ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: เกี่ยวกับ steam

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    Blog Entries
    1

เกี่ยวกับ steam

คือจะล้อกอินเข้า steam แต่ปรากฏว่าเข้าไม่ได้ครับ มันให้ใส่คีย์ และทีนีมันไม่ยอมส่งคีย์มาให้ ผมต้องทำอย่างไรครับ

edit : เพิ่งย้ายคอมครับผม ลืมบอก

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    มันจะส่งมาทาง mail ที่สมัครไม่ใช่เหรอครับ? ลายละเอียดน้อยไปนะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    ,มันเป็นระบบรักษาความปลอดภัยของ Steam User ถ้าเราไป Login ที่เครื่องอื่นที่ไม่ใช่เครื่องที่เราใช้ประจำ

มันต้องใส่รหัส เพื่อยืนยันว่าเราเป็นผู้ใช้ ID นั้นจริงๆ

รหัสยืนยันสามารถไปดูใน Email ที่เราสมัครไว้ได้เลยจ้า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    เห้ย ผมก็เป็นเหมือนกัน เพิ่งลงwindowsใหม่ ว่าจะลงsteamซะหน่อย กดขอโค้ดกลับไม่โผล่ในเมล์ซะงั้น

ปล.แล้วพอลองตอบว่าจำ account ไม่ได้ ก็ใส่product keyไป ก็ต้องกลับไปเมล์อยู่ดี ให้ตายเหอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kalokipee : 29th April 2014 เมื่อ 10:01

กล่าวขอบคุณ
    17
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kalokipee อ่านกระทู้
    เห้ย ผมก็เป็นเหมือนกัน เพิ่งลงwindowsใหม่ ว่าจะลงsteamซะหน่อย กดขอโค้ดกลับไม่โผล่ในเมล์ซะงั้น

ใช่เลย เหมือนกับผมเลย

email เข้าไปค้นแล้วค้นอีกก็ไม่เห็น เลยไปลองสมัครไอดีมั่วๆ ดันสมัครได้ T_T อยากจะร้อง (ลองนี่เพราะไม่แน่ใจว่าสมัครไปยัง)

ปล.ขอบคุณข้างบนครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เป็นเหมือนผมเลยครับตอนนี้รอมาชั่วโมงนึงแล้วยังไม่ได้เลย

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    ตอนนี้ผมได้เมล์แล้วครับ หวังว่าจขกท.ก็ได้แล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    17
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kalokipee อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมได้เมล์แล้วครับ หวังว่าจขกท.ก็ได้แล้วนะ
    ฮ่าๆ ขอบคุณครับ แต่ มันเงียบเหมือนเดิม ชั่งมันยังไม่ได้ซื้อเกมไร แค่โหลดเกมฟรีเกมนึง 5555

ตอนนี้สมัครใหม่เรียบร้อย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมได้แล้วนะครับลองกดล้อกอินใหม่มันก็ส่งมาให้เลย

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    อ่อ วิธีนี้แก้ยากครับ คือ ตอนสมัครลง Email มั่วนั่นเอง

ซึ่ง ถ้าเอา Steam ย้ายไปอยู่ Folder เดิมที่เราลงไว้ตอนแรกก็จะเข้าได้โดยไม่ต้องใส่คีย์ครับ [(ต้องเป็นเครื่องเก่าด้วย)มั้ง]

แล้วพอเข้าไปก็จัดการเปลี่ยน Email ให้เรียบร้อยด้วย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: