ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364

เอิ่มคือ พอจะเป็นไปได้ไหม ที่ผมอ่านหนังสือเรียนพูดภาษาอังกฤษ 95 ชั่วโมงให้พูดได้หรือพอเข้าใจ โดยอ่านแต่หนังสือเล่มนี้เล่มเดียว

คือผมไม่อย่ากไปเรียนพิเศษครับ เน้นว่าผมไม่อย่ากไปเรียนพิเศษ แต่ผมจะเน้นอ่านหนังสือเล่มนี้ ส่วนสกิลการอ่านเขียนผมพออ่านได้แปลได้เป็นบางประโยค พอจะเป็นไปได้ไหมที่ผมอ่านเล่มนี้แล้วผมจะพูดได้บ้าง ส่วนเรื่อง คำศัพท์ต่างๆนี้เราจำเป็นต้องรู้ทุกศัพท์หรือป่าว เน้นแค่พอสื่อสารกันได้บ้าง เพราะจะเข้าอาเซียนแล้ว ผมอย่ากที่จะสื่อสารกับชาวต่างชาติได้บ้างเพราะว่า เพื่อนข้างบ้านผมมันเป็นคนต่างชาติสื่อสารอะไรกันแทบไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลย 555 และที่สำคัญผมอย่ากพูดได้แบบพอเข้าใจอ่ะ 555 บอกไม่ถูกเพราะทุกวันนี้เล่นเกมเซิฟนอก ต้องการอะไร จะพิมคุยยังไง ไม่รู้เรื่องเลยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมใช้วิธีดูเทรลเลอร์หนังเอาอ่ะครับ ดูแบบไม่มีซับไปก่อนว่าเราฟังเข้าใจรึเปล่า แล้วก็ค่อยเปิดซับเอา
    สว่นคำศัพท์ผมเล่นเกมpaper please เอา ดูพวกการใช้ประโยคอ่ะครับ ดูหนังก็ช่วยได้เยอะนะ
    สู้ๆนะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonhaw อ่านกระทู้
    ผมใช้วิธีดูเทรลเลอร์หนังเอาอ่ะครับ ดูแบบไม่มีซับไปก่อนว่าเราฟังเข้าใจรึเปล่า แล้วก็ค่อยเปิดซับเอา
    สว่นคำศัพท์ผมเล่นเกมpaper please เอา ดูพวกการใช้ประโยคอ่ะครับ ดูหนังก็ช่วยได้เยอะนะ
    สู้ๆนะครับ
    อ่อครับๆ ผมก็ใช้วิธีดูหนัง soundtrack ด้วยและครับ แต่ฝรั่งมันพูดเร็วมาก แปลไม่ออกกันเลยทีเดียว

รู้สึกสติตัวเองไม่เต็ม
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    ถ้าฟังหนังไม่ทัน ไปฟังเพลงก็ได้ครับ ส่วนใหญ่ก็มีซัพมาให้พร้อม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 42

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เรียนรู้คำศัพก่อนเลย พื้นฐานก็สนธนาไปมา จากนั้นค่อยๆเรียนรู้พวกไวยากร ส่วนการฟังก็แล้วแต่ครับ เพราะ accent ฝรั่งแต่ละประเทศไม่เหมือนกัน (ลองฟังรัสเซีย,อินเดีย บลาๆ ดูเอา จะรุ้ว่าฟังยาก) เน้นสนธนา กับจำคำศัพนะครับ ระยะแรกๆ ส่วนฝั่งก็ค่อยๆทำไป ผมเรียนอังกฤษจากเกมนี้แหละ ทุกวันนี้พูดได้ เขียนได้ ไปแข่งได้ เพราะเกมส์

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ท่านครับสื่อการเรียนengด้วยตัวเองง่ายสุด คือ การ์ตูน (สำหรับผมนะครับ)
    แต่ท่านต้องมีพื้นฐานภาษาอังกฤษในระดับนึงอย่างเช่น ท่านลองฟังแล้วลองแปล-จับใจความให้ได้นะครับ

