ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Transcendence คอมพ์สมองคนพิฆาตโลก Review

Transcendence

หนังโลกลืมเลยนะครับ หนังที่ให้แง่มุมดีแต่เสียเรื่อง acting ที่ดูไม่ค่อยเข้าถึงอารมณ์ของตัวบทเท่าไร
    บทดีนะแต่ดำเนินเรื่องไม่มีดีเท่าไร เนื้อหาโอเคเสียที่ว่าเรื่องบางอย่างในเรื่องดูไม่มีเหตุผลซะเลยจริงๆ
    อย่างตอนต่อเน็ต ใช้เวลานานไปไหนต้องใช้เวลาเป็นวันเลยเหรอครับแค่หาเสาดาวเทียมแค่แปปเดี๋ยว
    ก็เสร็จแล้วนะ กว่าจะต่อรอกลุ่มต่อต้านมาเจอซะอย่างนั้น แถมพวกต่อต้านเจอดร.ได้แต่ไงตามสืบหา
    ที่ทดลองไม่ได้ซะงั้น เป็นต้น แถมตอน 3 ปีต่อมารู้สึก ดร.แม็กซ์ หน้าแกใสขึ้นทั้งที่โดนซ้อมหนักแต่
    ไม่มีรอยอะไรเลยหรือแผลเป็นเลย สงสัยทีมงาน Make-up มาดีเลยเก็บหมด แต่ต้องยอมรับว่าป๋าเดป
    แสดงได้ดีอยู่ตอนเป็นหุ่นแต่ตอนเป็นคนกลับแสดงซะแข็งเลย ดูแล้วไม่มีชีวิตชีวาเหมือนเรื่องอื่นๆของ
    แกเลยหน้านีงมากอึดอัดอย่างบอกไม่ถูกเลยทีเดี๋ยว แล้วพล็อตเรื่องถือว่าดีนะ นำถามที่เราสงสัยกันมา
    นานว่า 'สิ่งที่เรากำลังสร้างมีความคิดแบบเครื่องกลหรือมนุษย์กันแน่' โดยรวมถือว่าตอบโจทย์ได้แต่
    อย่างที่ว่าบทมันดูไม่เด็ดขาด เหมือนผู้กำกับเป็นพึ่งทำหนังฟอร์มยักษ์ครั้งแรกด้วย ภาพรวมเลยดูแข็ง
    ไปหน่อยหนึ่ง แต่มุมกล้องโอเคเลยดูดี Effect ก็ดีอยู่บางแต่ CG ดูง่ายไปหน่อยหนึ่ง แถมมีให้เห็น
    สูตรคำนวณควอนตันซะด้วย แถมคอมก็เป็นแบบควอนตัมกับการแพทย์นาโนเทคฯที่กำลังศึกษากันอยู่
    ในเวลานี้ก็ถือว่าสอดแทรกได้ดี แล้วตอนจบหักมุมที่ว่าตัวตนของวิล ทำตามฝันของอีฟลินซะงั้นจบ
    แต่ความฉลาดนี่ถือว่า สุดยอดเลย สร้างวิทยาการที่ต้องรออีก 10-20ปีได้เลย แต่ฉากยิงกันทำไมขอ
    มิสไซด์ก็ไม่รู้รัฐบาลก็หนุนหลังอยู่ด้วย ความยาวหนัง 1ชม.50นาทีนิดๆ

สรุปคะแนน 6.5/10 ทำคะแนะในเรื่องของตัวหนัง sci-fi ไม่ดีเท่าที่ควรความซับซ้อนยังไม่เยอะมาก
    ขนาดคิดตามแล้วยังไม่รู้สึกไม่เท่าไร ถ้าเอาไปเทียบกับหนัง sci-fi ดีๆสักเรื่องก็เทียบไม่ได้เลย
    บทกับดำเนินเรื่องดูทื่อๆ อารมณ์ให้คนดูมีส่วนร่วมยังไม่ดีเท่าไร ผิดคาดกับตัวเทลเลอร์อยู่พอสมควร
    ความคุ้มค่า ถ้าจะเอาดู epic แบบหนัง sci-fi เรื่องอื่นผมว่าไม่เท่าไรเลย เหมือนหนัง sci-fi ทั่วไป
    ทั้งที่ตัวโปรดักหนังใหญ่พอสมควร ถ้าบทกับacting ดีกว่าดีมันคงจะดูไม่น่าเบื่อเท่าไรดูแล้วไม่ลุ้น
    ตลอดทั้งเรื่องเลยจริงๆ

