ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★★ GRAND THEFT AUTO V ★★
    ★★★★★★★★ ►► Thailand @JKG ◄◄
    กล่าวขอบคุณ
    683
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,814

Cool ► Bungie อธิบายสาเหตุที่เกม Destiny ไม่มีเวอร์ชัน PC ◄

- Bungie อธิบายสาเหตุที่เกม Destiny ไม่มีเวอร์ชัน PC -

ในวันที่ 9 กันยายน ปี 2014 นี้ เกมแอคชั่นสวมบทบาทเดินหน้ายิงแบบมัลติเพลเยอร์ Destiny จะวางจำหน่ายให้กับเครื่อง
    PlayStation 4, PlayStation 3, Xbox One and Xbox 360 อ้าว แล้วของพีซีไปไหนซะล่ะ?
    -----------------------------------------------------------------------------------
    ก็คงเป็นโชคร้ายสำหรับผู้ที่หวังไว้ว่าจะเล่นเกมใหม่ของ Bungie (ผู้พัฒนาซีรี่ย์ Halo) ด้วยเม้าส์และคีย์บอร์ด
    แต่ก็แปลกไปสักนิดนึง ในเมื่อตัวเกมถูกพัฒนาให้สำหรับพีซีแล้วตั้งแต่แรก มันคงไม่ได้ใช้เวลาในทำ
    Destiny เวอร์ชั่นพีซีมากหรอกมั้ง?
    -----------------------------------------------------------------------------------
    “จริงๆแล้วมันไม่ได้ง่ายขนาดนั้นนะครับ” นักออกแบบ Lars Bakken ให้สัมภาษณ์ Eurogamer ระหว่างเยี่ยมชมสตูดิโอ

“ผมหวังว่าเกม Destiny เวอร์ชั่นพีซีจะออกมาให้เห็นได้ง่ายๆ แต่มันมีจุดที่ซับซ้อนนิดหน่อย
    แต่นั่นก็ไม่ได้หมายความว่าจะไม่มี Destiny เวอร์ชั่นพีซีในอนาคต แต่มันยังมีไม่ได้ในตอนนี้”

Destiny เป็นเกม multiplatform เกมแรกที่ Bungie ได้พัฒนาขึ้นมา และเป็นเกมแรกที่ลงให้กับเครื่อง PlayStation ของ Bungie ด้วย ขณะนี้มีพนักงาน 500 คนที่กำลังร่วมแรงร่วมใจพัฒนาตัวเกม Destiny ในแพลตฟอร์มต่างๆกันอยู่
    “ตัวเกมในเวอร์ชั่นคอนโซลต่างๆนั้นสำคัญกับเรามากและเรากำลังเน้นในจุดนี้อยู่” Lars พูดต่อ
    “เรากำลังพัฒนาตัวเกมทุกเวอร์ชั่นของคอนโซลรุ่นต่างๆด้วยตัวของเราเอง เราต้องใช้ความพยายามอย่างมาก และเราไม่เคยทำแบบนี้มากก่อน”

“เมื่อผมลองทดสอบและเล่นเกมในเครื่อง PS4 Xbox One Xbox 360 และ PS3 นั่นเป็นงานที่หนักมาก เพิ่มตรงนี้นิดนึง แก้ไขตรงนี้นิดหน่อย แค่นี้ก็แทบบ้าแล้ว และจะบ้ามากกว่านี้ถ้าเราคิดจะทำเวอร์ชั่นพีซีไปพร้อมๆกัน”
    ประธานเจ้าหน้าที่ฝ่ายปฏิบัติการของ Bungie นาย Pete Parsons ให้คำตอบเป็นเสียงเดียวกันกับ Lars Bakken ว่า
    “ผมคิดว่าวางจำหน่ายเกมๆนึงพร้อมกัน 4 แพลตฟอร์มในวัดเดียวกันนนั้นเป็นอะไรที่เยอะมาก เพราะว่าเราทำเกมแค่แพลตฟอร์มเดียวอย่างต่อเนื่องเป็นระยะเวลานานมากแล้ว”

“ที่จริงแล้ว ทุกคนในสตูดิโอเป็นผู้เล่นพีซีตัวพ่อกันทั้งนั้น พวกเราเล่นเกมทุกแพลตฟอร์มนั่นแหละ แม้แต่จะเล่นเกมในโทรศัพท์ พีซี หรือคอนโซลก็เถอะ พวกเราทั้ง 500 คนในสตูดิโอนี้ให้ความสำคัญต่อเครื่องพีซีเหมือนกัน”