ทำไมผม ถึงเลือกการ์ตูน 1.ถ้าเป็นหนังทั่วไปภาษาที่ใช้คือnativeแท้ๆใช้กันพูดเร็วฟังยาก การพูดแต่ละคำจะไม่เต็มประโยคจะมีการตัดทอนให้สั้น เช่นand เราอ่าน แอ่นด์ ฝรั่งออกเสียงแค่ n เอ็นด์(สั้น ฟังยาก)
    แต่ถ้าการ์ตูนเขาต้องเน้นเสียงให้กระชับฟังง่ายชัดเจน

อย่าเห็นแค่ว่าเป็นโพนี่แล้วจะ "อคติ" ลองดู ผมดูผมฟัง(ไม่มีซับ) จนผมเข้าใจเวลาฝรั่งพูดโต้ตอบได้ดีขึ้นได้เยอะกว่าแต่ก่อนมาก

(อันนี้ลองฟังดูมันจะเหมือนคุยกันแต่ร้องเป็นเพลงMusicalนิดๆฟังไม่ยากเท่าไร55)-ที่เลือกเพราะเท่าที่ดูๆมาอันนี้มันไม่ง่ายไม่ยากเกินไป

ไม่ก็ลองดูchannelนี้ดูครับช่วยได้เยอะ

http://www.youtube.com/user/TEDEducation

ติดต่อมาหลังไมค์ครับเผื่อผมจะช่วยท่านได้ง่ายกว่านี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย qqweew : 26th April 2014 เมื่อ 22:12

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อีกอย่างครับ จงกล้าและอย่ากลัวที่จะพูด

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    ลองไปคุยกับชาวต่างชาติเลยครับ เขาจะดีใจซะอีกที่เราพูดภาษาของเขาได้เหมือนกับเรานั้นแหละ ที่รู้สึกดีเวลาคนต่างชาติให้เราสอนภาษาไทยให้ ฉันใดก็ฉันนั้นครับ
    ปล. ผมเองตอนนี้ก็พยายามพูดกับพวกเขาอยุุ่เหมือนกัน >_<

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qqweew อ่านกระทู้
    อีกอย่างครับ จงกล้าและอย่ากลัวที่จะพูด
    ขอบคุณท่าน และทุกๆคนที่ช่วยตอบครับ ผมจะลองฝึกจากการดูการ์ตูนดูครับ แต่พื้นฐานยังพูดไม่ได้ยังจำศัพท์ไม่ได้เลย คงต้องฝึกอ่านดูก่อนครับแล้วผมค่อยมาเรียงประโยค ตั้งคำถาม-ตอบเอง ขอบคุณทุกท่านมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    games นี้แนะนำ ลองตั้งแต่ harvest moon ยันพวก final fantasy 7-9 ( Basic เลย )
    หนังแนะนำดู sub thai เสียง soundtrack ให้เป็นนิสัย (จะได้สำนวณเวลาพูด)
    ศึกษารอบตัว จุดใส่สมุด note ติดตัวเสมอ พวก ป้ายโฆษณาต่างๆ มันจะมีคำพูดภาษาอังกฤษ หรือ ingredient จากพวกขนมที่เราซื้อ (ศัพท์)
    พวก grammar ผมแนะนำค่อยๆ ฝึกไป เพราะมันน่าเบื่อ

