ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349

ต้องการผู้รู้ครับ WTF การสอบ U-NET

ภาพนี้เอามาจากเพื่อนครับ คืออยากถามว่า สรุปมันคือยังกันแน่จริงหรือป่าว

มีอ้างอิงเพิ่มครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poompato : 25th April 2014 เมื่อ 20:22

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ห๊ะ เรื่องจริงป่าวครับเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้
    ห๊ะ เรื่องจริงป่าวครับเนี่ย
    ผมก็งงครับแล้วสรุปผมต้องใช่ป่ะ

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    U-NET มันสำหรับเด็กในรั้ว มหาวิทยาลัย ครับ ซึ่งจุดประสงค์คือสอบแล้วเอาคะแนนที่ได้ไว้ให้ บริษัทไว้พิจารณาในการรับเข้าทำงานครับ

ในฐานะที่ผมกำลังจะขึ้น ปี1 ในอีก เดือน สองเดือน นี้ผมขอพูดแค่ว่า
    ผมอยากถล่ม สทศ. มากครับ เอาให้ สทศ.สอบเอง ก่อนดีกว่า จะได้มีคุณภาพมากกว่านี้ - -

ปล.เขาจะเริ่มสอบกับ นักศึกษา ชั้นปีที่ 4 ของปีการศึกษาที่จะถึงนี้ครับ หลักๆจะมี 1.ภาษาไทยเพื่อการสื่อสาร 2.ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร 3.เทคโนโลยี อะไรสักอย่างจำไม่ได้ และ 4.วัดคุณธรรมและจริยธรรม

และในปีต่อๆไปก็จะเพิ่มเนื้อหา ด้านอื่นๆเข้ามาครับ ซึ่งผมคิดว่าตรงนี้รุ่นผมโดนแน่ แต่ยังดีที่ผ่านมาตรฐานที่ สทศ. จะปรับหลายๆอย่างในระดับมัธยม มาได้ซะก่อน ไม่งั้นก็ซวยซับซวยซ้อนแน่นอน - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BenzdezzS : 25th April 2014 เมื่อ 20:36

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ไม่บังคับ แต่จะประสานให้บริษัทต่างๆให้ใช้ผล U-Net <<< มัดมือชก

//คือหมดตังไปกะสำนักงานนี้เยอะละ นุ่นนี่นั่น บลาๆๆๆ สอบอยู่นั่นแหละ

จัดสอบให้หมดเหลือแค่ จัดสอบให้คนจัดสอบ

//ผมกำลังจะขึ้นปี 1
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Michiri : 25th April 2014 เมื่อ 20:41

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Michiri อ่านกระทู้
    ไม่บังคับ แต่จะประสานให้บริษัทต่างๆให้ใช้ผล U-Net

ถูกตาม คห. นี้ครับไม่บังคับสอบ แต่ถ้าหากในแต่ละบริษัทรับนโยบายนี้จาก สทศ. จบมาอาจจะมีผลกระทบ หลักๆนี้ บริษัทใหญ่ๆดังๆ น่าจะเรียบร้อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Michiri อ่านกระทู้
    ไม่บังคับ แต่จะประสานให้บริษัทต่างๆให้ใช้ผล U-Net

นั้นก็หมายความบังคับอ้อมๆ เจริญละ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    U-NET มันสำหรับเด็กในรั้ว มหาวิทยาลัย ครับ ซึ่งจุดประสงค์คือสอบแล้วเอาคะแนนที่ได้ไว้ให้ บริษัทไว้พิจารณาในการรับเข้าทำงานครับ

ในฐานะที่ผมกำลังจะขึ้น ปี1 ในอีก เดือน สองเดือน นี้ผมขอพูดแค่ว่า
    ผมอยากถล่ม สทศ. มากครับ เอาให้ สทศ.สอบเอง ก่อนดีกว่า จะได้มีคุณภาพมากกว่านี้ - -

ปล.เขาจะเริ่มสอบกับ นักศึกษา ชั้นปีที่ 4 ของปีการศึกษาที่จะถึงนี้ครับ หลักๆจะมี 1.ภาษาไทยเพื่อการสื่อสาร 2.ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร 3.เทคโนโลยี อะไรสักอย่างจำไม่ได้ และ 4.วัดคุณธรรมและจริยธรรม
    และในปีต่อๆไปก็จะเพิ่มเนื้อหา ด้านอื่นๆเข้ามาครับ ซึ่งผมคิดว่าตรงนี้รุ่นผมโดนแน่ แต่ยังดีที่ผ่านมาตรฐานที่ สทศ. จะปรับหลายๆอย่างในระดับมัธยม มาได้ซะก่อน ไม่งั้นก็ซวยซับซวยซ้อนแน่นอน - -
    ผมอยากจะบอกว่า แค่การเรียนก็พอและ U-Net ยังเอา U-Net สอบเพิ่มผม งั้นทุกๆ คนก็ไม่ต้องเรียนครับ สอบ U-Net พอเขารับทำงานเลย ประมาณนั้น -.-
    † INFINITE DEATH †

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    เยอะเกินไปละม.6 ก็ปวดหัวพอละนะ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ไปเจอมาในพันทิพครับ (ร่วมลงชื่อสนับสนุนยื้นหนังสือต่อต้าน U-NET) มันทำได้ด้วยเหรอครับ

http://www.change.org/th/%E0%B9%81%E...hare_petition#
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poompato : 25th April 2014 เมื่อ 21:06

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เหอะๆชีวิตวัยเรียน นี่มันช่างสนุก จริงๆ

Call Me Doctor !!!
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    จริงๆไม่ต้องทำแบบนี้ก็ได้นะครับ บริษัทต่างๆที่จะจ้างงานคนที่จะจบมาน่ะ ถ้าพวกเค้าบริหารงานกันเป็น
    คนที่ทำงานเป็น เค้าก็ดูออกครับ ลูกน้องเค้าเป็นไง ทำงานเป็นยังไง ผลงานที่ออกมามันบอกเองครับ
    ปล. สทศ กระหายเงินกับเด็กมหาลัยหรอครับ ระวังเจอ Hacker ถล่มนะครับ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ถ้าสามารถ กำจัด พวกเส้น เรียนนอกอะไรงี้ ได้หมด

รับรอง ล้านเปอร์เซ็น คนไทยมีผู้นำที่มีคุณภาพ แน่ๆ

ไม่ใช่ พวกที่วันๆ ไม่แตะงาน นั่งชิวๆ ในห้องส่วนตัว ว่างจัด ก็เล่น กอล์ฟ

บริษัท ล้มเยอะ เพราะพวกนี้ มันอยู่ในสังคมไทยไงล่ะ

เอาจริงๆ นะ บางคนที่เรียนนอก เพื่ออะไร เพื่อกลับมาจะได้เป็นคนใหญ่คนโตเลย

ถ้าเป็นเรา แล้วเจอ หัวหน้าที่ทำงานอะไรไม่เป็น แล้วมาบอกว่า เดี้ยวจะไล่ออก

ระหว่างอยู่ไป แบบมีบริษัทที่ใกล้ล้ม กับ ลาออกไปหา งานใหม่ ยอมลาออก ดีกว่า

และยังจะเปิด อาเซียน ให้คนอื่นมาแย่งงานอีก

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ผมไม่สอบครับ สทศ.หน่วยงานกระจอก
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    น่าจะยุบทิ้งนะครับหน่วยงานนี้ไม่เห็นมีประโยขน์สักอย่างเลย

