ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Ryu&BaiFern
    กล่าวขอบคุณ
    897
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,998
    Blog Entries
    1

อันตรายร้ายแรง! แจ้งเตือนช่องโหว่ IE กระทบทุกเวอร์ชันและทุกรุ่นของวินโดวส์

อันตรายร้ายแรง! แจ้งเตือนช่องโหว่ IE กระทบทุกเวอร์ชันและทุกรุ่นของวินโดวส์

ทีมนักวิจัยจาก FireEye ได้ประกาศการค้นพบช่องโหว่ใหม่ของ IE ในรหัส CVE-2014-1776 ซึ่งส่งผลกระทบในทุกๆ เวอร์ชันของ IE โดยช่องโหว่นี้สามารถทำให้แฮกเกอร์สามารถโจมตีผู้ใช้โดยการสั่งรันคำสั่งอันตรายได้จากระยะไกล ยกระดับสิทธิ์ และควบคุมเครื่องของเหยื่อได้อย่างสมบูรณ์
    แฮกเกอร์จะใช้วิธีในการสร้างหน้าเว็บไซต์ปลอมที่ฝังโค้ดสำหรับโจมตีช่องโหว่ไว้ เมื่อผู้ใช้งานคลิกเข้าไปดูก็จะถูกโจมตีในทันที ดังนั้นขอให้ผู้ใช้งานระวังการคลิกลิงก์แปลกๆ ที่อาจส่งมาทางเครือข่ายสังคมออนไลน์หรืออีเมลด้วย
    รายละเอียดเชิงลึกของช่องโหว่นี้ เป็นช่องโหว่ที่เกิดขึ้นเมื่อ IE ทำการเข้าถึงออบเจ็กต์ในหน่วยความจำที่ไม่มีอยู่จริง (use-after-free) หลังจากนั้นอาจมีการใช้ช่องโหว่ของแฟลชในการเข้าถึงหน่วยความจำและข้ามผ่านการทำงานของฟังก์ชัน DEP และ ASLR การโจมตีจะสำเร็จได้ขึ้นอยู่กับสองปัจจัยคือแฮกเกอร์สามารถรันคำสั่งได้ รวมไปถึงมีการใช้ vector markup language (VML) และแฟลชอยู่
    การโจมตีนี้สามารถป้องกันได้หากมีการเปิดใช้งาน EMET หรือมีการปิดการทำงานของ VML และแฟลชใน IE ไว้ ขั้นตอนในการป้องกันจากการถูกโจมตี รายละเอียดของช่องโหว่ และรุ่นของวินโดวส์ที่ได้รับผลกระทบสามารถอ่านได้จาก คำประกาศนี้

Cr : Blognone
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hoshigaki : 27th April 2014 เมื่อ 18:22
    i3 3.10 GHz - RAM 4 GB - P8H77-M LE - HD7770

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    ช้าไม่พอ.....อันตรายอีก ใครมันจะใช้เนี้ย IE
    กด "ขอบคุณ" กันสักนิด ชีวิตต้องหาเมีย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ดีที่เราไม่ได้ใช่ IE ช้าก็ช้า ค้างก็บ่อย ยังจะอันตรายอีก
    \m/ (-.-) \m/

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    IE เน่าบ่อยมาก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เปิดใช่ไปนานมันช้าอยู่!

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    โปรแกรมนี้ จำได้ว่าใช้ตอนโหลด google chrome ตอนแรกนะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    โปรแกรมนี้ จำได้ว่าใช้ตอนโหลด google chrome ตอนแรกนะ
    เหมือนผมเลยครับ..
    CPU i7 4790 SSD 120 RAM 16 MSI GTX 960

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    โปรแกรมโหลด Chrome มีช่องโหว่แล้ว
    Smart people always do something smart. Stupid people always do something stupid.
    The only way to do some thing smart is don't do anything stupid.

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    Blog Entries
    1
    IE12 แรงมากนะครับขอบอก

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    IE8 ช้าแน่ แต่ IE12 ไวมาก ไม่ค่อยค้าง แถมยังดีกว่า Chrome อีก

Chrome หลังๆ ค้างบ่อย ช่องโหว่ เพียบ

เชื่อป่ะ ต้องมีใครคิดๆ อยู่ว่า ถ้าไม่มี IE ไม่ว่าจะ Chrome หรือ Firefox ไม่ได้เกิดหรอก

แต่ส่วนใหญ่ ถ้าทำ เว็บต่างๆ ก็ต้องรันด้วย IE ใช่ไหมล่ะ สรุป ยังไง IE ก็ยังเป็นผู้ให้กำเนิด พวกแกอยู่ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clean1447 : 27th April 2014 เมื่อ 22:00

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    IE เป็นข่าวอยู่เรื่อยแหละ เดี๋ยวเจอนั่นเจอนี่ เจอแล้วก็แก้ ออกตัวใหม่มาก็เจอปัญหาใหม่อีก ตอนอินเตอร์เน็ตกำลังเริ่มเป็นที่นิยม Netscape Navigator เป็นที่นิยมมากจน Bill Gate วิตก เพราะต้องการครองตลาดอินเตอร์เน็ตเลยออก IE มาเพื่อกำจัดคู่แข่งโดยเฉพาะ โชคดีที่ตอนนี้ผู้ใช้มีทางเลือกมากขึ้น ไม่ต้องง้อ Microsoft ไม่งั้นคงต้องทนใช้โปรแกรมที่มีปัญหา

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    เห็นมีแต่ว่า IE ไม่ดีอย่างนู้นไม่ดีอย่างนี้ ตอนนี้ใช้ IE 12 อยู่ไม่เห็นจะมีอะไรแปลก ๆ เลย แล้วอีกอย่างนึง แฮ็กมาแล้วจะทำไรเครื่องก็เชิญเถอะ HDD 2 TB มีแต่หนังโป้ จะเข้ามาดูแล้วทำกิจกรรมผลาญกระดาษหรืออะไรก็เชิญ ไร้สาระ
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    IEเวอร์ชั่นใหม่ก็ไม่เห็นจะเลวร้ายอะไร บางอย่างรู้สึกจะดีกว่าด้วยchromeด้วยซ้ำ

แต่ตอนนี้ใช้chromeเพราะตอนโหลดหน้าเว็บมันดูสถานะไม่ออกว่าโหลดหน้าอยู่รึเปล่า(ฟังดูมีเหตุผลมาก)
    ❤❤ The Division ❤❤

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sillenser อ่านกระทู้
    ดีที่เราไม่ได้ใช่ IE ช้าก็ช้า ค้างก็บ่อย ยังจะอันตรายอีก
    ใช่แล้วครับ IE โหลดเว็บอย่างช้าแถมยังมี Error บ้างทีก็เน่าบ่อยๆผมต้องเปลี่ยนไปใช้อย่างอืนแทนทุกวันนี้

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    แต่ก่อนผมก็ไม่ได้ใช้ IE นะ ใช้ Google Chrome กับ Firefox ใช้ไปนานๆ แล้วช้ามากครับ กิน Ram ด้วย ตอนนี้กลับมาใช้ IE ครับ ก็เร็วดีครับ ไม่กิน Ram เท่าไหร่

ก็ถ้าไม่มีใครไปคลิ๊กลิ้งค์แปลกๆ มันก็ไม่โดนหรอกนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 28th April 2014 เมื่อ 01:35

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    อย่าไปว่าน้องเค้านะ =3=