ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

สุดเกรียน แพ้ Call of Duty โทรเรียกหน่วย SWAT แกล้งชาวบ้าน

สุดเกรียน แพ้ Call of Duty โทรเรียกหน่วย SWAT แกล้งชาวบ้าน

จะเรียกว่าเกมแพ้ แต่คนไม่แพ้ก็คงไม่ผิดนัก แต่การกระทำที่สร้างความเดือดร้อนให้ผู้อื่นแบบนี้คงไม่ดีเท่าไร

เหตุเกิดที่เมือง Long Island ประเทศสหรัฐอเมริกาโดยมีบุคคลคนหนึ่งโทรหาตำรวจผ่าน Skype ว่าเขาชื่อ Rafael Castillo อายุ 17 ปีอยู่ Long Beach และพูดว่า

“ฉันพึ่งฆ่าแม่ของฉันและอาจยิงคนอื่นเพิ่มขึ้น”
    ตำรวจกล่าว

เอาเข้าจริงๆ Rafael Castillo เจ้าตัวกลับไม่ได้รู้เรื่องอิโหน่อิเหน่อะไรเพียงแต่นั่งเล่น Call of Duty อย่างเมามันบนโลกของวีดิโอเกมเท่านั้นเอง

โดยพี่ชายของ Rafael บอกกับนักข่าวว่า “มีใครคนหนึ่งแกล้งน้องชายผม คนนั้นคงโกรธที่เขาเล่นแพ้”

Raphael Castillo เด็กชายวัย 17 ปีผู้ที่ถูกกลั่นแกล้ง
    ด้วยการที่มีสายลึกลับและโทรบอกว่ามีสถานการณ์นองเลือดแบบนี้จึงทำให้ตำรวจกว่า 60 นายยกขโยงกันมาพร้อมอาวุธครบมือพร้อมกับหน่วย SWAT เตรียมบุก

อีกทั้งยังมีเฮลิคอปเตอร์บินว่อนเหนือบ้านของ Rafael และรถฉุกเฉินกู้ภัยอีกเพียบ

เมื่อเหล่าเจ้าหน้าที่ตำรวจไปถึงบ้านของ Rafael กลับเจอเพียงคุณแม่ของเด็กชายวัย 17 เดินทำหน้ามึนงงออกมาจากบ้านพร้อมกับ Jose พี่ชายวัย 21 ปีของ Rafael ที่กำลังกลับถึงบ้านขณะพักเที่ยงเพื่อกลับมารับประทานอาหาร

ขณะเดียวกันมีตำรวจคนหนึ่งเข้ามาถามว่ามีใครในบ้านถูกฆ่ารึเปล่า คุณแม่คนนั้นก็ตอบว่า “มันจะเป็นไปได้อย่างไร ฉันยังยืนอยู่ตรงนี้เลย”

ในขณะที่ภายนอกบ้านมีแต่ความวุ่นวายเต็มไปหมด Rafael กลับไม่รู้เรื่องเลยสักนิดว่าภายนอกบ้านเกิดอะไรขึ้น

ตำรวจโทรหาเขาเป็นเวลากว่า 20 นาทีเพื่อเรียกตัวเขาออกมาแต่ก็ยังไม่รู้เรื่องรู้ราวเหตุเพราะใส่หูฟังนั่งเล่นเกมอยู่นั่นเอง จนกระทั่งพี่ชายของเขาวิ่งไปบอกเจ้าตัวถึงจะรู้ว่าเกิดอะไรขึ้น

ทางด้านมือมืดปริศนาที่โทรแกล้งครั้งนี้ตำรวจได้บอกว่าน่าจะมาจากการตาม IP ที่อยู่ขณะเล่นออนไลน์และทำการโทรผ่านโปรแกรม Skype เพื่อแจ้งเหตุเท็จ

“ไอเด็กคนนี้มันปีศาจตัวน้อยชัดๆ”
    ตำรวจกล่าว

แต่กระนั้นข้อมูลเพื่อที่จะตามแกะรอยก็ไม่เพียงพอหรือแน่ชัดที่จะตามหาต้นตอสาเหตุในการแกล้งสุดช็อคครั้งนี้ได้

Credit
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ท่านพลาดและ เพราะ พึ่งมีคนลง เมื่อเช้านี้เอง

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ่านอีกครั้ง เเละก็มาอ่านอีกครั้ง

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ซ่ำนะครับ เอ้ย ซ้ำๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ข่าวซ้ำนะเออ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ถึงจะซ้ำแต่ผมชอบอันนี้มากกว่า อิอิ รูปเบ่ออออเริ่ม!! สะจายยยย

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    กำ โทดครับ ไม่ได้สังเกตุ
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    mang เด็กที่แกล้ง น่าโดนตบให้หายเกรียน
    เล่นไรไม่รู้เรื่อง

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    น่าจะมีคลิปวีดีโอนะครับ อยากดู

ตำรวจเขามีความรับผิดชอบดีมากเลยครับ มากันเพียบเลย

*

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ต้องขอชมตำรวจประเทศเขา มีคุณภาพจริงๆครับ มากันเพียบเลย

JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ทำไปได้ คนเรา

ปล. ลงซ้ำไม่เป็นไรครับ ผมเพิ่งอ่าน

ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    Blog Entries
    1
    มันแสดงให้เห็นถึงความพร้อมของตำรวจเมืองเขานะ