ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,408
    ได้รับคำขอบคุณ: 63

Talking [PSP-JPN-ISO]God Eater 2 full v.1.30 {one2up,uploadthai}

Original Name: ゴッドイーター2
    Publisher: Bandai Namco Games
    Genre: Action
    Release Date: 2013-11-13
    Media Format: UMD
    Disc ID: NPJH-50832
    Unpacked size: 1.63 GB
    Image Format: .ISO
    Scene Group: Caravan
    Languages: Japanese

Screenshot

[LEFT]DOWNLOAD

ONE2UP
    รอก่อนนะครับ ตอนนี้มีปัญหา ^ ^

uploadthai
    http://www.upload-thai.com/download....39a0f669d5c358 - part1
    http://www.upload-thai.com/download....a2fed90c186922 - part2
    http://www.upload-thai.com/download....6ff3885f112433 - part3
    http://www.upload-thai.com/download....0b3229be366377 -part4

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pluem:linkin park อ่านกระทู้
    วิธีแก้แยกไฟล์ไม่ได้,แจ้งว่าไฟล์เสียนะครับ
    1.โหลดให้ครบทั้ง 4 ไฟล์
    2.กดแยกไฟล์ที่ extract files...
    3.เลือกดังภาพ

พูดกันตามตรง มันคือแยกโดยไม่เอาไฟล์ที่เสียครับ แต่กรณีนี้ไฟล์ยังอยู่ครบแน่นอนเพราะว่า
    ไฟล์มันไม่ได้เสียหรือหายไป แต่เหมือนกับมันทับซ้อนกันครับ
    4.พอแยกไฟล์เสร็จได้หน้าต่างแจ้งว่าไฟล์เสียหาย ไม่ต้องสนใจครับ เพราะเราได้ไฟล์ที่ต้องการแล้ว

5.ลองเล่นแล้วครับ เล่นได้แน่นอน

อันนี้ EMU ครับ >>> http://www.ppsspp.org/downloads.html

อันนี้คู่มือภายในเกมนะครับ หากมีปัญหานอกเหนือจากนี้แจ้งมาได้เลยนะครับ จะหาทางแก้ไขให้ >>> http://www.mediafire.com/download/bn...%5BJPN%5D.docx

link(ของนอกนะครับโหลดไปก่อนได้เลยหากรอไม่ไหว ^^!) : http://www.nicoblog-games.com/psp-is...p-iso-caravan/

***test by PPSSPPEmu V0.9.8-494-gcf267ab***

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pluem:linkin park : 26th April 2014 เมื่อ 01:34
    ​FUCKING GUY

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    กางเต้นท์รอ ~~ อังก่ง อังกฤษ ไม่รงไม่รอ มันแล้วว

ขอบคุณมากค้าบบบ

Edit : รอท่าน นี่แหละ One2Up สบาย เลยย พยายามเข้าครับ มาช้าดีกว่าไม่มา ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 25th April 2014 เมื่อ 16:50
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ภาษาอังกฤษหรือญี่ปุ่นครับ หาภาษาอังกฤษไม่เจอเลยภาค2
    ❤❤ The Division ❤❤

กล่าวขอบคุณ
    2,408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ VaproHonoR อ่านกระทู้
    ภาษาอังกฤษหรือญี่ปุ่นครับ หาภาษาอังกฤษไม่เจอเลยภาค2
    JAP ครับ บอกไปแล้วนา

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,408
    เพิ่ม link uploadthai ครับ
    เด๋ว one2up จะพยายามอัพให้เสร็จพรุ่งนี้

กล่าวขอบคุณ
    221
    Part.4 ยังไงหว่าา ทำไมมี ตั้ง 2 ไฟล์ แต่ไฟล์ของ UploadThai มันแตกไม่ได้ครับ

..::''Celestial Crystaliiz''::..

