเองแปะน้อต hdd กันลูกค้าเปลี่ยน ผมก็ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ถ้าจะเปลี่ยนเองก็ต้องยอมเสียประกันร้านอะครับ (ซึ่งนั่นก็หมายถึงว่าคุณต้องส่งศูนย์ที่หิ้วมาเองด้วย) ตีเอาง่ายๆ ว่าหมดประกันทุกอย่างแล้วกัน ฟังดูแย่ใช่ปะครับ แต่จริงๆ มันไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นหรอก ps3 น่ะมันประกันแค่ปีเดียว อีกไม่ถึง 10 เดือนประกันคุณก็หมดแล้ว และปัญหาหนักๆ ของเครื่องมันมักเกิดหลังหมดประกันทั้งนั้นล่ะครับ (hdd เสียนี่ไม่ถือว่าหนักนะ)

ถ้าคุณไม่เปลี่ยนเองเพราะอยากเก็บประกันไว้ ก็ต้องยอมทำใจรอ และจ่ายเงินค่าขนส่งครับ
    แต่ถ้าคุณเปลี่ยนเอง ยอมเสียประกัน ข้อดีคือถ้ามันเสียขึ้นมาสามารถซ่อมเองได้เลย ไม่ต้องรอ และค่าซ่อมตามสะพานเหล็กหรือมาบุญครองนี้บางทีถูกกว่าค่าขนส่งอีกครับ

ปล. ส่งเคลมเมืองนอกไม่ใช่ว่าจะได้ของใหม่เสมอไปนะครับ ทางศูนย์จะพยายามซ่อมก่อน ถ้าซ่อมไม่ได้จึงจะเปลี่ยนครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: