ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766

สอบถามท่านผู้รู้ เกี่ยวกับ Xbox360 หน่อยครับ พอดีกำลังจะซื้อต่อเค้า เรื่องเกม อันไหนเล่นได้ เล่นไม่ได้

พอดีว่า สิ้นเดือนนี้ ผมจะซื้อเครื่อง Xbox360 เเจสเปอร์ สีขาว ต่อจะคนอื่น ซึ่งมีอุปกรณื ครบ พร้อมเล่น แต่ผมมีข้อสงสัย เรื่องเกมที่จะเล่นครับ ว่ามันเล่นได้หรือไม่ได้

รายละเอียดเครื่อง Xbox360 เเจสเปอร์ สีขาว LT 2.0 เล่นผ่านก๊อปอย่างเดียว ในเครื่องมีHDD 100กว่าGB

เกมที่ผมต้องการจะเล่น คือจะลองซื้อแผ่นมาเล่นเองครับ (เจ้าของเครื่องเค้าไม่เคยเล่น)

- GTA 5 (หลักๆเลยที่อยากเล่น ) เครื่อง LT2.0 เล่น GTA5 ได้มั๊ยครับ ???
    - COD Ghost
    - METAL GEAR SOLID V
    - Dragon Dogma
    - Diablo 3
    - Battlefield 4
    - Crysis 3
    - RE 6

อยากถามว่า จะพอเล่นได้มั๊ยครับ ต้องไปทำอย่างอื่นอีกมั๊ย หรือซื้อแผ่นมา สามารถเล่นได้เลย รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ กลัวเสียตังซื้อแผ่นฟรีๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peacepe2 : 26th April 2014 เมื่อ 10:33

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ไปอัพ LT 2.0 ให้เป็น 3.0 น่ะครับเรื่องเกมส์จะหมดปัญหาเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ต้องดูแผ่นด้วยว่าเป็นของอะไร เช่น เครื่องคุณเป็น LT 2.0 จะเล่นกับ แผ่น LT 3.0 ไม่ได้ครับ

อีกอย่างผมแนะนำให้แปลง RGH ไปเลยหมดปัยหาเรื่องแผ่น แปลง RGH ได้อะไรสรุปสั้นๆ

1 RGH คืออะไร RGH คือ การแปลง ระบบเครื่องให้เล่นเกม ผ่าน แผ่นได้ตามปกติ ผ่าน HDD internal ผ่าน external HDD ได้ ถ้าเล่นใน HDD ไม่ต้องใช้แผ่นเกม จับ แปลงไฟล์ ISO เป็นไฟล์ GOD เล่นได้เลย แปลงแล้ว เล่นได้ทุก LT 2-3 ได้หมด ทุกโซน ทุกแผ่น ทุกอย่าง กลายเป้นเครื่องเทพ #แต่จะออนไลนืไม่ได้แค่นั้นเองถ้าไม่เล่นออนไลนืก้แปลงไปเถอะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whitebaa555 อ่านกระทู้
    ไปอัพ LT 2.0 ให้เป็น 3.0 น่ะครับเรื่องเกมส์จะหมดปัญหาเลย

ถ้าไม่ออนไลน์ก็ แปลง RGH ไปเลยครับ เพราะ LT 3.0 ข้อดีคือออนไลน์ได้กับเกมที่มีระบบออนไลน์ เกมใหม่ๆเล่นได้หมด แต่เกมเก่าๆ ส่วนมากจะเป็น LT 2.0 จะเล่นไม่ได้ครับ

LT 2.0 เล่นเกมเก่าได้หมด เกมใหม่ๆ ต้องดูที่แผ่นว่า 3.0 หรือ 2.0 ส่วนมากจะ 3.0

สมัยนี้ถ้าคนไม่ติดเล่นออนไลน์ #ส่วนมากจับแปลงRGHหมดละครับ เพราะถ้าไม่เล่นออนไลน์แต่ยังไม่แปลง ก็ต้องมาหาแผ่น LT ของเครื่องเราอีก เช่นเกมนี้ต้องการ 3.0 แต่เรา 2.0 เล่นไม่ได้ก็ต้องรอ 2.0 ออกมา หรือ แผ่นนี้โซน เอเชีย เครื่องเรา อเมริกาเล่นไม่ได้ก็ต้องรอแผ่นโซน อเมริกา หรือ แผ่นนี้สำหรับเครื่อง RGH LT 2-3 ยังไม่มา ก็ต้องรอแผ่นของ LT ต่างๆทำออกมาอีก #ซึ่งมันยุ่งยากและลำบากแถมต้องใส่แผ่นเล่นอีกมันลำบากมาก*-*

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ผมแปลง RGH มาโคตรคุ้ม ไม่ต้องกังวลกับแผ่นอีกเลย เกมใหม่มาจับโยนใส่ hdd โหลดเร็วปรู๊ดปร๊าด
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะครับ เเล้วการเเปลง RGH นี่ ยากมั๊ยครับ จังหวัดที่ผมอยู่(จ.ตาก) ไม่มีร้านพวกนี้อยู่เลยครับ ทำเองได้มั๊ยครับ ** ผมมือใหม่มากๆ **

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peacepe2 อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะครับ เเล้วการเเปลง RGH นี่ ยากมั๊ยครับ จังหวัดที่ผมอยู่(จ.ตาก) ไม่มีร้านพวกนี้อยู่เลยครับ ทำเองได้มั๊ยครับ ** ผมมือใหม่มากๆ **
    ส่งร้านแปลงดีกว่าครับ ผมก็อยู่จ.ตาก ผมส่งร้านพี่jokerแปลงนี่แหละครับ รายละเอียดการแปลงครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okorakot อ่านกระทู้
    ส่งร้านแปลงดีกว่าครับ ผมก็อยู่จ.ตาก ผมส่งร้านพี่jokerแปลงนี่แหละครับ รายละเอียดการแปลงครับ

ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่าอยู่เเถวไหนครับ ผมทำงานอยู่ รพ.ตาก เนี่ยครับ เผื่อจะขอคำปรึกษาหน่อยครับ

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    ผมอยู่อ.แม่สอดครับ แต่ตอนนี้ย้ายมาเรียนอยู่เชียงใหม่แล้ว แหะๆ มีอะไรปรึกษาPMหรือในProfileได้เลยครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okorakot อ่านกระทู้
    ผมอยู่อ.แม่สอดครับ แต่ตอนนี้ย้ายมาเรียนอยู่เชียงใหม่แล้ว แหะๆ มีอะไรปรึกษาPMหรือในProfileได้เลยครับผม
    อ่อ ได้ครับ เดี๋ยวพี่รอเครื่องมาถึงก่อน ได้ได้ปรึกษาเเน่ อิอิ เพราะไม่เคยเล่นเครื่องพวกนี้เลย ซื้อมาเพราะอยากเล่นGTA5นี่เเหล่ะ ขอบคุณนะครับ