ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829

Fatal Frame กำลังจะมีเกมภาคใหม่พร้อมหนังคนแสดง!?

Fatal Frame กำลังจะมีเกมภาคใหม่พร้อมหนังคนแสดง!?

เป็นสองข่าวดีสำหรับแฟนๆ ของเกมซีรี่ยถ่ายผีน่ากลัวระดับตำนานตั้งแต่ในยุคแรกๆ ของเครื่อง PlayStation 2 อย่าง Fatal Frame หรือ Project Zero กันเลยทีเดียว โดยข่าวแรกนั้นก็คือนั้นก็คือว่าเกมนี้กำลังจะมีภาคใหม่ออกมาให้แฟนๆ ได้เล่นกันอีกครั้ง บนเครื่อง Wii U โดยเป็นการพัฒนาเกมระหว่างค่าย KOEI Tecmo Games และ Nintendo ส่วนรายละเอียดอื่นๆ นั้นจะประกาศออกมาอีกครั้งในภายหลังจ้า!

ส่วนอีกข่าวต่อมา ต่อให้ไม่ได้เล่นเกมก็คงจะสัมผัสกับความหลอนกันได้ เพราะก็ได้มีการประกาศเช่นกันว่าเกม Fatal Frame จะถูกนำไปสร้างเป็นภาพยนตร์คนแสดงด้วย โดยจะได้ Nakajou Ayami (ซ้าย) และ Morikawa Aoi (ขวา) สองนางแบบชื่อดังจากนิตยสาร Seventeen ของญี่ปุ่น มารับบทในเรื่องนี้ ส่วนภาพยนตร์นั้นมีกำหนดจะฉายในช่วงฤดูใบไม้ร่วงปีนี้ (ก็อีกไม่นานเท่าไหร่แล้วแฮะ)

ด้านทีมงานก็จะได้ Asato Mari (Bilocation) มาเป็นผู้กำกับ ซึ่งจะเปิดกล้องถ่ายทำกันในวันที่ 27 มีนาคมนี้ และสำหรับ Nakajou Ayami แล้ว เรื่องนี้ยังเป็นการเดบิวการแสดงภาพยนตร์เรื่องแรกของเธอ จากที่ก่อนหน้านี้เดบิวในละครเรื่อง Onna Kyoushi เมื่อปี 2012 ล่ะ

ส่วนเนื้อเรื่องของภาพยตร์จะแตกต่างจากในเกมอยู่ตรงที่เรื่องราวไม่ได้เกิดขึ้นในบ้านโบราณสไตล์ญี่ปุ่น แต่จะเปลี่ยนเป็นหอพักโรงเรียนอันเก่าแก่แทน ที่ซึ่ง Tsukimori Aya (แสดงโดย Nakajou Ayami) จะเข้าไปผัวพันกับคำสาปในหอพักของโรงเรียนหญิงแห่งนี้ และ Kazato Michi (แสดงโดย Morikawa Aoi) เพื่อนร่วมชั้นที่ออกตามหาเพื่อนที่หายตัวไป

ปกของเกมภาคแรกเวอร์ชั่นญี่ปุ่น ที่ออกมาเมื่อปี 2001 (เกมเวอร์ชั่นญี่ปุ่นจะใช้ชื่อ Zero ส่วนเวอร์ชั่นอังกฤษใช้ชื่อ Fatal Frame)

ขอบคุณภาพและข่าวจาก akibatan.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Johnniehut : 24th April 2014 เมื่อ 16:09
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    รูปไม่ขึ้นอ่ะครับ แม่เจ้า

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    รูปไม่ขึ้นสักรูปเลยครับ
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ผมสั้น น่ารักอ่ะ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เจ้าแม่จอห์น เปลี่ยนรูปโปรไฟล์เปลี่ยนบุคคลิกจริงๆ
    ตามไม่ทันเลย หรือหว่าเจ้าแม่ออกจากร่างทรงแล้ว แหมยังไม่ได้ขอหวยเลย
    อ่าเข้าเรื่องนะครับ เกมนี้ถ้าเกมจะทำเป็นหนังผมก็อยากดู (นางเอก) นะครับ
    คงสนุกดี
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Koei Tecmoทำรับรองได้ว่าสาวๆเกมนี้ออกมาแซ่บ
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    Wii U อด T T
    รอดูหนังละกัน

เป็นอีกเกมที่มีภาคต่อหลายภาคและไม่ออกทะเล

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Wii U T^T

เกมมันเกิดมากับ PS ช่วยเอามันออกมาพร้อม PS ด้วยซิ
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    สาวน้อยและ กล้องพิฆาต วิญญาณ

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ลายเซ็น จขกท โหดมาก . . . . Abe เลยทีเดียว
    เสรีภาพ เป็นสิ่งที่สิ่งมีชีวิตทุกอย่างพึงมี
    ไม่ยึดติดกับสิ่งใด พอใจในสิ่งที่เรามี พอดีกับสิ่งที่เราได้