ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563

มนุษย์พลังจิตผู้ก้าวข้ามผ่านเวลา

เรื่อง มนุษย์พลังจิตผู้ข้ามกาลเวลา

27 เมษา 2557
    ผมเป็นคนที่นอนตื่นสายมาก แต่เกิดเหตุการณ์ผิดปกติทำให้ผมตื่นเช้า ขณะที่ผมกำลังแปรงฟันอยู่นั้น ผมก็ได้ยินเสียงคนแก่กระซิบข้างหูว่า "นายคือมนุษย์พลังจิต นายหลับตาลงซะ แล้วกลั้นหายใจ 3 วินาที หลังจากนั้นให้นายกระโดดตีลังกาม้วนหน้า แล้วนึกถึงที่ที่นายอยากไปมากที่สุด นายจะเคลื่อนย้ายพริบตาไปอยู่ที่นั่นได้" ผมได้ยินเสียงนั้นจริงๆ แต่ไม่รู้ว่ามาจากที่ใด แต่ผมเชื่อเค้าในทันที ผมกลั้นหายใจ 3 วินาทีหลังจากนั้นก็กระโดดตีลังกาม้วนหน้า
    'ฟรึ่บ'
    ตอนนี้ผมเห็นภาพในหัวเต็มไปหมด ไม่ว่าโลก ดาวเคราะห์ ก้อนเมฆ หรือแม้กระทั่งภูมิประเทศสีแดงเหมือนนรก ผมเห็นภาพของคนที่เข้ามาในชีวิตมากมายไม่ว่าจะเป็นเพื่อนที่เกลียดสุดติ่งไปจนถึงเพื่อนสนิทผมเดินตามแสงสว่างไปเรื่อยๆจนพบทางออก แสงมันช่างแสบตาเหลือเกินจะบรรยาย
    ผมตื่นขึ้นมาในห้องที่แปลกใหม่เหมือนไม่ใช่บ้านของผม ผมมองไปรอบๆห้อง ตอนนี้ผมกำลังนอนอยู่บนเตียง ผมคิดถึงแต่เรื่องพลังจิตที่สามารถเคลื่อนย้ายตัวเองพริบตา ผมเหลือบมองไปเจอปฏิทินที่อยู่ข้างๆ เตียงที่ผมนอนอยู่ นี่มันวันที่ 18 พฤษภา 2557 ผมรู้สึกทึ่งในพลังของผมไปเลย ตอนนี้ผมมาโผล่ที่ไหนก็ไม่รู้ แต่ที่แน่ๆคือผมก้าวข้ามเวลามาถึง 21 วันโดยชั่วพริบตา ซักพักคนที่เดินเข้ามาในห้องก็ไม่ใช่ใครแต่เป็นคุณแม่ของผมเอง เมื่อคุณแม่เห็นผม คุณแม่ก็ร้องไห้โฮแล้ววิ่งมากอดผม ส่วนผมก็ซึ้งเหมือนกัน ผมกอดคุณแม่
    "แม่รู้รึป่าวว่าผมเป็นมนุษย์พลังจิตที่สามารถก้าวข้ามเวลาได้ ผมเคลื่อนย้ายพริบตามาที่ตรงนี้ แถมยังข้ามเวลาได้ถึง 21 วันด้วยครับแม่ ฮ่าๆๆๆ"
    "เอ่อ ลูก ลูกลื่นล้มหัวฟาดพื้นในห้องน้ำน่ะ แม่ไปเห็นพอดีเลยพาลูกส่งโรงบาล แม่แทบใจหายแน่ะ หมอบอกโอกาศรอดแทบจะเป็น 0 เลย"
    ซักพักผมก็ปวดหัวจี้ดแล้วก็ได้ยินเสียงคนมากระซิบข้างหูว่า
    "แกยังไม่ถึงคาด"

Cr : boomslan03
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boomslan03 : 27th April 2014 เมื่อ 05:58
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    แอบหลอนนิดนึง = =

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    กระโดด ตีลังกาม้วนหน้า......ในห้องน้ำ
    โอ้วว มนุษย์พลังจิต....โรคจิต

กล่าวขอบคุณ
    2,015
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    แหม่ แอบฮานิดๆ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ที่ล้มเพราะกระโดดตีลังกาสินะ
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ไง ๆ ก็ทานยาเยอะ ๆ นะครับ จะได้หายไว ๆ เฮ้อออออออออ

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    นี่เป็นเรื่องที่แต่งขึ้นนะครับไม่ใช่เรื่องจริง 55555

เรื่องนี้ผมพึ่งคิดได้เองครับตอนผมกำลังจะแปรงฟัน เรื่องมันมีอยู่ว่า วันนี้ผมตื่นเช้า จากปกติผมเป็นคนตื่นสาย เพราะข้างบ้านเปิดเพลงธรณีกรรแสงช่วงๆ ตี 5 กว่า (ข้างบ้านมีงานศพ) ผมได้ยินเพลงผมเลยไม่กล้านอนต่อ เลยลุกมาแปรงฟัน ตอนกำลังจะแปรงฟันผมง่วงนอนมาก ผมเผลอหลับในหัวเลยโขกกระจกไปทีนึงเต็มๆ 55555 ผมเลยคิดว่า ถ้าเราเอาหัวโขกกระจกแล้วมันทะลุเข้าไปอีกมิติจะว่ายังไง ระหว่างแปรงฟันผมก็คิดเรื่องนี้ได้เลยเปิดคอมแล้วก็มานั่งพิมพ์ครับ
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday