ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581

Lightbulb พวกชอบคิดชอบจินตนาการ ติดส์จัดๆ มีโลกส่วนตัวสูง เหมาะกับงานไหนครับ

เพิ่งจะค้นหาตัวเองได้ คุณสมบัติที่กล่าวมา มันจะเหมาะกับงานไหนบ้างครับ
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ศิลปินวาดรูปครับ

กล่าวขอบคุณ
    102
    พอดีผมไม่ชอบวาดรูปเท่าไรอ่าครับ ชอบคิดมากกว่า จินตนาการเป็นเลิศ จริงๆอยากเข้าสถาปัตย์

แต่เค้าบอกเรียนหนักเรียนยากเพราะมันมีการคำนวนผสมด้วย พอดีเรียนสายศิลป์มาครับ
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    นิเทศ ผกก. !!!!จบมาแรวทำหนังเจ๋งๆ มาให้ดูดวยเนอ 5555 ยัดเยียดก่อนเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รู้สึกสติตัวเองไม่เต็ม
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    เจอพวกเดียวกันแล้ว ไปดวงจันทร์กันไหม?

ล้อเล่นครับ
    ถ้าจินตนาการสูงจริงๆ ไปเขียนนิยายแฟนตาซีมันส์ๆ ได้ค่าลิขสิธเยอะเหมือนกันนะ หรือ ไปเขียนบทหนังหรือออกแบบก็ได้

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    งานที่ทำ คนเดียว ได้ครับ จริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ถ้าไม่ชอบวาดรูปแนะนำอย่าเรียนสถาปัตครับ ผมผ่านมาเเล้ว อย่าคิดว่าจะไม่เจอเชียว ซิ่วปีนึงเยอะมากนะครับ คุณได้วาดเเน่ ตั้งเเต่ปี 1 -ปี 4 ปี 5 เลยครับ ทำทีสิสก็วาดแบบร่างส่ง
    จินตนาการอย่างเดียวไม่พอครับ ต้องถ่ายทอดออกมาให้ได้ด้วย
    ...เอิ่ม...

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    1.นักเขียน แต่ก็นะสมัยนี้ที่ขายได้ก็นิยายแจ่มใส(สำหรับผมว่าเป็นนิยายคุณภาพต่ำที่เน้นตลาดมากเกินไป)
    2.ศิลปินอิศระ แต่ขอโทษนะผมเองเคยพยายามขายรูปมรดกจากปู่ที่เป็นอาจารย์อยู่ศิลปากร ขอบอกว่าวงการนี้มีคนซื้อภาพอยู่ที่หลัก10คน พูดง่ายๆกินแกลบ หรือถ้าเป็นนักวาดรูปดิจิตอลหรืออนิเมเตอร์ต่างๆ ส่วนใหญก็ต้องทำตามออเดอร์เหมือนเครื่องจักรคือวาดรูปตามคำสั่งไปวันๆไม่สามารถครีเอตอะไรเองได้

คิดออกแค่นี้หละเพราะนี้ก็เป็นคำถามของผมเช่นกัน จบไปกุจะทำอะไรดี

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    Programing เลยครับ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    เป็นนักวิชาการอิสระครับ ค้นคว้าอะไรที่ตัวเองอยากรู้ไปเรื่อย แล้วก็เอามาเผยแพร่
    ชอบกินไข่เจียว

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ชอบคิด มีจินตนาการ ไม่ชอบวาดรูป เรียนนิเทศศาสตร์ลูกเดียวครับเลือกสาขาที่ไม่ต้องใช้การวาดรูปนะ พวกวารสารไรพวกนี้
    เป็นคอลัมนิสต์ไม่ก็นักเขียน วาดรูปไม่เก่งหรือไม่ชอบวาดรูปนี่อย่าไปแตะพวกออกแบบเด็ดขาด ไม่งั้นจะโดนกดเกรดเอาเปล่าๆ
    ถ้าดิ้นรนรอดมาได้ก็จะวาดภาพเก่งขึ้นแต่จบมาเกรดห่วย ถ้าไม่รอดก็โดนไทร์

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    มันได้หลายอย่างนะ แต่ถ้าเน้นจิตนาการจัดๆ ไม่ชอบวาดรูป ชอบคิดมากกว่า นิเทศเนี่ยละทางออก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    Blog Entries
    5
    5555 บอกตามตรงผมแปลกใจที่เจอกระทู้นี้ในวันนี้นะครับ แบบว่าผมอาจจะคิดอะไรไปเอง ที่บอกว่าคิดไปเองคือ
    วันนี้ผมก็นั่งเล่นคอมไปเรื่อยเปื่อยเปิดดูคลิปในยูทูปดูรายการสัมภาษณ์ จนไปเปิดคลิปของอาจารย์เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์เมื่อตอนเที่ยงเกือบบ่าย
    ก็นั่งดูไปเรื่อยๆ นะครับ ซึ่งผมคิดเองนะว่าจากที่ฟังสิ่งที่อาจารย์เฉลิมชัยพูดและมาเจอกับกระทู้นี้ ผมคงไม่คอมเมนต์หากไม่ได้ฟังสิ่งที่อาจารย์พูดไว้

...แต่ผมไม่ได้จะบอกคำพูดของอาจารย์เฉลิมชัย ผมจะแสดงความคิดเห็นต่อกระทู้นี้ดังต่อไปนี้

"คุณรักในสิ่งนั้นมากแค่ไหน คุณต้องการอะไรจากสิ่งที่คุณทำ คุณอยากทำเพื่อหาผลกำไรเหมือนกับคนอื่นๆ
    ทำงานหาเงิน ทำงานหาเงิน หรือคุณต้องการทำเพราะมันคือชีวิตของคุณ คุณจะทำไปเพราะมันคือชีวิตของคุณ
    เงินไม่ใช่ชีวิตคุณ แต่สิ่งนั้น สิ่งที่คุณรัก สิ่งที่คุณจะทำมันอย่างจริงจังโดยไม่ละทิ้งความพยายาม
    แม้ว่าคุณจะไม่ได้ค่าจ้างแม้แต่สตางค์เดียว แต่คุณก็จะยังทำมันต่อไปเพราะมันคือชีิวิตคุณ"

คุณถามว่ามันเหมาะกับงานไหน ผมว่ามันไม่มีตัวกำหนดความเหมาะสมที่แท้จริง มันอาจเป็นงานที่คุณคิดไม่ถึงเลยก็ว่าได้
    แต่สิ่งสำคัญคือ คุณต้องการทำไปเพื่ออะไร ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlueFriday : 26th April 2014 เมื่อ 22:38

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    นักเขียนเลย

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    เอาจริงๆนะ ควรเปิดร้านของชำของตัวเองครับ
    รอวันโดนแบน

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    สถาปัตย์ ไม่เหมาะครับ :เขียนแบบด้วยมือ ด้วยโปรแกรม เส้นสายไม่อิสระคุณถูกบังคับให้งานเนี๊ยบ อยุ่บนความแข็งแรงของตึกทุกเส้นเป็นเครื่องมือหมด จินตนาการไม่ได้ใช้หรอกแบบเนี๊ยะ

ที่มหาวิทยาลัยศรีปทุม ก็ที่ผมศึกษาอยู่ (ที่อื่นก็มีนะ!)

มีคณะที่รองรับCreative อย่างคุณอยู่

คณะDigital Media

สาขาที่คุณสามารถเลือก เช่น

Animation:แน่นอนวาดการ์ตูน3D 2D เคลื่อนไหวและมาทำเป็นภาพยนตร์แล้วแต่ความถนัด

Digital Art:อาร์ทก็คือศิลปะ Digitalก็สื่อ ดิจิทัล ก็คือสาดภาพเหมือนสวยงามแฟนตาซี เหมือนArtwork ที่เกมดังๆทำออกมาเป็น Teaser นั่นแหละ (มีอย่างอื่นไหมผมไม่ทราบเท่าที่เห็นผลงานสาขานี้มีประมาณนี้)

Graphic Design: เป็นการทำงานกราฟิกเพื่อการสื่อสารด้วยรูปภาพให้ผู้ที่ดูรับรู้ถึงสิ่งที่เราต้องการบอกด้วยภาพ เช่น นกพิราบแทนอิสระภาพ กางเขนแทนความตาย สีดำแทนความเศร้า สีแดงมันร้อนแรงประมาณนั้น

Interactive and game :เว็บ App เกมFlash Arcade คือที่นี่

VFX:วิชวนเอฟเฟก ก็คือผู้ที่ออกแบบเอฟเฟกให้กับละคร และ ภาพยนตร์ อย่างเด็ดก็ ทรานต์ฟอร์เมอร์ อย่างโด่ว ก็ช่อง 7 ฝีมือระดับไหนลองมาวัดดู

