ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 942
    Blog Entries
    1

ไม่ยักรู้คนเล่นเกมคือ "ขยะสังคม"

...เอิ่ม ลองอ่านดูนะครับ Guide EiEi คือผมเองนะ รับไม่ไหว โมโหครับ

ถ้าผมใช้คำหยาบก็ขออภัยด้วยนะครับ

ผมก็ไม่ใช่คนติดเกมแต่อย่างใดหรอกครับ จริงๆผมก็เล่นวันละแปปเดียว แต่อดีตยอมรับว่าติด

Believe ~~ ~ !

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    เข้าใจว่าตอนนี้เขาคงอยู่หน้าเวทีชุมนุมกระมัง

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เป็นยังงี้ครับ อากาศร้อนคนคุมอารมณ์ไม่อยู่เป็นธรรมดา ผมว่าเขาโดนก็สมควรนะ ควบคุมตัวเองไม่ได้
    แล้วมาด่าคนเล่นเกมแบบนี้
    ถ้าเขาไม่ชอบเกมอยู่เฉยๆ ไม่มีใครมาด่าหรอก
    [IMG][/IMG]

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อาจไปเจอเกรียนในร้านเกมมา ก็เป็นได้.....
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    รอดูกันไปครับว่า ไอเด็กติดเกมแบบเราๆกับไอคนๆนั้นใครจะประสบความสำเร็จมากกว่ากัน

Challenge accept

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมว่าคนที่ดูถูกคนอื่นมากกว่านะครับ ที่สมควรถูกเรียกว่า "ขยะสังคม"

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เขาว่าคุณหรอครับหรือว่าคนอื่น ถ้าเขาไม่ได้ว่าคุณก็อย่าไปยุ่งกับเขาเลย คนติดเกมที่เป็นขยะสังคมจริงๆก็มีเยอะน่ะ วันๆไม่ทำอะไรเล่นแต่เกม งานการไม่ทำ ไม่สนคนรอบข้างไม่สนพ่อแม่ ซึ่งมันเป็นคนละอย่างกับพวกเรานะ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    716
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noomha อ่านกระทู้
    เขาว่าคุณหรอครับหรือว่าคนอื่น ถ้าเขาไม่ได้ว่าคุณก็อย่าไปยุ่งกับเขาเลย คนติดเกมที่เป็นขยะสังคมจริงๆก็มีเยอะน่ะ วันๆไม่ทำอะไรเล่นแต่เกม งานการไม่ทำ ไม่สนคนรอบข้างไม่สนพ่อแม่ ซึ่งมันเป็นคนละอย่างกับพวกเรานะ
    ผมบอกแล้วครับ Guide EiEi ที่ตอบคือผมเองนะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    อ่อ ก๋วยเตี๋ยวร้านนี้อร่อยมากครับ
    แต่ปรุงให้หวานๆนิดหน่อย

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    บ้านคอมเล่นเกมไม่ได้แลค รมเสีย ขอระบาย

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    เราว่านะ คนติดเกม ยังดีกว่า คนที่ติดยาเสฟติดนะครับ

คนที่ติดเกมนะถ้าหาอะไรให้เขาทำเพื้อเบียงเบนความสนใจก็ทำให่้เขาเลิกได้ไม่มาก็น้อยนะครับ
    แต่ คนที่ติดยาเสฟติด เอาช้างมาชุด มันก็ไม่มีทางเลิก ได้หรอกครับนอกจาก เอาไปบัำบัตรแตก็ไม่หาย หรอกเพราะ
    บางคน บำบัตรมาก็ยัง กลับมาติดเหมือนเดิม ซึ่งต่างจากติดเกม มากโขเล
    MY CENTER ^

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 289
    ผมแปลออังกฤษได้เพราะ เกมมีส่วนช่วย มีความคิดรอบคอบเพราะเกมยากๆ
    ควบคุมสติตัวเองได้ดีขึ้น เพราะเกมสยองขวัญ
    มีความเป็นผู้นำน้องๆเพราะเกมวางแผน (ขนาดนั้นเชียว 555)

นี่เหรอครับ ที่ "มัน" เรียกพวกเราว่า "ขยะ"
    เกมฟรี โหลดฟรี GAMES-GolfzaA Center

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    นับดูคนเล่นเกมมีกี่เท้า

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

รู้สึกสติตัวเองไม่เต็ม
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    คงจะเครียดอะไรมาแน่ๆ ไม่มีที่ระบาย อย่าไปใส่ใจเลยครับ

คำเตือน เนื้อหาย้อนกระแส
    ในมุมมองคนทำงาน ไม่เคยเล่นเกม ก็คิดว่าเกมทำให้ติด เสียเวลา เสียค่าไฟ ไม่ได้อะไรขึ้นมา
    อยากผ่อนคลายไปออกกำลังกายนอนฟังเพลง ดีกว่าเยอะ ไม่ต้องไปจ้องคอมเสียสายตา
    เสียเงินซื้อเกมแท้ เพราะค่านิยม เสียเงินเติมเกม เพราะอยากเล่นเก่ง หรือเสียเวลาเพื่อเล่นอย่างตั้งใจเพราะให้อยากมันเป็นไปอย่างที่หวัง
    แต่มาอยู่โลกเเห่งความจริง คุณแค่นั่งจ้องคอม กดเม้าคีบอร์ด จอยเกม แค่นั้น ซึ่งอาจทำให้คุณนั้นหลงอยู่ในโลกจินตนาการ
    และออกมาเผชิญโลกได้ยาก