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ม.ปลายสอบ o-net นี่ ไม่มีปัญหานะครับ เพราะมันเรียนมาเหมือนๆกัน(ใกล้เคียงกันอ่านะ)
    แต่ U-Net นี่ แต่ละคนเรียนกันไปคนละะแนวเลย สมมุติถ้าเรียนสถาปัตมา
    แล้วให้มาสอบข้อสอบเดียวกับคนเรียน วิศวะ หรือ บางคนอาจจะจบมาโดยตรงเลย
    เช่น จบภาษามา แล้วมันจะใช้วัดได้ไง ในเมื่อแต่ละคนเรียนมาไม่เหมือนกัน
    แค่นี้ก็คิดกันไม่ได้อีก กำ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    มีคนตั้งกระทู้นี้ ตั้งแต่เมื่อวานครับ ผมดราม่าจนหมดอารมณ์และ
    มันก็แค่นั้น เขาไม่ฟังเราหรอก เขาว่าเขาฉลาดกว่าเราไง เขาด็อกเตอร์ อย่ามาว่าเขานะ
    ว่าไปเท่ากับเป่าสากครับ เบื่อจริงๆ กับผู้ใหญ่ประเทศไทยนี่เห็นเด็กเป็นอะไร

ผมว่ากระทู้นี้ช่วยคุณได้นะ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=222329

ดันๆ หน่อยนะเผื่อคนอื่นไม่รู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 25th April 2014 เมื่อ 22:24
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    จะสอบก็สอบไปครับ ผมไม่สอบ ไม่ได้คิดจะสมัตรงานกับบริษัทที่ใช้การสอบนี้ด้วย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    บ้าง บริษัทก็มีการสอบภายในอยู่แล้วนะ ยังทำมาเพื่อหาเงินกันรึไง คนสอบกันปีๆหนึ่งราวเจ็ดแสนกว่าคนแค่ชั้นเดียว
    ชีวิตหนึงสอบสามครั้ง เมื่อก่อนเคยสอบอยู่ที่ สองร้อย แต่นี้ไม่รู้เท่าไหร่ ลองบวกลบคูณกันเอาแล้วกันว่าเท่าไหร่
    รัฐกินกันอิ่ม ข้อสอบชี้วัด อะไรได้ คนออกยังไม่กล้าสอบกันเองเลย เฮ้อออ ถุง ถัง กะลัง เอ๋ยยยย

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    หน่วยงานหิวเงินครับ ในฐานะที่ผมจะขึ้นปี 1 เซ็งมาก onet Gatpat ยังไม่พอเสือกเอาข้อสอบเน่าๆ มาให้สอบอีก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ผมจะขึ้นปี4 ปี4มันมีอะไรหหน้าปวดหัวเยอะแล้ว ฝึกงาน วิทยานิพล บางคนเปรียบสอบนายร้อย สอบก.พ. หรือปวดหัวกับปัญหาชีวิตจะเอายังไงกะอนาคตอีก1ปีข้างหน้า ยังจะมาสอบบ้าบอนี้อีก และอย่างที่ผมบอกไปก่อนหน้านี้ ข้อสอบบางอย่างบางคณะจะได้เปรียบมากเช่น IT กะ ภาษา บางคณะนี้ เรียนแค่ตัวนอกตัวเดียวเองนะเรียนตั้งแต่ปี1แล้วด้วย ลืมไปหมดแล้ว

ปล.สำนังานอยู่ไหนคับ ไปก่อม๊อป**** ระวังเหอะมหาลัยมันไม่เหมือนเด็กมัธยม เด็กมหาลัยมันยอมไม่ได้ง่ายๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมเชื่อว่า จะมีการจัดสอบ ถึงสามรอบ เหมือนที่เป็นอยู่ แท้งกิ้ว ทรีไทม์

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ตรูจะไปอยู่เมกาแล้วkrush ขอให้เจริญ กระทรวงศึกษาไทย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 25th April 2014 เมื่อ 22:16

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    ไม่บังคับก็ไม่ต้องสอบครับ ดูซิว่าจะเอาคนที่ไหนทำงาน ทุกวันนี้แรงงานก็หายากอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ผมอยากจะเเจ้งว่าคนใน สทศ นั้นทำงานเงินค่าจ้างกันส่วนมากเลยทำให้ระบบความคิดนั้นเบลอๆ(เเสบสีข้างมากๆ)