วิธีของผมนะ ผมไปเที่ยวข้าวสาร หรือต่างจังหวัดนี้ สบาย ^^

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    เข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้ด้วย ผมมีปัญหาตรงฟังไม่ค่อยออก แล้วก็แปลไม่ค่อยทันอ่ะครับ
    โดยเฉพาะคำว่า even ผมล้ะงงจริงๆ ว่ามันใช้ยังไง
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tonyghost อ่านกระทู้
    อ่อครับๆ ผมก็ใช้วิธีดูหนัง soundtrack ด้วยและครับ แต่ฝรั่งมันพูดเร็วมาก แปลไม่ออกกันเลยทีเดียว
    ทริคคือการจับสีหน้าและอารมณ์ของนักแสดงครับแล้วมันจะช่วยให้คุณแปลความหมายเขาได้เพิ่มหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    มันได้นะถ้าคุณจะจำเเบบนกแก้วนกขุนทองจำเฉพาะศัพท์ที่คุณจะใช้ก่อน 95 ชม. น่าจะได้อยู่ แต่ผมว่า Self-Learning ภาษาอังกฤษมันยากนะมันจะยากตรงสำเนียงเพราะถ้าไม่มีคนสอนสำเนียงเราบางทีได้มาจะเพี้ยนๆหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ยากคับ จะอ่านหนังสือหรือเรียนพิเศษก็ตามเพราะการเรียนภาษาอังกฤษมันต้องให้ประสบการพอสมควร คุณต้องอยู่ในสภาวะแวดล้อมที่ใช้ภาษาอังกฤษ70% ต้องอยู่โรงเรียนนานาชาติ6ปี หริอไปอยู่ต่างประเทศซัก1ปีถึงจะใช้ภาษาอังกฤษได้ ส่วนการเรียนภาษาอังกฤษแบบเข้าคลาสหรือการอ่านหนังสือไม่ช่วยอะไรเลย ยกเว้นสกิลการอ่าน กับการฟังแต่พูดไม่ได้แน่ๆ และมีวิธีที่สนุกกว่าเยอะที่จะฝึกการอ่านและการฟังเช่น เล่นเกมRPGอย่างSkyrim Dragonageภาค1 ดูหนังซับไตเติล ดูเมะซับอิง

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    มันยากอ่ะครับ อังกฤษเป็นวิชาสะสม มันเป็นไปได้ยากที่ 95 ชม จะสามารถนำไปพูด ใช้ได้จริง ทำข้อสอบได้เลย
    Open Your Mind

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แค่อ่านเฉยๆแล้วจะพูดได้ฟังได้ บอกเลยว่ายากครับ เวลาไปคุยจริงๆเจอสำเนียงเจอความเร็วในการพูดมีเงิบเหมือนกัน

ต้องฟังเยอะๆ ฝึกพูดเยอะๆครับ ถึงจะช่วยได้ ดูการ์ตูนฝรั่งผมว่าเวิร์คมากเลย สำหรับเริ่มต้นนะครับ เพราะศัพท์มันจะยังไม่ซับซ้อน สำเนียงจะชัด สร้างพื้นฐานได้ดี ให้ดูแบบไม่มีซับนะครับ

ผมแนะนำเรื่อง Avatar : The last air bender (อย่าเอาไปเทียบกับหนังโรงนะครับ ภาคกาตูนดีกว่าร้อยล้านเท่า)

http://www.legendofkorra.tv/avatar-t...bender-book-1/ อันนี้ลิ้งดูนะครับ มีครบทุกตอน 3 ภาค

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    แนะนำว่าฟังแล้วอย่าแปลเพราะยังไงก็ไม่ทัน ให้ฟังแล้วเข้าใจเป็นภาษาอังกฤษไปเลย ตอนแรกอาจจะยังทำไม่ได้ หลังๆมาถ้าเข้าใจจะรู้เองว่ามันเป็นยังไง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ลองฝึกโดยการดูหนังฝรั่งแล้วเปิดซัพ แล้วพยายามฟังแล้วแปลดูครับ หรือคำไหนฟังไม่ออกก็ดูซัพ พยายามฝึกไปเรื่อยๆ จะดีขึ้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใช้มันให้ชินไม่ใช่แบบคณิตศาสตร์ที่คิดเป็นขั้นเป็นตอน แปลและประมวลผล แต่ใช้มันให้เป็นเหมือน สัญชาตญาณ ของเราเอง