ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

`ไอย๊ะ ชิช๊ะ เฮ้ย ,,
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 138

เกี่ยวกับ Dark Souls 2

ไม่เคยเล่นภาค 1 เลยลองมาเล่นภาค2 โอโห ทำไมมันเล่นยากจัง - - ยังไม่ถึงไหนตายไป 4-5 รอบละ โดนเจ้าอ้วนใหญ่ๆเขียวๆล้มทับตายมั้ง เดินตกน้ำ ตายมั้ง ฟันซอมบี้แล้วตัวระครเลย ตกน้ำตายมั้ง เล่นยากจุ มอนเตอร์ก็ตีแรงจัง

พอจะมีทริกหรือวิธีการเล่นเกมส์นี้สำหรับมือใหม่ บ้างไหมครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    มีครับ ทริกคือ ใจเย็นๆครับ อย่าเพิ่งขว้างจอย 55555
    WHO I'm

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    เล่นแรกๆ แนะนำเล่นให้ ถึกที่สุด ครับ ใส่ไปเถอะเกราะหนัก เน้นอัพ hp เน้นยกโล่กันไว้ หาจังหวะดีๆ ก็ตีหรือปล่อยโล่ฟื้นสตามินาบ้าง
    เกมนี้มอนก็ไม่อึดเหมือนกัน ดังนั้น stat dmg ไม่ต้องอัพมาก อยากได้ dmg ให้หาอาวุธ และตี+

หรือจะเล่นพวกอาวุธระยะไกลก็ได้ครับ จะเก็บลูกน้องตามแมพง่าย แต่ผมว่าสู้บอสยาก

*เป็นประสบการณ์จากภาค 1 นะครับ ภาค 2 แผ่นผมยังไม่มา T-T

ตัวอย่างพลังของความถึก Video
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arpple : 26th April 2014 เมื่อ 12:41

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ภาค 1 เคยดูแต่คนรีวิว ก็เริ่มเล่นภาค 2 เนี่ย
    มันก็ไม่ได้ยากมากมายนะผมว่า ถ้าเล่นไปเรื่อยๆเด่วมันก็ชนะเองแหละ
    เกมนี้มันเน้นลักษณะแบบเกมยุคเก่าอะ ไม่มีทริคไรมากมาย ไม่มีตัวช่วย ไม่มีอะไรบอกว่าต้องไปไหน จะชนะศัตรก็ใช้แต่ท่าพื้นฐาน ไม่มีท่าไม้ตาย
    เกมสมัยใหม่นี่ มีมันจะให้ทุกเกม เล่นไปแทบไม่รู้สึกถึงความยาก -0-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poszamax55 : 26th April 2014 เมื่อ 12:46

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ภาคแรก เจอ ตัวโคลงกระดูก2ตัวที่ฟื้นจากหลุมศพ ยากกว่า boss ด่านแรกอีก เลิกเลย ตอนนี้มาเล่นภาค2กำลังโหลดอยู่

ถามหน่อนภาค2ลื่นกว่าภาคแรกมั้ย

กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    Blog Entries
    1
    ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมหรือเปล่า
    ภาค 1 ผมเล่นกับ P3 จบ ก็ถือว่ายากเพราะไม่เคยเล่นเกมส์แนวนี้ แต่ก็ตื่นเต้นดีครับ
    ภาค 2 เล่นกับ PC รู้สึกว่าเล่นยากมากกกกก เพราะเล่นกับ Keyboard ยากมากกก นิ้วเป็นปลาหมึกเลยที่เดียว
    ปล.ส่วนที่ยากที่สุด คือ เล่นกับ Keyboard ครับ (พอดีไม่มีจอยให้เล่นนะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ผมว่าเกมนี้ยังจัดระบบ keyboard ไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะครับ ตีหนัก กับ ตัเบา มันต่างกันแค่คลิก กับ ดับเบิ้ลคลิก เอง เวลานัวๆ จะตีเบากดเป็นตีหนังโดนหวดสวนรัวๆตายครับ มีbugเม้าด้วย Jump Attack ใช้กับเม้าไม่ได้ด้อยใช้กับคีบอดเท่านี้น ทางที่ดีไปเปลี่ยนปุ่มครับ
    ถ้าจะเอาแบบคล่องลองอับ เป็น stamina กับ ADP สิครับรับรอง หลบไวขึ้นประมาณ 10-65% เลยนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popsa00 อ่านกระทู้
    เล่นมาเกือบ 2 ชม. ละ ยังไม่ผ่านไอตัวนี้เลยยยย ตัวดาบกะตัวลูกตุ้ม ถถถถถถ -..-

รอมันฟัน 3 ทีแล้วค่อยเข้าไปฟัน 1 ที แล้วหลบทางซ้าย ทำวนไปเรื่อยๆจนมันตาย
    ระวังมันแทง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thatipok : 26th April 2014 เมื่อ 13:23
    Finite
    MomoSundeass & 26Keys13Keys

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    เล่นมาเกือบ 2 ชม. ละ ยังไม่ผ่านไอตัวนี้เลยยยย ตัวดาบกะตัวลูกตุ้ม ถถถถถถ -..-

]

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    ถือโล่ไว แล้วดูว่า มอนตีกี่รอบแล้ว เข้าไปบวกเลย ตีที่ละรอบเพื่อความปลอดภัย ช้าหน่อยแต่ใช้ได้เลยละ

ปล Souls เราตกหาย 4-5 หมื่นละ เช็งมาก กับเกมนี้