ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

ไร้ปัญหาเรื่องระยะทาง ลูกเล่น PS4 Remote เล่นเกมห่างจากบ้าน 800 กิโลเมตร

ไร้ปัญหาเรื่องระยะทาง ลูกเล่น PS4 Remote เล่นเกมห่างจากบ้าน 800 กิโลเมตร

Felix Morais เด็กชายวัย 9 ขวบชาวแคนาดา

ที่นอนพักรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลห่างจากบ้านของเขาที่จังหวัด New Brunswick ระยะทางถึง 500 ไมล์หรือประมาณ 804 กิโลเมตร!

แต่ตัวเขาสามารถนอนเล่นเกม Infamous: Second Son ผ่านระบบ PS4 Remote ได้อย่างสบายใจและสนุกสนาน

ระบบ PS4 remote ลูกเล่นของทาง Sony ที่ทำให้เราสามารถเล่นเกมบนเครื่อง PlayStation 3 และ PlayStation 4 ของเราผ่านเครื่อง PS Vita ผ่านระบบสตีมมิ่งได้อย่างไหลลื่น

หลายคนอาจจะคิดว่ามันคงได้ไกลสุดแค่ระยะทางภายในบ้านเพราะ Mark Cerny

หัวหน้าโปรเจ็คเครื่อง PS4 และ PS Vita เคยออกมาให้สัมภาษณ์ว่าลูกเล่น Remote ต้องการการเชื่อมต่อ wifi ที่เสถียร ,

ถึงแม้ว่าโดยปกติแล้วจะไม่แนะนำให้เล่นด้วยระยะทางไกลๆจากเครื่องคอนโซลก็ตามที เพียงแต่เด็กชาย Felix นั้นพิสูจน์ให้เห็นว่าด้วยระยะทางกว่า 800 กิโลเมตร

มันไม่ใช่ปัญหาที่จะมาขัดขวางเขาในการเล่นเกมได้และผ่านระบบอินเตอร์เน็ตเสียด้วย

Felix ต้องอยู่โรงพยาบาลเป็นระยะเวลานานเพราะปัญหาเกี่ยวกับระบบย่อยอาหารของเขา

จึงทำให้ผู้เป็นพ่อต้องหาอะไรให้ลูกชายของเขาได้แก้เบื่อบ้างด้วยการช่วยเหลือเชื่อมต่อตัวเครื่องคอนโซลและ PS Vita เพื่อให้ใช้ลูกเล่น Remote ได้ ,

ในเบื้องต้นนั้นเขาบอกว่าการส่งข้อมูลมีปัญหาติดขัดเล็กน้อยเรื่องความคมชัด แต่หลังจากนั้นสักแป้ปก็ไม่มีปัญหาอีกเลยและสามารถเล่นเกมได้อย่างลื่นไหล

ด้วยระยะทางกว่า 800 กิโลเมตร เทียบกันง่ายก็ราวๆจังหวัด เชียงใหม่ ไป กรุงเทพฯ …ถือว่าน่าสนใจไม่น้อย เพราะแม้แต่ผมเองยังมองไม่ออกว่าลูกเล่น

นี้จะมีประโยชน์คุ้มค่าขนาดไหนนอกจากเอาหยิบมาเล่นตอนนั่งขี้หรือนอนเอาตีนก่ายหน้าผากบนเตียงนอน

แต่ด้วยน้อง Felix นี้คงต้องมองลูกเล่น PS4 Remote และเครื่อง PS Vita ใหม่เสียแล้ว

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ต้องรีบซื้อมาใช้ปีนี้ละ เวลาไปเที่ยวจะได้หาอะไรทำบ้างก็ดี
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    มันก็เยี่ยมอะนะแต่เมื่อผมซื้อ Ps4 มา ก็ไม่มี PSVita เล่นอยู่ดี T^T

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    มันก็ปกติอยู่แล้ว

แต่เน็ตไทยจะอำนวยหรอ

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    คือผมคิดมาตลอดว่ามันสามารถเล่นแต่ในบ้านได้โดย ห่างจาก PS4 แบบอย่าไกลเกิน พอมาเจอเจ้าหนูนี่ทำให้ผมเปลี่ยนความคิดไปเลย
    แล้วตอนนี้คิดอยากจะลองเหมือนกัน แต่เรื่องอินเตอร์เน็ตนี่สิเป็นปัญหาอยู่=_="

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ไกลขนาดนั้นเลยหรือเนี่ย หืม O_o"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ปัจจัย ด้าน อินเตอร์เน็ต แหละ
    ถ้าของไทย แค่หน้าปากซอยก็ หลุด แหละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ระบบนี้ ต้องทำไงเหรอครับ
    แบบว่า Ps4 ตั้งอยู่บ้านเปิดเครื่องทิ้งไว้??? ใส่แผ่นเกมส์ที่จะเล่นไว้ที่บ้านแล้ว
    แล้วค่อยเอา vita ติดตัวไปเล่นที่ไหนก็ได้อย่างั้นหรือครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ผมว่าระบบมันดีนะครับ กรณีคนในบ้านจะดูทีวีเราก็ให้เขาดูไปเปิด PS4 ทิ้งไว้เเล้วเราก็Steamเล่นบน PS vita เอา

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ก็รู้ๆอยู่ประเทศไทยเน็ตเป็นยังไง

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เอาจริงๆ พ่อแม่ คงบอก เด็กเวร ป่วยแท้ๆ ยังจะเล่นเกมส์ได้อีก

แล้วหมอ ก็ไม่คิดจะห้ามเลย

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    เอาจริงๆ พ่อแม่ คงบอก เด็กเวร ป่วยแท้ๆ ยังจะเล่นเกมส์ได้อีก

มันป่วยระบบย่อยเข้าโรงบาลนานๆไม่ได้หมายความว่ามันเล่นเกมแล้วอาการจะทรุดต้องนอนนิ่งพักผ่อนทั้งวัน ลูกมันอายุแค่นี้ควรจะได้เล่นกับเพื่อนแต่ต้องมานอนโรงบาลพ่อ****ันก้รักลุกสงสารเลยหาเกมมาให้เล่นแก้เบื่อ

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้

เวลาลูกป่วยอะไรยังไงขนาดเข้าโรงพยาบาลนี้ เวลลูกอยากได้อะไรนี้ พ่อแม่จะประเขนให้โดยพลันเลยครับ ไม่มีขัด
    เพราะผมเห็นมากับตา เห็นแล้วอึ้งเลยย ปกติพ่อแม่ของกรณีที่ผมไปเจอมา ไม่เคยซื้ออะไรให้ลูกเลย พอลุกป่วยเท่านั้น iPad Air มาแต่ไกลเลย 55
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เน็ตในไทย upload เท่าไหร่กันเชียว
    BE A GOOD GAMER

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เน็ตบ้านเค้าแจ่มจริง

เป็นผมถ้าต้องออกจากบ้านไม่มีทางเปิดเน็ต เปิด ps4 ทิ้งไว้เพื่อเล่น remote play แน่นอน ต่อให้อยู่โหมดปิดเครื่องก็เถอะ เป็นห่วงเครื่อง

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    สงสัยพ่ออยู่บ้านคอยเปิด ปิดเครื่อง PS4 ให้รึเปล่าครับ ลูกเล่นเสร็จโทรบอกพ่อ จะเล่นก็โทรบอก (ถ้าเล่นได้โดยไม่ต้องเปิด PS4 นี่สินะ)

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    เอา ps4 มาที่ รพ ดีกว่ามั้ย ??

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oBenjungo อ่านกระทู้
    สงสัยพ่ออยู่บ้านคอยเปิด ปิดเครื่อง PS4 ให้รึเปล่าครับ ลูกเล่นเสร็จโทรบอกพ่อ จะเล่นก็โทรบอก (ถ้าเล่นได้โดยไม่ต้องเปิด PS4 นี่สินะ)
    เขาคงเปิดเครื่องไว้ทั้งวันแหล่ะครับคนพวกนี้รวยจะตายมีทั้ง PS4 PSvita หูฟังBeat เขาคงไม่มาซีเรียสเรื่องค่าไฟไรมากหรอก
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ทำได้ไกลขนาดนี้ต้องซื้อซะละ

ปล มีแต่PSvita
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ปํญหาคือเน็ตบ้านเรานี่มันช่าง.....