ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930

[No Drama][สงสัย] ทำไมถึงปลดมอยส์ออกจาก ManU ???

ขอบอกก่อนว่า...ผมไม่ใช่แฟนบอล เป็นคนที่ไม่ได้สนใจในฟุตบอล ก็รู้แค่เรื่องทั่วๆไปของฟุตบอล

และ...

ผมเข้าใจครับว่าแมนยูฯแพ้ถล่มทลายแบบที่ไม่เคยถูกจารึกในประวัติศาสตร์มาก่อน

แต่ผมคิดว่า โค้ช น่าจะเป็นแค่ส่วนหนึ่งของชัยชนะเท่านั้น มันขึ้นอยู่กับนักเตะด้วย (รึเปล่า?)

ใครพออธิบายได้มั่งว่า ทำไมต้องปลดโค้ชคนเดียว ทำไมไม่มองมาที่นักเตะบ้างว่าเล่นได้ดีรึเปล่า หรืออะไรยังงี้

ใครพอเข้าใจ ช่วยอธิบายหน่อยครับ มาแบบทฤษฏี แบบหลักการ หรืออะไรก็แล้วแต่... ถามเพราะความสงสัยเฉยๆครับ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    โค้ชต้องรับผิดชอบ
    เพราะหมากรุกเดินเองไม่ได้
    3 Coins DPP

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    เอาจริงๆเรื่องแบบนี้มันผิดทุกฝ่ายแหละ แต่ที่เขานิยมเลือกเปลี่ยนโค้ชเพราะ

1.เหมือนทำงานจริง เวลาโปรเจคของทีมผิดพลาด หัวหน้าทีมรับผิดชอบเต็มๆ ลูกน้องอาจโดนประปรายบ้างแต่ไม่เท่าหัวหน้าหรอก

2. เปลี่ยนนักเตะแค่คนสองคนมันมีผลน้อย บางทีแทบไม่เปลี่ยนอะไร แต่ถ้าเปลี่ยนโค้ชคนเดียวมีผลทั้งทีม
    หรือถ้าจะปลดนักเตะ 5-6 คนแล้วต้องหาคนใหม่มาแทน มันก็ทำได้ยากกว่าเปลี่ยนโค้ชแค่คนเดียวอยู่ดี
    (ใ้ช้้เงินน้อยกว่า มีผลมากกว่า)

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    เห็นสื่อบอกว่า เกลเซอรับไม่ได้ที่ ยอดขายตั๋วของแมนยูลดลง หุ้นก็ตกด้วย เลยปลดมอยทิ้ง และล่าสุดเห็นมีข่าวบอกว่าหุ้นพุ่งขึ้นสูงสุด ในรอบ 11เดือน หลังปลดมอยส์
    เอาง่ายๆ ปลดเพราะทีมเสียรายได้ไปเยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย godmannyza : 23rd April 2014 เมื่อ 22:00

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    น่าจะให้โอกาสกันมากกกว่านี้นะ เห็นรแล้วสงสารมอยจริงๆ ไม่ไว้หน้ากันเลย
    ไม่แน่ใจว่ารักแมนยูเพราะแมนยู คือแมนยู หรือเพราะแมนยู ได้ถ้วยได้แชมได้สถิติกันแน่ @คหสต อย่าว่ากันนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Doy-Driiman : 23rd April 2014 เมื่อ 22:33
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    จากที่ดูแก้เกมช้า ไม่ตรงจุด จัดตัวไม่ดีเท่าไรไม่มีกึ๋นนั้นละประมาณนั้นแต่นักเตะก็เล่นไม่ดีด้วยเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    2,015
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ดูสรยุทรครับ เก็ทเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,203
    1
    - - ไม่มีคำอธิบายครับ - - เพื่อนผมแฟนผี คุยทีไร มันด่า มอย ตลอด - - ผมแฟนเซลซี

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    คือว่า ประเด็นเเรกนะครับ มอยวางแผนให้กับเเมนยูไม่ดีครับ

อันที่ สองก็คือ ทำเครดิทท่านเซอร์เสียด้วย

เเล้วก็เห็นเขาบอกว่า ท่านเซอร์ไม่เข้าใจ สไตร์ของเเมนยู นี้ละครับที่รู้ๆ มา

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    ในสัญญาระบุไว้ว่าถ้ามอยทำทีมไม่ติด1ใน4หัวตารางจะต้องจ่ายเงินชดเชยให้มอยแค่1ปีจาก6ปี ราคาหุ้นของยูไนเต็ดตกลงเพราะผลงานไม่ดี เกลเซอเป็นนักธุรกิจผลประโยชส่วนตนต้องมาก่อน เลยจัดสะ แล้วก็เป็นดังที่เขาคาดการไว้หลังจากปลดมอยออกราคาหุ้นของสโมสรก็ขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    1. ความผิดพลาดเล็กๆของท่านเซอร์ ที่ดันเลือกคนชาติเดียวกันมาทำงานต่อจากตัวเอง
    2. กึ๋นยังไม่ถึงขั้น ไม่เคยทำทีมได้แชมป์อะไรมาก่อนเลย (อย่าลืมนะว่าท่านเซอร์น่ะ ก่อนจะมาคุมแมนยู ทำอเบอร์ดีนได้แชมป์ในประเทศ+แชมป์ยุโรป(ถ้วยเล็ก)มาก่อนแล้ว
    3 บารมีไม่พอคุมนักเตะระดับนี้

