ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

Unhappy ผมงงทำไมต้องจ่าย 107 บาท ทุกเดือน ขอระบาย

ตามกระทู้ครับ เคยเป็นกันไหมครับ บางที่ ไม่ได้ไช้งานโทรศัพท์ ก็ต้องจ่าย 107 บาท หรือ vat 7% นั่นเอง น่าจะมีแบบเดือนไหนไม่ไช้เลยก็ไม่ต้องจ่ายอะไรปะมานนี้ ตอนนั้นผมเบื่อมากไช้ tot พอเลิกไช้ไปผมไม่ได้จ่ายมันหรอกซักบาท ค้างปะมาน 5 เดือนได้มั้ง 107 อะอย่างเดียวเลยพอผมไม่จ่ายก็มีใบฟ้องศาล อะไรมาก็ไม่รู้ แบบถ้าไม่จ่ายก็จะโดนอะไรบลาาาา แต่ผมลองไม่จ่ายซัก 1-2 เดือนก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย <เหมือนเป็นการขู่ให้เรากลัวหรือเปล่าก็ไม่รู้> แล้ว tot นะบอกเลยเน็ต <*****ม><ครูไว> มาก เลยเปลี่ยนมาใช้ true ละ ไม่ได้มาโฆษณาอะไรนะครับ แค่มาบอกเล่าเชยๆๆ
    พอดีเล่นได้ทุกเกม ต้องขอบคุณ console ที่มีอยู่ที่บ้าน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    true ก็ต้องจ่ายครับถ้าใช้สายโทรศัพท์บ้าน มันเป็นค่าเช่าสายอะไรสักอย่าง 107 บาท แต่ถ้าที่บ้านสายเคเบิลเข้าถึงก็ต่อเป็นเคเบิลเลยไม่ได้ใช้สายโทรศัพท์และก็ไม่ต้องจ่าย 107
    เกมถูกๆจาก G2A

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    มันเป็นค่าบำรุงสายสัญญาณโทรศัพท์ครับ ถ้าขอเบอร์โทรศัพท์ด้วยจะต้องเสียครับ แต่ถ้าเอาเน็ตอย่างเดียวไม่เอาเบอร์แต่แรก จะไม่เสียตังค์ส่วนนี้ครับ
    FB : QXSong
    IG : QXSong