ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

อนิเมแนวส่งเสริมครอบครัวที่ผมขอชื่นชม

ผมโพสข้อความนี้หลังปีนี้พ้นวันครอบครัวไปแล้ว 2 อาทิตย์ (T_T) ไม่เป็นไร ไม่ได้มีปีเดียวนี่นา 14 เมษาปีหน้าว่ากันใหม่

ในขณะที่วัยรุ่นไทยกำลังใจแตก ไปพบรักในวัยเรียน ไปตามหาความรักจากผู้อื่น ทำให้เสียการเรียน เสียสาว เสียอนาคต พ่อแม่เสียใจ
    กันมากมายก่ายกองจนนับไม่ถ้วนนี่ ผมได้ยินข่าวแต่ละครั้งก็ทำให้ผมหดหู่ใจไม่น้อยเหมือนกัน

ผมจึงพยายามที่จะหาสิ่งใดที่จะส่งเสริมสายใยรักในครอบครัวขึ้น แล้วผมก็พบกับอนิเมเรื่องหนึ่งซึ่งเนื้อหาเกี่ยวกับสายใยรักในครอบครัวได้ดีมากๆ
    ซึ่งเรื่องนั้นก็คือ Yosuga no Sora ซึ่งผมมองว่าอนิเมเรื่องนี้ คืออนิเมที่ส่งเสริมจริยธรรมเรื่องสายใยรักในครอบครัว ได้อย่างมากมาย
    ทำให้เห็นว่า คนในครอบครัวนั้น สำคัญที่สุด หาสิ้งใดเปรียบไม่ แล้ว

ซึ่งนี่ก็คือเรื่องที่ผมอยากให้ดูกันในวันครอบครัวมากที่สุดครับ แล้วก็ขอให้วัยรุ่นใจแตกทุกคน สำนึกว่า
    "ไม่มีใครจะรักคุณไปมากกว่าคนในครอบครัวของคุณอีกแล้ว" และขอให้กลับตัว กลับใจ ไปหา คนในครอบครัวของคุณ เถอะครับ
    อย่าปล่อยให้เขารอคุณอยู่ที่บ้านคนเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 28th April 2014 เมื่อ 13:32

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ขุ่นพระ นึกว่าเรื่องนี้เสียอีก

#มิตรสหายวอนนาบีคุขี้เงี่ยนท่านหนึ่ง
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ^ ถ้าเป็นเรื่องข้างบนนี้ คงจะ...กันเลยทีเดียว (จงเติมคำลงในช่องว่างให้ถูกต้อง 10 คะแนน)
    Road to Trophy Hunter

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ตำนานหน้าประตู
    Smart people always do something smart. Stupid people always do something stupid.
    The only way to do some thing smart is don't do anything stupid.

★「 . Lolicon Master . 」★
    กล่าวขอบคุณ
    3,722
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,856

รับเเจกันเเค่เนี้ย มันได้กันเเล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Johnniehut อ่านกระทู้
    ขุ่นพระ นึกว่าเรื่องนี้เสียอีก

#มิตรสหายวอนนาบีคุขี้เงี่ยนท่านหนึ่ง

อื่มมมมมมมม "ไอริ หน้ามัธยม นมมหาลัย"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BLACK ROCK : 28th April 2014 เมื่อ 18:07

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ลืมกินยาอีกแล้วเหรอครับ จะให้ผมไปซั่มน้องว่างั้นเหอะ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    อี้.......คิโม่ยยยยยยย......!!!!!

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ลืมกินยาอีกแล้วเหรอครับ จะให้ผมไปซั่มน้องว่างั้นเหอะ
    ตามท่านว่า อ่านๆแล้ว แล จขกท. จะให้ผมไปซั่มน้องสาว ? รึ หน้าประตูในตำนาน เรื่องนี้