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    716
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sunshinekung อ่านกระทู้
    อ่อ ก๋วยเตี๋ยวร้านนี้อร่อยมากครับ
    ขอบคุณครับ เราคุยเรื่องเดียวกันปล่าว 555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ขยะสังคม เหอะ
    แล้วไอ่พวกติดยา เค้าเรียกว่าไรว้ะ
    มีคนติดเกมแล้วไปฆ่าคนรึไง
    ในข่าวคนที่โดนจับไปมันก้ออ้างไปเรื่อย
    โทดแต่เกมอย่างเดียว
    TeenLowGer

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ติดเกม ดีกว่า ติด ฮี
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    เขาอาจจะหมายถึง คนที่ติดเกมแบบไร้สติ ก็ได้ บางทีเราน่าจะถามเจตนาเขาให้ดีก่อน
    เพราะจริงๆแล้ว เขาอาจจะไม่ได้หมายถึง "คนที่เล่นเกม" แต่อาจหมายถึง "คนที่เสพติดกับสิ่งที่กล่าวถึง" นั้น

ผมว่า ใจเย็นๆก่อนดีกว่า ยังไงเราไม่มีข้อมูลที่แน่ชัดนอกจาก Comment ซึ่งเราไม่รู้เลยว่าตัวเขาไปเจอกับอะไรมาบ้าง
    อย่าเพิ่งรีบด่วนสรุปหรือตัดสินอะไร คุยกับเขาดีๆก่อน แล้วถามหาเหตุผล ไม่ต้องไปด่า ไปโต้อะไรเขาหรอก
    ไม่งั้นเขาจะยิ่งมองว่าฝ่ายที่ถูกกล่าวถึงนั้นออกมาร้อนตัว
    ค่อยๆไล่ถามทีละจุดๆ รีดเอาเหตุผล หรือ ประเด็นของเขาออกมาให้ได้ แล้วตัดการใช้อารมณ์ของเขาออก
    บางทีความจริงที่เขาอาจจะสื่อ ก็อาจไม่ใช่อย่างที่หลายๆคนคิด หรือตีความออกมาจาก Capture รูปภาพเพียงรูปเดียวก็ได้

เขาอาจจะมีปัญหาของเขา มีเหตุผลของเขา คนเรามีเรื่องในหัวไม่เหมือนกันครับ
    ชอบกินไข่เจียว

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sunshinekung อ่านกระทู้
    เห็นประโยคนี้ทำเอานึกถึง ก๋วยเตี๋ยวเนื้อเปื่อยเลย
    หวานๆเปรี้ยวๆเข้มข้น อร่อยมาก แซ่บเวอร์

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เฮ้ยยยยยยย ผมติดเกมนะ ผมเล่นเกมเป็นบ้าเป็นหลัง

แต่ผมสามารถ หาเงินเข้าบ้านได้วันละ 4000-5000 บาท คนที่ว่าคนเล่นเป็น "ขยะสังคม"

ตัวไหนที่ไม่เล่นเกม แล้วว่าคนเล่นเกมอย่าง "ครอบครัวเรา" เว็ปนี้

แล้วไม่มีปัญญา หาเงินได้ อย่างคนที่คุณประณาม อย่าง "ตัวผม" = คุณก า ก กว่าคนเล่นเกมอย่างผม

มันก็เป็นได้แค่ "ส ว ะ ป ร ะ เ ท ศ ไ ท ย" รู้มั้ยไอ่โง่ มีอายุ มีการศึกษาแต่ปัญญาอ่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 28th April 2014 เมื่อ 23:23

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เขาอาจจะเพิ่งไปมีเรื่องกับเด็กติดเกมที่ไหนรึเปล่าครับ เค้าอาจจะไม่ได้เหมารวมก็ได้ แต่อาจกำลังสื่อให้ใครบางคนเห็น

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมโดนด่าว่าเล่นเกม มันไม่ทำให้คุณ(****)เป็นคนดีหรอก
    ผมเงียบ....คิดในใจ "ก็แล้วแต่"
    ปล. ผมอายุ 24 เรียนจบ มีงานทำ มีแฟนคบกัน 7 ปี ไม่เคยมีกิ๊กซักคน (พูดจริงนะ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    โลก โลก โลก !!!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เราว่านะ คนติดเกม ยังดีกว่า คนที่ติดยาเสฟติดนะครับ >>>>>>>

อืมใช่คิดเหมือนผมเลยติดเกม ดีกว่าติดยา หรือ ไปสร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้านนะ
    เจ็บแค่นี้ไม่ตายหรอกโว้ยยยย T^T

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    อืม แล้วไงต่ออ่ะ 5555+ แค่นั้นเองเหรอ อย่าไปสนใจ ดราม่าเฉยๆน่า

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    แต่ผมว่าถ้าเติม น้ำปลาจะกลมกล่อมมากกว่านะคงจะอร่อยแน่นอน ร้านนี้เขาอร่ยจิง