ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129

Thumbs up คิดยังไงกับการสอบ U-NET

สำหรับตัวผมเเล้วเห็นว่าไม่จำเป็น ผมเรียนสถาปัต ถึงจะสอบ U-NET ไปก็ไม่มีผลกับการสมัคเข้ารับทำงานอยู่ดี

เเถมถึงสอบไปผมก็ยังไม่ได้ผ่านการรับรองวิชาชีพ สุดท้ายก็ต้องไปสอบวิชาชีพกับสภาสถาปนิกอีกอยู่ดี

เเถมในเเต่ล่ะมหาลัย หลักสูตรการสอนก็ไม่เหมือนกัน เเล้วจะเเน่ใจได้อย่างไรว่าข้อสอบ U_NETจะครอบคุม ทุกหลักสูตร

สำหรับผมมันเหมือนมาหากินกับเด็กยังงัยไม่รู้

เเต่ถ้าเพื่อน ๆ คนไหนมีข้อมูลหรือประโยชน์ของ U_NET ก็เอามาเเบ่งปันกันได้น่ะครับ

https://www.change.org/th/แคมเปญรณรง...ิกจัดสอบ-u-net
    อันนี้ลิ้งค์ลงชื่อต่อต้าน U-NET เเต่เห็นว่าทาง สทศ.จะยืนยันว่าจะไม่ฟังเสียงของนักศึกษา...เพลีย
    STEAM

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542

จะสอบส้นตึกอะไรนักหนาก็ไม่รู้ เยอะเกิ๊นนนน ฮ่าาๆๆๆๆ
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    หาเรื่องแดร๊กค่าสมัครสอบครับ พูดตรงๆเลย ข้อสอบพวกนี้วัดอะไรไม่ได้เลย นอกจากวัดความสติไม่ดีของคนออกข้อสอบ (มีอารมณ์ให้ไปเตะบอลนะเเจ๊ะ)

ผมวิศวะเครื่องกล ไหนจะTOEIC ไหวจะ กว. เอาจริงๆคือปวดตับตั้งแต่ต้องสอบให้ผ่านในแต่ละรายวิชาเเล้ว

แล้วถ้าเกิดต้องมานั่งสอบ ไอ้ U-NET ส้นตีนส้นมือ อะไรนี่อีก ซึ่งข้อสอบก็คงจะออกมาแบบทุเรศทุรังเหมือนเคย ผมว่าผมไปขายไอติมก็ได้ครับแบบนี้ ไม่ต้องรงต้องเรียนมันละ ปวดหัวว๊อยยยยย

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ผมเรียนครุวิศวะ บอกได้คำเดียว "ห่วย"

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    เป็นการสอบที่สารเลวมากครับ - -

คนคิดขึ้นมาก็เลวไม่แพ้กัน 555

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    U-NET เหรอผมคิดว่า มัน สตัน มาก เลยครับบบ !!

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    พลาดอย่างแรงเลย สทศ.เพราะบอกว่าสอบครั้งนี้ไม่บังคับแต่ดันไปล็อบบี้ว่ามีผลตอนไปสมัครงานด้วย ตรงนี้ถือว่าพลาดสุดๆ ถ้าผมเป็นรัฐมนตรีศึกษาน่ะผมยุบองค์กรนี้ไปนานแล้ว บ่อนทำลายการศึกษาไทยจริงๆ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ต่างคนต่างความคิด ลึกๆในใจมันก็ดีนะ แต่สภาพการณ์ตอนนี้แย่มาก ถ้าจะทำ U-NET แนะให้ปฏิรูปการศึกษาให้ทุกมหาลัยมันเป็นมาตรฐานเดียวกันก่อนเถอะจ้าค่อยสอบ U-NET เฮ้อ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    อยากจะรู้เหลือ เกิน เอานู้นเอานี้มาวัด มาตราฐานเด็ก ตัวหน่วยงาน สทศ เองทุกวันมี มาตราฐาน หรือเปล่าเหอะ เชื่อม่ะ ยุบหน่วยงานนี้ ไป การศึกษาไทย จะ เจริญขึ้นเยอะเลย ทุกวันนี้ ไอ้ คนที่จะมา วัดมาตราฐาน เนี่ย ลง Window เป็นยังฟร่ะ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ckdh : 26th April 2014 เมื่อ 20:17

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ผมไม่ต้องการ ผมต้องการ internet กับ wifi ก็พอ // กำโทด

ไร้สาระเหมือนคนออกข้อสอบแหละครับ หนูนิด แตะบอล ลงชื่อประท้วงซะเลย --*

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ทาง สทศ เค้ายืนยันว่าจะไม่จัด U-net ทับซ้อนกับคณะสาขาที่มี วิชาชีพหรือสภาวิชาชีพจัดสอบเดิมอยู่ก่อนแล้ว คือวิศวะหรือหมอไม่ต้องสอบ

แต่บอกเลยว่ามันเป็นการสอบที่ไร้สาระสุดๆ ถ้ามีสอบผมก็คงไปนั่งเล่นหน้าตึกสทศในเวลาสอบแน่ๆ มีใครอยากไปมัง

