ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    เกาหลีใต้อยู่เอเชียตะวันออกครับ ของไทยเราอยู่เอเชียตะวันออกเฉียงใต้
    Wikipedia
    จีนกับญี่ปุ่นก็อยู่เอเชียตะวันออกเหมือนกันครับ สิ่งที่เจ้าของโพสสงสัยคือประมานว่าทำไมไม่มีเกาหลีใต้ในชาร์ตนี้ด้วยทั้งๆที่ความเร็วเน็ตนั้นก็เร็วๆพอๆกับญี่ปุ่นเลยด้วยซ้ำ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เน็ตแรงจริงครับ แต่ ติดๆดับๆ บ่อยมาก 555

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ประเทศเราเน็ตไม่ได้ห่วยนะ แต่ผู้ให้บริการห่วยแค่นั้นล่ะ - -

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    จีนกับญี่ปุ่นก็อยู่เอเชียตะวันออกเหมือนกันครับ สิ่งที่เจ้าของโพสสงสัยคือประมานว่าทำไมไม่มีเกาหลีใต้ในชาร์ตนี้ด้วยทั้งๆที่ความเร็วเน็ตนั้นก็เร็วๆพอๆกับญี่ปุ่นเลยด้วยซ้ำ
    ชาร์ตนี้มันแสดงเฉพาะกลุ่มประเทศอาเซียนครับ

กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ได้ถึง 10 mb ก็ดีละครับ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    ไม่แปลกใจเลยที่สิงคโปร์ได้ 61 mbps เพราะผมไปมาไปลองเน็ต 1000mbps ที่นู่นมาละ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    เกาหลีใต้อยู่เอเชียตะวันออกครับ ของไทยเราอยู่เอเชียตะวันออกเฉียงใต้
    Wikipedia
    พอดีผมเห็นเอา เมกา กับญี่ปุ่นมาด้วย ก็เลยถามหาเกาหลีอ่ะครับ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ถามคือเน็ตบ้านแต่ละคนกี่mbเห็นบางคนที่บ่นๆๆๆๆๆๆๆ

เน็ตแค่5mbหรือต่ำกว่า(เจอมากับตัว)แล้วชอบกระแดะไปเล่นเซิฟยุโรป-เมกา แล้วบ่น อุ้ยเน็ตกากจังแลค****** อุ้ย อุ้ย //////คุ้..วย

เน็ตผมTOTที่ทุกท่านว่ากาก แพคเกจ6mbแต่ใช้จริง8-10mb ก็ดูกันด้วยนะก่อนด่าอะ555

บางทีปัจจัยเน็ตกากอาจจะอยู่ในบ้านท่านก็ได้ ของผมช่วงนึงเน็ตห่วยมาก ปรากฎว่ามีนกไปทำรังในกล่องสัญญาณแล้วเหมือนมันไปจิกสายเป็นรูทำให้เน็ตช้า

บ้านบางท่านอาจจะมีปัญหาสายชื้น(เคยได้ยินมา) ไกลชุมสาย นู่นนี่นั่น

แต่ส่วนใหญ่ก็บ่นว่า"เน็ตไทยแม่//มกากก่อนอันดับแรก"