ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3

Question ขอวิธีเพิ่มกล้ามเนื้อ เพิ่มน้ำหนักตัวหน่อยครับ.

ตอนนี้ผมอายุ 20 แล้วครับ แต่มีปัญหาคือ ร่างกายผมค่อนข้างผอมแห้งเหมือนกับกระดูกเดินได้เลย
    ผมสูง 172 แต่น้ำหนักยังอยู่ที่ 50 เท่านั้นเองครับ ซึ่งผอมมาก ๆ
    เป็นคนกินบ้างไม่กินบ้าง บางวันกินเยอะ บางวันกินน้อย กินข้าวมากกว่ากับข้าว อะไรประมาณนี้
    เลยอยากถามเผื่อจะมีคนพอรู้บ้าง ถึงวิธีกินหรือวิธีไหนก็ได้ที่จะทำให้น้ำหนักเพิ่มและก็มีกล้ามเนื้อกับเขาบ้างน่ะครับ.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    กินอาหารให้ครบ 5 หมู่

เน้น โปรตีนเยอะๆ เเล้วก็ พยายามกินให้ครบ 3 มื้อ ห้ามอด (คงไม่อดสินะ อยากเพิ่มน้ำหนักนิ)

เเล้วก็ คาดิโอ ยกน้ำหนัก ดึงข้อ ซิทอัพ วิดพื้น

ย้ำนะครับ ห้ามอดข้าว กินให้ครบ 3 มื้อ สำหรับคนลดน้ำหนักด้วย มันลดได้จริงอดข้าวกินไม่ครบ เเต่ที่หายไปไม่ใช่ไขมัน คือ กล้ามเนื้ออะหาย เเล้วจะคิดมีกล้ามตอนหลัง ยากมาก (ผมเองเเหละเเต่ตอนนี้ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมเเล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420

ไปหาซื้อมากินเพื่อความเร็ว แล้วอย่าลืมออกกำลังกาย ไม่งั้นอ้วน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    กินไข่ กับพวกเนื้อปลา พวกโปรตีนที่ไม่มีไขมัน ให้เยอะครับ ผักผลไม้ก็สำคัญ ออกกำลายอย่างต่อเนื่อง

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    http://www.youtube.com/watch?v=r7nuQaTPG6E

อันนี้แน่นอนกว่าครับ จากคนที่เล่นจริงๆเลย

http://www.youtube.com/watch?v=e0dE5AsKIRc

http://www.youtube.com/watch?v=o40ZoaRpDtI

อย่าลืมเข้าไปกดสับตะไคร้ด้วยนะ รายการนี้ดีจริง เข้าใจง่าย ความรู้เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    โปรตีนเป็นสิ่งที่ช่วยเพิ่มกล้ามเนื้ออะครับ
    ตามนี้เลย >>

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ตอนนี้จะได้แนวทางแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ต้องซื้อโปรตีนมากินน่ะครับ ร่างกายคุณกับผมเหมือนกันเลย คือกินเท่าไรก็ไม่อ้วน เพราะมันเผาพลาญเร็ว กินเข้าไปก็ย่อยหมด ไม่เป็นเนื้อซักที ผมเลยลองซื้อพวกโปรตีนมากินดู ได้ผลครับ น้ำหนักเพิ่มมา 7โล ในเวลา 2เดือน นี่ครับที่ผมกินอยู่ http://fitwhey.com/cart/get_product/...FVMljgod1jUAfQ

และที่สำคัญเลยนะ ต้องกินให้ครบทุกมื้อครับ และต้องกินข้าวให้ตรงเวลา ไม่ใช่ไม่หิว เอาไว้ก่อน ค่อยรวบยอดกินตอนบ่ายสองบ่ายสาม แบบนี้ไม่ได้ผลอะไรเลย น้ำหนักไม่เพิ่ม เสียเงินฟรี และที่สำคัญจริงๆคืออะไรรู้ไหม สิ่งสำคัญที่จะทำให้น้ำหนักเพิ่มคือ ............ อาหารเช้า ............ เป็นประเด็นสำคัญเลย จะอ้วนไม่อ้วน น้ำหนักเพิ่มหรือปล่าวอยู่ที่ตรงนี้เลย คุณต้องกินนะครับ หิวไม่หิวก็ต้องกิน ต้องฝืนกิน ช่วงแรกๆผมก็เป็นมันไม่หิวเอาซะเลย คือเหมือนมันติดเป็นนิสัยเลย เราไม่กินข้าวเช้ามาหลายปีแล้ว อยู่ๆมากินนี่มันไม่อยากจะกินเลย ผมก็เลยหักดิบครับ ยัดมันเข้าปากแล้วเคี้ยวๆ กลืนๆ ตอนแรกๆก็กินครึ่งจานก่อน กินหมดจานมันไม่ไหวจริงๆ เวลาไม่หิวแล้วฝืนกินเนี่ยลำบากมาก ผมเลยกินแค่ครึ่งจาน บวกกับ กล้วยแล้วก็นมตาม ก็ชดเชยเป็นข้าวหนึ่งจานได้พอดี แต่พอกินข้าวเช้าเรื่อยๆๆๆๆ เหมือนร่างกายมันรู้แล้วว่า เฮ้ยยยยย ต้องกินข้าวเช้าซะแล้ว ร่างกายมันปรับตัวของมันเอง ใช้เวลาไม่นาน ไม่ถึงเดือนก็ปรับตัวเป็นปกติ หิวข้าวเช้า กินข้าวเช้าได้เหมือนคนปกติ ทีนี้ละ ถึงเวลาของการเพิ่มน้ำหนักที่แท้จริงแล้ว

อยู่ที่ความพยายามนะครับ อยากหุ่นดี มันต้อนฝืนกันหน่อย เราปล่อยร่างกายให้มันสบายเกินไปแล้ว ต้องลงโทษมันหน่อย แล้วผลลัพก็คือหุ่นดี ทำได้ครับ ผมก็ผอมๆแห้งๆ น้ำหนักยังเพิ่มได้เลย ผมทำได้ คุณก็ทำได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 29th April 2014 เมื่อ 23:08