คุณชอบใช้จินตนาการแบบไหนล่ะ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 26th April 2014 เมื่อ 22:52

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    102
    ขอบคุณมากๆเลยครับสำหรับคำตอบทุกคน เหลือเวลาอีกไม่มากแล้วที่จะลาจาก ม.ปลาย ไปมหาลัยแทน

สำหรับผกก.หนัง คงไม่ไหวหรอก รู้กันดีอยู่คนไทยเป็นยังไง (Load Load Load ... รวมถึงตัวเอง) 555 สำหรับตัวเลือกคงจะเป็นด้านวารสารแทน

ค่อนข้างบ่งบอกอย่างเห็นได้ชัดเลยแหละ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบวาดรูปเท่าไร ก็คงจะนั่งคิดนั่งเขียนบ้าๆบอๆ ของตัวเอง ไปและ ...

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    จริงๆ ก็ทำได้ทุกอาชีพแหละครับ อยู่ที่ตัวจขกท.เองว่ามีทักษะอาชีพทางไหน และขึ้นอยู่กับว่าจขกท.มีสกิลการเข้าสังคม ทำงานเป็นทีมอยู่ในระดับไหน

การที่ชอบจินตนาการ ติสจัด โลกส่วนตัวสูง ไม่ใช่คุณสมบัตินะครับ เป็นนิสัย ความชอบส่วนตัวมากกว่า

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เหมือนผมเลย ต่างแค่ ผมวาดรูปเป็น

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ศิลปินวาดภาพ งานกราฟฟิค กราฟฟิตี้ อะไรแบบนี้ครับ ไม่มีกฏเกณฑ์ดี หรือจะเอานิเทศน์ศิลป์ครับ ทำสื่อไม่ว่าจะโปสเตอร์ ผลิดหนังรายการ ออกแบบฉากบลาๆ หรือชอบเล่นเกมส์เป็นักออกแบบฉากเกมส์ไปเลยครับ (แต่อันนี้ต้องเมืองนอกนะ)
    สถาปัตย์เป็นได้ครับ แต่ว่ายากหน่อย เพราะสถาปัตย์เรียนเพื่อนถ่ายทอดความคิด ความเพ้อเจ้อในสมองออกมาเป็นความจริงแล้วปรับให้เกิดประโยชน์ครับ (นิเทศศิลป์ก็ฝึกถ่ายทอดความคิดครับ แค่ว่าทำยังไงให้คนชอบ ไม่ได้ปรับเหมือนสถาปัตย์)

คุุณbararasza พูดไม่ถูกครับ สถาปัตย์ไม่จำเป็นต้องเส้นเนี้ยบครับ แค่ขีดเส้นตรงมือเปล่าได้ ดูรู้เรื่องแค่นี้ก็พอแล้วครับ ขึ้นอยู่กับบุคคลด้วย แล้วจินตนาการนี่ใส่ได้ครับ ขึ้นอยู่กับมหาลัยด้วยแหละว่าจะอิสระแค่ไหน แต่ส่วนใหญ่เราฝึกคิดครับ(แบบที่ผมพูดไว้ข้างบนอ่ะ) ไม่ได้ฝึกวาด แต่ต้องเริ่มจากพื้นฐานง่ายๆก่อน เพราะรากฐานแย่ทุกอย่างพังครับ ไหนจะคุยกับวิศวะโยธาไม่รู้เรื่องอีก

ปล.นี่เป็นสเกตช์ของ frank gehry ครับ สถาปนิกระดับโลก เนี้ยบมั้ยครับ )))

บนสเกตช์ ล่างของจริงครับ

อีกคนนึงเลยที่ผมชอบมาก ป้า Zaha hadid ครับ ป้าแกจะมาแนวเดียวกับลุง frank แหละครับ คือล้ำๆ แนวๆ ส่วนี่คือผลงานป้าแก มันคือโรงงานผลิตรถของ BMW ครับ ย้ำว่าโรงงาน ไม่ใช่สำนักงาน

อันนี้สเกตช์ป้าแกครับ คนละตัวกับภาพบนนะครับ

แต่เรียนหนักอิ๋บอ๋ายย ของบอก 55555555555555555

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    มาวาดรูปกะผมดีกว่า