ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1

Ao Oni เกมสุดหลอนในตำนานกำลังจะกลายเป็นภาพยนตร์!

-| Ao Oni เกมสุดหลอนในตำนานกำลังจะกลายเป็นภาพยนตร์! |-

มันกระโดดจากจอคอมพ์สู่จอเงินแล้ว เตรียมตัววิ่งกันให้ดี

Ao Oni เกมสยองขวัญ 8 บิทที่สร้างจาก RPG Maker โดยทีมพัฒนาเล็กๆที่ชื่อวา Noprops อันโด่งดังที่นักคาสท์เกมส่วนใหญ่ทั้งในไทยและเทศต่างต้องเคยสัมผัสกันมาหมดแล้ว บัดนี้ได้ตามมาหลอนกันถึงจอเงินเลยครับ โดยตัวภาพยนตร์นั้นจะได้ Iriyama “Annie” Anna จากวงเกิร์ลกรุ๊ปชื่อดังแห่งแดนปลาดิบ AKB 48 มาร่วมแสดงเป็นหนึ่งในตัวละครหลักของเรื่องด้วย ซึ่งนี่นับว่าเป็นการ Debut ของเธอในฐานะนักแสดงเลยทีเดียว

Anna นั้นได้บอกไว้ว่า ตัวเธอรู้สึกแปลกใจมากที่หนังเรื่องนี้คือการเดบิวต์ในฐานะนักแสดง แถมยังได้เล่นเป็นตัวละครหลักอีกต่างหาก เธอยังกล่าวต่อว่า แม้ว่าเธอจะรู้สึกมีความสุขที่ได้เดบิวต์เป็นครั้งแรกในเรื่องนี้ แต่เธอก็รู้สึกกดดันและสับสนมาก และเธอก็บอกอีกด้วยว่าแม้ว่าตัวเธอจะเป็นไอด้อลก็ตาม เธอก็อยากจะถูกมองว่าตัวของเธอนั้นน่ารักน่าเอ็นดู(เพราะโผล่มางานแรกก็เป็นหนังสยองขวัญเลย)ทั้งนี้ มีสมาชิกบางคนในวงที่ชื่นชอบเกมนี้อยู่เหมือนกัน ส่วนเป็นใครก็ลองเดาๆกันดูเองนะครับ

Ao Oni นั้น ถ้าใครยังไม่รู้จัก มันคือเกมแนว Puzzle มุมมองด้านบนแบบ 8 Bit เรื่องราวของกลุ่มเด็กมัธยมที่ติดอยู่ในบ้านหลังนึง โดยพวกเขาไม่รู้ตัวว่ามีปิศาจสีฟ้าแอบตามพวกเขาอยู่ คุณจะต้องหาทางหนีออกจากบ้านหลังนี้พร้อมทั้งต้องวิ่งหนีและหลบซ่อนจากเจ้าปิศาจสีฟ้าที่จะวิ่งไล่ตามเมื่อคุณพบมันอีกด้วย แถมทั้งบ้านยังไม่ได้มีปิศาจสีฟ้าตัวนี้แค่ตัวเดียวอีกตะหาก

ภาพยนตร์จะเข้าฉายในโรง(ของที่ญี่ปุ่น)ในวันที่ 5 กรกฎาคมนี้ ใครที่สนใจเพิ่มเติม เข้าไปดูได้ที่เว็บไซต์หลักของตัวหนังเลยครับ

ขอบคุณบทความจาก : GamingDoes.com

คนเรื่อยเปื่อยชอบดูAT
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Blog Entries
    1
    น้องม่วง รีเทิร์น
    คนในบอร์ด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    วง AKB 48 ................

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เกมที่จะเอาสร้างหนังผมไม่รู้จักหรอก แต่ที่สนใจคือ AKB48
    [IMG][/IMG]

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    อุต๊ะ ผมชอบนะเกมส์นี้สนุก อยากดูอะ > <''

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    มันจะทำไอ่เบะม่วง หน้าตายังไงเนี่ยคิดภาพไม่ออก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    จะรอดูฉากที่เราอยู่ในห้องกรงละกันพี่เบะม่วง

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    หรรมส์ หน้าเว็บยั่งหลอนนน555555555555

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    เบะม่วงนี่หว่า

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    มีลายแทงป่าวครับ
    เห้ยไม่ใช่ละ เห็ยญี่ปุ่นไม่ได้เลย
    MoNsTeR KiLL !!

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เบะม่วงโผล่โรง 555+

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    กำ เบะม่วง !! 555555555555555
    THE IMP'

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    จินตนาการไอ้เบะม่วงแนว live ไม่ออกเล้ย คงต้องทำแบบสยองๆหน่อยล่ะนะ

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ไม่จริ๊งงงงงงงง
    มันจะระทึกเหมือนในเกมมั้ยนี่ ถ้ามันมาเปิดตู้เสื้อผ้าอีกนี่ผมกลัวจริงๆนะ - -
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)