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    เอาให้ถึง Z-net เลยนะ งึดหหลาย ปลูกฝังให้คนไทย เรียนๆๆๆ เพื่อสอบ สอบเสร็จแล้วก้ลืม นี่เหรอความรู้

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    ยังไงก็ยกเลิกไม่ได้ครับ................................................................เดี๋ยวหาเรื่องสูบเงินจากเด็กไม่ได้

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    จัดสอบพวกนี้ ไม่ได้เงินแดรกจากค่าสมัคร(เท่าไหร่)หรอก ได้จากการเบิกงบซะมากกว่า
    สรุป จัดสอบหาแดรก นั่นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    จะสอบกันอีกทำไมละครับ ในเมื่อพอนิสิตจบใหม่ไปสมัคางานก็ต้องมีข้อสอบวัดความสามารถของแต่ละบริษัทอยู่ดี สอบไปเพื่ออะไรครับ ผมว่าข้อสอบของบริษัทยังมีคุณภาพมากกว่าเลย = =

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    สอบไปทำไมสุดท้ายจบมาแย่งงานกันทำอยู่ดีเฮ้อ

กล่าวขอบคุณ
    1,728
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    Blog Entries
    1
    ผมเห็นด้วยครับ น่าจะมีการดำเนินการให้มีการสอบ U-NET ขึ้นจริงๆ ชอบมาก สทศ

ประชดทั้งนั้นฝรั่งเขาไม่เห็นได้สอบอะไรวุ่นวายเลยเฮ้อ

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918

เห็นภาพนี้แล้วมือมันสั่นๆ!!

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    คิดว่ายังไม่จบหรอก เดียวต่อไปคงจะมี A-net ,B-net ,C-net ไปจนถึง Z-net นู้น = ="a

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ผมก็เรียนออกแบบครับ วันๆนั่งแต่หน้าคอม จะสอบไปทำไมไม่รู้เหมือนกัน ไม่เห็นด้วยอย่างแรวง
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    จะสอบอะไรกันหนักหนาฟระครับ แค่นี้เด็กก็จะเหนื่อยกันอยู่แล้ว ไหนจะต้องมานั่งติว Gat pat อะไรนั่นอีก
    เฮ้อ...เจริญเถอะครับ สทศ.
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    รู้สึกเหมือนจะหน้าด้าน บอกว่า ไม่สนกระแสคัดค้าน ยันผลักดัน U-net ต่อไป

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    รู้สึกเหมือนจะหน้าด้าน บอกว่า ไม่สนกระแสคัดค้าน ยันผลักดัน U-net ต่อไป
    ต้องผลักดันจิ ตังทั้งนั้น .. สมมุติแค่คนละ 300 สอบทั้งประเทศ นักศึกษามีเป็น ล้าน แดร๊กไปได้ตั้งเท่าไหร่ .. แล้วถ้าสอบไม่ผ่านมาตรฐานไม่มีสิทธ์ทำงานอีก ต้องมานั่งสอบแก้แดร๊กเพิ่มไปอีก แม่จ้าว . . .

ดีนะที่จบออกมาก่อนไม่ต้องสอบ ไร้สาระ

กล่าวขอบคุณ
    1,752
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    จริงๆแล้ว สทศไม่มีสิทธิทำยังงี้ครับ เพราะเป็นหน่วยงานเอกชนที่มาหาผลกำไร แต่ กระทรวงศึกษาอนุมัติครับ เพราในแต่ละปีจะมีงบ แถมค่าสมุคสอบไม่ว่าจะเป็น o-net gat-pat คนละหลายบาทอยู่ ทางกระทรวงก็ได้ส่วนแบ่งด้วบ ที่ผมไม่ชอบคือ ทาง สทศ นี้เค้าออกข้อสอบไม่ตรงตามหลักสูตรเพราะผู้ออกข้อสอบเป็นของ สทศ แถมผู้ออกหลักสูตรก็ยังออกหลักสูตรมาได้สุดยอด เด็ก ม.4-6 ต้องเรียน ก๊อฟ เทนนิส บาส บอล ฯลฯ และจริงแล้ว กระทรวงศึกษาเค้าก็ไม่น่าจะทำอะไรหรอกครับ เพราะถ้าเค้าธรรม เด็กคงไม่มาบ่น

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

จะบอกว่าผ่านมหาลัยมาแล้วก็พูดไม่ได้ เพราะมันจะสอบทั้งโท ทั้งเอก -*-

สทศ เผือกทุกเรื่องของการศึกษาจริงๆ

ใครบอกหาเรื่องแดร๊กค่าสมัครสอบ เค้าให้สอบฟรีนะครับ อ่านข่าวดีๆ

แต่แดร๊กค่าสมัครสอบไม่ได้ มันก็ไปเอางบรัฐมาออกข้อสอบเล่น

เดี๋ยวก็มีคำถาม ทำไมอุลตร้าแมนถึงออกมาจากดาว M78 ?

ทำไมอาราเล่ชอบเล่นอุนจิ ?

ทำไมฝรั่งชอบกินผัดไทย ?

ทำไม ทำไม ทำไม . . . . ???????????????

กล้ามั๊ยล่ะเอาคนใน สทศ ทั้งหมด มานั่งทำข้อสอบด้วย ถ้าไม่ผ่านลาออกไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 28th April 2014 เมื่อ 10:12