ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เหนื่อย!!!
    มีนบุรี กรุงเทพมหานคร
    กล่าวขอบคุณ
    14,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 456

(ระบาย)คุณคิดยังไงกับพวกไร้มารยาทใน dota 2

คือผมจะมาระบายครับ ไม่มีไรมาก คือผมก็เล่น DOTA 2 ตามปกติ ทีนี้ผมโดนแย่งฟาร์มครีป
    และผมก็เล่นไม่เกิด และคนที่แย่งฟาร์มดันมาด่าผมว่ากาก ออกไอเทมกากๆ เล่น NOOBๆ
    และยังบอกจะ Report อีก ผมอยากจะบอกว่าโคตรไร้มารยาทเลยครับ โดนมันแย่งฟาร์มครีป
    มันเกิด และยังมาด่า ผมก็พยายามช่วยทีม มันก็บอกว่าผมเล่นแบบแจก และด่าไปขำไปอีก
    เหมือนกับจะยั่วโมโหผมด้วยแหละ
    คือถ้าด่ามันก็ไม่เท่าไหร่หรอก แต่ไอ้นี่มันมารยาททรามเกินครับ ด่าแบบไม่ดูอะไรเลย เห็นแก่ตัว
    ผมระบายแค่นี้แหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย numcang : 27th April 2014 เมื่อ 11:36

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    เอ่อ อย่าไปสนใจคับ ไม่รู้จักเค้า ไม่รู้จักเราก็แบบนี้และ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    โดนด่าว่ากากมาผมตอบกลับไป ผมโคตรnoob ไม่ด่าต่อเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ลองเปลี่ยนมาเล่นซัพดิครับ ไม่ต้องลาสมาก ไม่ต้องโดนแย่งฟาร์ม

ส่วนตัวผมคิดว่าตำแหน่งแครี่ใครๆก็เล่นได้ ไม่เหมือนซัพที่หาคนเล่นดียากมาก

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    เวลาเจอพวกนี้ส่วนมาก ผมจะเงียบไว้ ไม่ก็ mute ไมค์มันไปเลย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ไอคนที่แย่งฟาร์มครีปนี่เป็นแครี่ด้วยป่ะครับ ผมว่าจริง ๆ ลองหันมาเล่นตัวอื่นบ้างก็ได้นะครับเช่น Support หรือ Ganker ไรงี้ ไม่เข้าใจทำไมคนไทยชอบเล่นแต่ Carry ผมละเกลียดมากเวลาทีมเลือก Carry มา 4 ตัว อยากจะบอกว่า pong ตาย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เหนื่อย!!!
    กล่าวขอบคุณ
    14,334
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    ไอคนที่แย่งฟาร์มครีปนี่เป็นแครี่ด้วยป่ะครับ ผมว่าจริง ๆ ลองหันมาเล่นตัวอื่นบ้างก็ได้นะครับเช่น Support หรือ Ganker ไรงี้ ไม่เข้าใจทำไมคนไทยชอบเล่นแต่ Carry ผมละเกลียดมากเวลาทีมเลือก Carry มา 4 ตัว อยากจะบอกว่า pong ตาย
    ผมเล่นแครี่(ตอนนั้นไม่รู้จะเลือกตัวอะไร) มันก็เล่นแครี่ครับ มันเลือก Legion ครับผม
    มันเป็นฝรั่งครับผม ด่าผมอย่างเดียว ทั้งๆที่ก็ช่วยเต็มที่ พอมันตายก็มาโทษผมอีก
    (แค้นตรงโดนแย่งฟาร์มแล้วมาด่าว่าไอเทมกากนี่แหละ)

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    เล่นแครี่ออกของซัพก็ยังได้นะ กรณีของผมมีคนหยิบ Pl มาเป็นตัวสุดท้าย carry ครบทีม แต่มันอาสาซัพพอท Pl meka piper + ward sentry

- หาเพื่อนเล่น อันนี้เป็นวิธีแก้ที่ดีที่สุด ที่จริงเราไม่ต้องเล่นเป็นแครี่หรอกครับ คนเล่นดอทเอ 2 ต้องเล่นเป็นหมดทุกตัว หาเพื่อนที่เล่นได้หมดทุกสายจะดีมากครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ...................

ตามนั้นครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    muteไมช้วยคุณได้ เเต่อยากเกรียนก็เปิดไมอัดมันเลย
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมไม่ตอบโต้ครับ ไม่ไช่คนดีนะภาษาอังกิตไม่ค่อยแข็ง 5555+

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    คุณคิดยังไงกับพวกไร้มารยาทใน dota 2
    คิดว่าเป็นเรื่องปรกติหรือนิสัยที่ติดปากเวลาเล่น

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Innes อ่านกระทู้
    ลองเปลี่ยนมาเล่นซัพดิครับ ไม่ต้องลาสมาก ไม่ต้องโดนแย่งฟาร์ม