ปล.เดียวอาทิตนี้จะดู The Railway Man กับ Brick Mansion แต่ BM เป็นหนังรีเมคนะครับ
    แต่วันนีไม่รู้ว่าจะเรื่องอะไรก่อน อาจจะดี railway ก่อนนะครับ

joker123
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    เห็นด้วยครับ เรื่องนี้บทและแนวคิดมาแปลก
    มาแนวเดียวกับ Sound of thunder หรือ Upside Down เลย
    แต่ผกกยังใหม่อยู่ เลยคุมหนังไม่ได้
    ถ้าให้ท่านอื่น(เอาโนแลนนี่แหละ) ไม่ก็ไปฝึกเพิ่มชม.บินก่อน
    หนังจะออกมาดีกว่านี้มากๆ

แต่สำหรับผมแค่นี้ก็ใช้ได้แล้ว ชอบแนวคิด และบทสรุปของหนังครับ
    บางทีชีวิตมันก็เรียบง่ายกว่าที่เราคิด

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ดูมาเหมือนกันครับ ผมว่า เทลเลอร์ทำซะแบบน่าดูเลยนะครับแต่หนังจริงๆก็ใช้ได้นะเรื่องข้างในแต่จบก็ไม่ค่อยน่าเกียจเท่าไหร่ชอบที่เทคโนโลยีของเขานั้นล้ำมาก ชอบมากเลย แต่ว่าแบบมันรู้สึกไม่สุด ผมให้ 7/10 คือเหมือนแบบผมว่ามันน่าจะทำให้สนุกกว่านี้ได้อีกยังไม่สุดอะครับอะผมคิดงี้นะแต่ก็สนุกนะครับแล้วแต่คนชอบ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    สำหรับผมทำได้ดีนะทำซึ่งช่วงท้าย ตอนเฉลยว่าเป็นเดปจริงๆ นี่อารมณ์เเกือบไปตาม
    ถ้าใครเคยได้ดูซีรีย์ Revolution ผมว่าเหมือนๆกันเลย เทคโนโลยี นาโนเทค ไฟดับ
    คนเรามักจะกลัวในสิ่งที่เรายังไม่เข้าใจ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ไปดูมาแล้วเช่นกันคับ เห็นด้วยครับ ว่าหนังยังดูแข็งๆไปนิด แต่ยังพอดูได้ต่อเนื่องไม่ขัดเท่าไร แต่ตอนจบนี่โอเคร นะก้อชอบ..คือบางทีคนเข้าใจผิด และกลัวในสิ่งที่ ไม่แน่ใจ และ ไม่แน่นอน ..อ่ะคับ.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมให้ 7/10 คับ. ใช้ได้ คับ.

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    มนุษย์มักจะกลัวในสิ่งที่ตนเองไม่เข้าใจ

ปล. การดำเนินเรื่องมันทำได้หลายทางนะผมว่า เลยทำให้หนังไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไหร่เวลาเอากลับมาคิด

ชอบดูจ้า
    ม. 200 ปี รังสิต ปทุมธานี ตรงข้ามฟิวเจอร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,261
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    ผมอยากให้ พระเอกยึดครองโลกไปเลย 555 สะใจดี แบบรู้ว่ามีไวรัส ก็สร้างแอนตี้ไวรัส(แท้ 5555) เรียบร้อยแล้ว ครองโลก เปลี่ยนทุกคน ตามหามนุษต่างดาว ยึดกาแลคซี่ 555 เพ้อเจ้อ