และสุดท้าย 4. บอร์ดแมนยูเองแหละที่บ้าจี้ตามท่านเซอร์ ลองคิดดูนะครับ ถ้า

1. ท่านเซอร์ใจเย็นๆอีกนิด เฟ้นหาตัวแทนอีกนานสักนิด น่าจะได้คนที่ดีกว่านี้เยอะ
    2. และคนๆนั้น กึ๋นจะต้องมีมากกว่ามอยส์ อาจจะเคยพาทีมเก่าคว้าแชมป์ใดๆกับทีมเก่ามาบ้าง(ผมหมายถึง เยอร์เก้น คล๊อปป์ 555)
    3. ชายคนนั้นจะต้องมีบารมีมากโขอยู่(และเขาอาจจะดึงเด็กเก่าจากทีมเก่ามาด้วย อ่ะแฮ่ม ผมหมายถึง มาร์โค รอยส์ และ กุนโดกัน)
    4. บอร์ดของแมนยู อาจจะกำลังนอนยิ้มอยู่ ณ ตอนนี้ เพราะทีมน่าจะกำลังลุ้นแชมป์กับลิเวอร์พูล และเข้ารอบรองบอลยุโรปอยู่ก็เป็นได้ 555

ฝันเฟื่องไปงั้น
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    รวมสถิติสุดห่วย เดวิด มอยส์ ในยุคผี

ทราบกันดีแล้วว่า แมนฯ ยูไนเต็ด ตัดสินใจปลดกุนซือผู้ถูกเลือก เดวิด มอยส์ พ้นสภาพการเป็นผู้จัดการทีมไปแล้วเมื่อวานที่ผ่านมา ซึ่งล่าสุดเว็บไซต์ sky BET ออกมาตอกย้ำความเจ็บปวดถึง เดวิด มอยส์ ด้วยสถิติสุดห่วยตลอดการทำหน้าที่เป็นกุนซืออยู่ในถิ่นโอลด์แทรฟฟอร์ด ตลอด 8 เดือนที่ผ่านมา จำนวน 51 นัด ไว้ดังนี้

- เป็นครั้งแรก ที่แพ้ เอเวอร์ตัน และ ลิเวอร์พูล ทั้งเหย้าและเยือน ในฤดูกาลเดียวกัน
    - เป็นครั้งแรกที่แพ้คาบ้านให้กับสวอนซี
    - เป็นครั้งแรกที่ แมนฯ ยูไนเต็ด เสียประตูในนาทีแรกของการแข่งขัน (เอดิน เซโก้ : แมนฯ ซิตี้)
    - แพ้คาบ้านให้กับ นิวคาสเซิ่ล นับตั้งแต่ปี 1972
    - พลาดโควต้าไปเล่นศึก ยูฟ่า แชมเปี้ยนลีก เป็นครั้งแรกนับตั้งแต่ปี 1995
    - แพ้คาบ้านให้กับ เวสต์บรอมวิช นับตั้งแต่ปี 1978
    - แพ้สามเกมติดต่อกันเป็นครั้งแรก นับตั้งแต่ปี 2001
    - แพ้ในลีกครั้งแรกให้กับ สโต๊ค ซิตี้ นับตั้งแต่ปี1984

// Credit : http://sport.mthai.com/sport-variety/199570.html

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    1
    (บอกก่อนนะครับว่าผมเด็กหงส์ อย่าตีผมนะ) เอาง่ายๆเลยนะครับ
    -บารมีของเฟอร์กี้ แน่นอนจุดนี้มอยไม่มี แดงเดือดตอนเซอร์คุมโอกาสที่หงส์จะชนะนั้นถือว่ายากมากมีความกดดันสูง แต่มอยไม่มีบารมีอะไรเลย

-ความกดดันของมอยจากที่เค้าคุมเอฟเวอตันซึ่งอยู่กลางตาราง แล้วต้องมาคุมทีมระดับท๊อปอย่างแมนยูซึ่งมีดีกรีเป็นแชมป์เก่า จึงเกิดความกดดันเพราะการป้องกันแชมป์นั้นยากกว่าอยู่แล้ว

-ความกดดันจากแฟนบอล จุดนี้ต้องยอมรับนะครับว่ามีสูงสุดก็ต้องมีต่ำสุด เชียร์เพราะรักไม่ใช่เชียร์เพราะแชมป์ ถ้าความสำเร็จวัดกันที่ถ้วยแล้วทำไมทีมเล็ก ทีมตกชั้น แชมเปี้ยนชิพ ลีกวัน ลีกทู ถึงมีกองเชียร์หนุนหลังอยู่เสมอ?

-ผู้จัดการทีมแต่ละคนมีการบริหารวางแผนต่างกัน การเปลี่ยน ผจก บ่อยใช่ว่าจะดี ลองดูหงส์ช่วง 2010(มั้ง)ที่ปู่รอยเข้ามา ทีมไปยืนถึงขอบเหวของโซนตกชั้น แต่ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอ สิ่งที่ปู่รอยทำไว้อาจล้มเลวแต่ก็ทำให้คิงเคนนี่กลับมาในรอบหลายปี เซ็นสัญญานักเตะดี เช่น ซัวเรส (แอนดี้ แคโรวด้วย 55) พอร๊อดเจอมาคุมปีแรก(ผมนึกในใจเลย ร๊อดเจอร์นี่ใครวะ - -?) มาคุมแล้วหงส์จะลงเหวไปมากกว่านี้รึเปล่าซึ่งก็อาจจะเป็นอย่างนั้นจบด้วยที่ 7 กลางตารางตามสูตร แต่BR ได้แก้ไขหลายๆจุด แก้นิสัยเสียๆของซัวเรส รั้งเขาให้อยู่กับทีมได้ ปั้นนักเตะที่เหมือนจะดับไปแล้วในรั้วแอนฟิล เช่น แฮนเดอสัน สเตอร์ริ่ง การให้เจอราดเล่นเป็นตัวรับเพราะอายุเยอะแล้ว(5555555555) ผมจึงเชื่อว่าการจากไปของมอย(ยังไม่ตาย)ถือเป็นการเปลี่ยนแปลงอีกครั้งหนึ่งที่จะพายูไนเต็ดไปข้างหน้าแน่นอน

-เอาใจช่วยนะครับ คงจะไม่กลับมาเร็วหรอก แต่แมนยูจะกลับมาแน่นอน จากใจเด็กหงส์ ยาวไปไหนวะ - - 555
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ในสัญญาระบุ ไว้อยุ่เเล้ว ว่าถ้าไม่ได้พื้นที่ 1 ใน 4 คือ ปลด

เเต่แฟนผีบางคนโบ้ยให้มอยส์รับผิดชอบทั้งๆที่น่าจะรับผิดชอบทั้งทีมฟอร์มนักเตะก็ห่วยแตก

เชื่อผมสิต่อให้เอาใครมาคุมถ้ายังเป็นนักเตะชุดนี้ก็เล่นได้แค่นี้แหละยอมรับความจริงกันหน่อย

เมาแล้วก็ไปนอน
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ผมเด็กผี บอกได้เลย ว่า วางแผนแบบว่า แก้เกมส์ไม่ได้เลย คิดจะเอาใครลง ก็ ลง ตามใจฉัน เล่นดียังโดนเปลี่ยนตัว แถมยังทำลายสถิติ ไปหลายรายการเลยด้วย ทำให้นักแตะไม่ศรัทธา คุมนักแตะไม่ได้ อย่างหลังจากเกมส์ที่แพ้ บาร์เยิน นักแตะเมาปลิ้น ปล่อย ไม่สน การวางตำแหน่งนักแตะไม่สมบูรณ์ มีการซ้อนตำแหน่งกันทำให้เกิดที่ว่าง ไม่แก้ เกมส์ จากใจ แต่ลึกๆก็ เสียใจ นะ อยู่ กันมาก็เกือบจะจบฤดูกาล ใจหายเหมือนกัน

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ไม่น่าถามนะครับ 55555555555555555555555555555555555555555555555555555

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    ผมว่าคนที่ด่ามอยส์ ยังไม่แฟนบอลผีที่แท้จริงหรอก
    คิดดูครับ ผมเด็กหงส์ ก่อนหน้านี้ หงส์เน่ามากี่ปี
    ตอนร๊อดเจอส์มาคุมทีมใหม่ๆ ก็เป็นแบบนี้ ไม่เห็นเหรอ อยู่ที่เท่าไหร่ แต่สุดท้าย ตอนนี้ก็ลุ้นแชมป์ เพราะเวลาคือทุกสิ่งไงครับ
    มาถึง จะให้มันโหดเลยเป็นไปไม่ได้ สุดท้ายมันก็แก้อะไรไม่ได้แล้ว ก็ขอให้มอยส์เจอทีมอื่นละกันครับ