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pluem:linkin park อ่านกระทู้
    JAP ครับ บอกไปแล้วนา
    ผมขอโทษครับ ผมเห็นjapแล้วแต่ถามเพื่อความมั่นใจ เกมนี้ผมชอบเนื้อเรื่องมากตั้งแต่ภาคแรกแล้ว รอpatch engไม่เห็นมีคนทำซักทีT-T
    ❤❤ The Division ❤❤

กล่าวขอบคุณ
    2,408

Arrow

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redsilwer อ่านกระทู้
    Part.4 ยังไงหว่าา ทำไมมี ตั้ง 2 ไฟล์ แต่ไฟล์ของ UploadThai มันแตกไม่ได้ครับ
    วิธีแก้นะครับ
    1.โหลดให้ครบทั้ง 4 ไฟล์
    2.กดแยกไฟล์ที่ extract files...
    3.เลือกดังภาพ

พูดกันตามตรง มันคือแยกโดยไม่เอาไฟล์ที่เสียครับ แต่กรณีนี้ไฟล์ยังอยู่ครบแน่นอนเพราะว่า
    ไฟล์มันไม่ได้เสียหรือหายไป แต่เหมือนกับมันทับซ้อนกันครับ
    4.พอแยกไฟล์เสร็จได้หน้าต่างแจ้งว่าไฟล์เสียหาย ไม่ต้องสนใจครับ เพราะเราได้ไฟล์ที่ต้องการแล้ว

5.ลองเล่นแล้วครับ เล่นได้แน่นอน

ต้องขอโทษด้วยครับ พอดีพึ่งเคยอัพเกมครั้งแรกๆ ผิดพลาดเยอะไปหน่อย อยากอัพเพราะเห็นในเว็บนี้ไม่มีใครอัพเกมนี้ ก็คงมีหลายๆคนอยากเล่นบ้างแหละ ก็ให้อภัยกันนะคร้าบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pluem:linkin park : 26th April 2014 เมื่อ 00:53

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ :'))

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับผม

//คิดว่าจะมี patch eng มั้ยครับ TT

กล่าวขอบคุณ
    2,408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark_Area อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับผม

//คิดว่าจะมี patch eng มั้ยครับ TT
    น่าจะมีเป็นตัวเกม US เลยนะครับ ถ้ามาจะพยายามเอามาลงครับ

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ฮา !!! ภาพสุดท้ายยยย 555.+
    เราใช้ชีวิตแค่หนึ่งส่วนสี่ไมล์ เราจึงรักกันเหมือนพี่น้อง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ถามหน่อยคับ
    1อันนี้เล่นแล้วยังมีบัคหลุดหลังจากเริ่มเล่นอีกมิชชั่นไหม
    2.จำได้ว่าถ้าเป็นแพท1.3จะมีพวกชุดใหม่อันนี้มีไหม

กล่าวขอบคุณ
    2,408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ถามหน่อยคับ
    1อันนี้เล่นแล้วยังมีบัคหลุดหลังจากเริ่มเล่นอีกมิชชั่นไหม
    2.จำได้ว่าถ้าเป็นแพท1.3จะมีพวกชุดใหม่อันนี้มีไหม
    ขอตอบเป็นข้อๆนะครับ
    1.หลุดครับ หากใช้การ Save state แต่แก้ไขได้โดยการี Emu ใหม่ทุกภารกิจ แล้วก็ที่สำคัญ ไม่ใช่ปัญหาของตัวเกมนะครับ เป้นปัญหาของ EMU ครับ เป็นกันทุกเครื่องละครับ (ทำคู่มือไว้ให้แล้วครับ ^ ^)
    2.นี่เป้นตัวเกม ver. แรกเลยครับ แต่ patch ผมให้ไว้ในกระทู้แล้ว (แต่ถ้าจะเล่นด้วย EMU PPSSPP ต้องใช้ตัวเกม 1.0 เท่านั้นครับ)

ปล.ผมก็ไม่ค่อยได้เล่นครับช่วงนี้ แต่เล่นไปจนถึงประมาณ story 12 แล้วครับ ยังไม่เจอปัญหาอื่นๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pluem:linkin park : 28th April 2014 เมื่อ 00:25

♥~โลกแห่งเกมส์~♥
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณครับ เป็นกำลังใจให้ครับ