ส่วนตัวผมคิดว่าตำแหน่งแครี่ใครๆก็เล่นได้ ไม่เหมือนซัพที่หาคนเล่นดียากมาก
    ใช่เลย MOBA ในไทยทุกเกมมีแต่พวกแครี่ เห็นแก่ตัว มองว่าซับเป็นพวกกระจอกทำไรไม่ได้ ทั้งๆที่ตัวเองเกิดขึ้นอยู่กับซับแท้ๆ ผมเล่นซับโดนด่าจนชินซะละ แบบต้นเกมเล่นดีหลังเกมกระจอกไรแบบเนี๊ยะ

ทำใจครับ ผู้เล่นต่าง ปท.ให้ความสำคัญทุกตำแหน่งมีแต่ไทยบ้านเราเห็นแก่ตัว เล่นแต่แครี่เพราะอยากหล่อ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    คำเดียวสั้นๆชิน หลังจากหนัง Free to play ออกมีมือใหม่มาเล่นอีกเพียบบ

ปล.เววลาเล่นไม่อยากเล่นกับคนไทยด้วยกันเลย พอตายแล้วชอบโทษคนอื่น อันนี้เจอมากับตัว
    ของผมไม่ต้องรอตายอะโทษก่อนเลย แจกๆ lol
    My Name Is oI3lacKLisTo

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    อย่าให้เจอคนไทยในทีมตัวเองเลย สาธุ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ยิ่งเถียงมันยิ่งได้ใจครับ ปล่อยให้มันเห่าไป มันเหนื่อยมันก็หยุดเห่าครับ ง่ายๆ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    เฉยๆ ครับ พวกนี้มีอยู่ทั่วทุกเกมแหละครับ

ปล่อยผ่านไป ใส่ใจก็ไม่มีไรดีครับเสียสมาธิเปล่าๆ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    เล่นกับเพื่อนเถอะครับช่วยได้เยอะเลย
    เดี๋ยวนี้ผมไม่เคยเล่นคนเดียวเลยนะ เล่นคนเดียวต้องแพ้แน่ๆ ยกเว้นฟลุ๊คเจอคนเล่นดีๆ
    แต่ถ้ามันว่ามากๆคงต้องเกรียนกลับใส่มันสักนิดนึง

ผมไม่เคยเล่นพวกแครี่นะ เว้นแต่จะเล่นๆกับเพื่อน เพราะมันไม่ใช่แนวล่ะเนาะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoRing : 27th April 2014 เมื่อ 16:54
    STEAM
    เว็บบล็อก ข่าวสาร เรื่องราว จากเกม revrepeat.com

สมาชิกเต็มตัว
    Bagnkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เรื่องมารยามทรามนี้เป็นเรื่องปกติครับ
    หาเพื่อนเล่นให้ได้มากที่สุด ก็ช่วยเรื่องพวกนี้ได้มากครับ ไม่งั้นก็ต้องดวงเอาละ
    ผู้เล่นปากมาก ปากดี นิสัยทรามมีหมดทุกระดับผมบอกเลย
    แต่ยิ่งคุณเล่นไปอยู่ระดับสูงได้มากเท่าไหร่ ก็เจอน้อยลงเท่านั้น

อยากเล่น MOBA ให้รุ่งและทำตัวเองให้มีประโยชน์ที่สุดกับทีมนะครับ
    1. เข้าใจตำแหน่งการเล่นและเลนของเกม
    2. ทำตามหน้าที่แต่ละตำแหน่งให้ได้

วิธีแก้เวลาเจอไอ้พวกงี่เง่าประมาณที่ จขกท บอกนะครับ
    1.ถ้าพวกปากมากออกลายตั้งแต่เริ่มเลือกฮีโร่ (แนวจองตัวนั้นตัวนี้ เลนนั้นเลนนี้) แนะนำให้เปลี่ยนตำแหน่งเล่นเลยครับ งั้นเตรียมรับเคราะห์ยาว
    2.เล่นตามหน้าที่ตัวเองให้ได้ดีที่สุด ถ้าโดนแย่ง last hit ในเลนก็พยายาม Rotate
    3.ถ้าเห็นอะไรแล้วรำคาญมาก Mute เลยครับ ลำพังแค่อารมอินในเกมบางทีก็เครียดพอแล้ว อย่าให้ต้องมาเครียดเพราะคำพูดไร้สาระ
    ผมไม่ได้บอกให้คุณกลายเป็นพวก Ignorance นะครับ แต่คำพูดดีๆ คำแนะนำที่มีประโยชน์เค้าเอาไว้พูดกันและจะดีมากถ้าพูดกันหลังจบเกม
    ไอ้พวกคำด่าอะไรงี้ มันไม่มีสาระให้อ่านหรอกครับ
    Renovated II - AMD FX-8320 M/B: Gigabyte 970A-D3 RAM: 4GB*4 1600 HDD: SSD 60+120GB + WD Blue 1TB + WD Blue 800GB GPU: HIS R9-280X IceQX2 PSU: Raidmax 700W

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เหนื่อย!!!
    กล่าวขอบคุณ
    14,334
    อ่อ อันนี้ไม่ใช่คนไทยครับผม ที่ผมเจอเป็นต่างประเทศครับ ไม่รู้ประเทศอะไร
    แต่ก็ขอบคุณทุกคนที่มาแนะนำนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย numcang : 27th April 2014 เมื่อ 16:37