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    สงสารมอยส์ย้ายมาคุมกลายเป็นตัวตลกเลยไม่มีเวลาพิสูจน์ตัวเอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมเป็นแฟนดอร์ทมุน ซึ่งก็มีข่าวอยู่ว่า เยอร์เก้น คล๊อปป์ จะย้ายไปบ้าง
    แต่ผมชอบการคุมทีมของ เยอร์เก้น คล๊อปป์ เพราะเวลาดอร์ทมุนแพ้ จะถูกเพิ่มชั่วโมงการฝึก
    (ผมฝันว่าทีมดอร์ทมุนของผม จะไม่ใช่ทีมเล็กหรือสโมสรเล็กๆอีกต่อไป) ผมดูบอลครั้งแรกไม่รู้จักนักเตะ ไม่รู้อะไรเลย แค่ผมเห็น ตราสโมสรดอร์ทมุน !! มันเป็นอะไรที่ผมชอบและก็เริ่มศึกษาทีมนี้และวงการฟุตบอล

ถึงแฟนแมนยู เวลาคุณชอบทีมนั้นคุณชอบที่อะไร ความสำเร็จ ? นักเตะดี ? โค้ชดี ? (ผมแค่ยกตัวอย่างไม่ได้กล่าวหาทุกคนนะครับ !! )

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    1
    เศร้า

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ไม่ได้ไปชปล.นี่ประเด็นหลัก เพราะตอนมอยเข้ามาบอร์ดก็เข้าใจแล้วว่าคงไม่ได้แชมป์ตอนนี้หรอก แต่ผลงานกลับหลุดไปอันดับบอลยูโรป้าซึ่งบอร์ดรับไม่ได้ที่ทีมยิ่งใหญ่แบบนี้ต้องไปเล่นยูโรป้า
    เพราะแมนยูไม่ได้มีแค่บอลอย่างเดียวยังมีหุ้นมหาศาลด้วยหากไปยูโรป้า หุ้นตกกราวแน่นอน สรุปห่วงหุ้นตกเพราะทีมฟอร์มแย่เลยปลดมอยส์
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ทีมใหญ่ แต่ผลงานตกต่ำอย่างน่าตกใจ ก็ต้องหาคนใหม่เป็นธรรมดา

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394

cr.อ๊อฟ เดวิล นักเตะพเนจร

มอยส์ฝีมือไม่ถึง ใช้นักเตะไม่เป็น +บารมีน้อย ไม่ค่อย ออกมากระตุ้นลูกทีมเลย

ฝึกก็หนัก เล่นบอลสไตล์โบราณ ซึ่งเขาไม่เล่นกันแล้ว โค้ชคนไหนๆ ที่เจอก็มองออกกันทั้งนั้น

ส่วนนักเตะเนี้ย ถามว่าอ่อนกว่า เซลซี แมนซิตี้ไหม?

ผมตอบเลยว่าใช่ กลางแมนยูเทียบ 2 ทีมนั้นไม่ได้เลย

แต่ก็ไม่ได้อ่อนไปกว่า เอฟเวอตัน อาเซนอล ลิเวอร์พูลนะครับ

ทำไมผลงานถึงด่อยกว่า?

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    เด็กผีจะแตกต่างกับแฟนบอลทีมอื่นมากครับ ความเห็นส่วนตัวคือ อยากให้แฟนผี ทนอีกสักนิดไม่ใช่โทษแต่ มอย ควรโทษนักเตะบ้าง สมัย sir ยังต้องใช้เวลาตั้งหลายปีกว่าจะทำทีมดีได้ แฟนผีบางคนบอกว่านี่มันทีมชุดแชมป์นะเว้ย

แต่อยากจะบอกว่าคนมันไม่มีวันแก่หรือยังไง gigs , vidic , ferdinand , rooney 4คนนี้ก็อยู่กับสโมสรมานานมากและเป็นนักเตะมีฝีมือถึงจะเป็นนักเตะที่ทำให้สโมสรได้แชมป์มามากแต่นักเตะก็มีแฟอมตกเป็นธรรมดา จากที่ผมดู season นี้มา มอยมีส่วนผิดอยู่ที่มีนักเตะเก่งๆ สดๆ เด็กๆ มาอยู่ในทีมหลายคน แต่กลับเอามาลงน้อยมาก

แต่โค้ช อย่าง มอยผมว่าก็หายากนะครับ ที่จะลงไปซ้อมกับนักเตะทีมตัวเองด้วย ณ ตอนนี้ มอยอาจจะอยู่ผิดทีมผิดเวลาแต่ผมเชื่อว่า มอยจะทำได้ดีขึ้นมากกว่านี้

ส่วนตัวผมผิดหวังกับแฟนผีนิดๆ ที่เห็นความพ่ายแพ้ แค่ season เดียวและทนไม่ได้แล้วโทษที่โค้ชอย่างเดียว TT คหสต.ล้วนๆ