“แต่นี่ก็เป็นงานที่หินสุดๆของเรานะ ถ้าจะให้ลงคอนโซลแค่เครื่องเดียวอาจจะเป็นงานสบายๆ แต่นี่วางจำหน่ายตัวเกมทั้ง 4 คอนโซลภายในวันเดียวกัน เป็นอะไรที่เราไม่เคยลองทำมาก่อน เราอยากจะทำให้ทันเวลา และเราไม่อยากเพิ่มมาเสี่ยงอะไรทั้งนั้น”

Pete Parsons ยังพูดต่ออีกว่า การที่สร้างและวางจำหน่าย Destiny เวอร์ชั่นพีซีนั้นไม่ได้ง่ายเหมือนที่หลายๆคนคิด เพราะทุกเวอร์ชั่นของตัวเกมต้องเชื่อมต่อกับเข้ากันหมดอย่างถาวร
    “มันไม่ง่ายอย่างที่คุณคิด” เขากล่าว “เหมือนเราต้องสร้างโลกใบใหม่ขึ้นมาแล้วเอาไปเชื่อมต่อกับอีกโลกหนึ่ง และนั้นต้องใช้ความคิดที่ละเอียดถี่ถ้วนและความรอบคอบอย่างมาก”

“ตอนนี้เราไม่มีเวลาที่จะคิดอะไรเพิ่มทั้งนั้น ตอนนี้เรากำลังพัฒนาเกมแบบข้าม generations และกำลังทำงานกับแพลตฟอร์มที่เราไม่เคยทำมาก่อนอย่าง PlayStation 3 นี่เป็นอะไรที่ท้าทายสำหรับเรามากๆ”
    -----------------------------------------------------------------------------------ในขณะที่ตัวเกม Destiny เวอร์ชั่นพีซีจะไม่ออกมาพร้อมกับแพลตฟอร์มคอนโซลอื่นๆ แต่จะเป็นไปได้ไหมถ้าจะออกมาทีหลัง? ก็อาจจะอ่ะนะ แล้วมันจะมีโอกาสแค่ไหนกันล่ะ?
    “ผมกำลังรอวันที่เราพูดถึงตัวเกมเวอร์ชั่นพีซีอีกครั้งในอนาคต” Pete Parsons กล่าวทิ้งท้าย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    ก็เพราะป้องกันเถื่อน เลยให้ความสำคัญPCไว้หลังสุด

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    คิดแบบนี้ รายได้จะหดเอานะ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    กะทำกำไรเครื่องคอนโซลก่อนสินะ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ลง PC ถ้าโหมดออนไลเจ๋ง ก็ไม่ต้องกลัวขายไม่ได้หรอก

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    จะบอกว่า Pc .... ก็ได้นะคุณ ฮาๆ(ผมอยู่ผังPC)

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    คนพัฒนาน้อย เกมใหญ่ ลงหลายคอนโซลในวันเดียว คงได้เล่นแต่ช้าหน่อย สำหรับ PC (มั้ง..TT_TT)

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ความจริง bungie แกจับงาน exclusive for มานานนะ ตั้งแต่ฮาโลภาคไหนไม่รู้ จู่ๆมาทำมัลติเพล็ตฟอร์มมันก็นะ
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    รายได้หด ขำ ดูgtaเป็นตัวอย่าง ลงแค่คอนโซลแค่2เครื่องก็สบายไปทั้งชาติแล้ว

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เอาตรงๆ กันไปเลยว่า ถ้าลง PC จะขาดทุนมากกว่า คอลโซล เพราะ ของก็อป มันเยอะ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    ไม่ลงกรุก็ไม่เล่น

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    มันเป็นMMOไม่ใช่หรอไม่น่าจะเกี่ยวกับเรื่องก็อบหรอก MMOเดี้ยวนี้ก็ไม่เห็นทำเป็นmultiplatformนะครับ เว้นแต่FFonlineที่ทำลง2เครื่องPCกับPS

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    -_- Multiplayer online เดี๋ยวนี้เซิฟเถื่อนมีเยอะครับ หลายๆเกมด้วย บางเกมฟอร์มยักษ์ ถึงจะมาช้าหน่อยอย่างเช่น BF3 -_-
    คือพูดง่ายๆ PC มันเถื่อนได้ทุกรูปแบบล่ะครับ เค้าเลยกลัวตรงนี้ละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Johnniehut อ่านกระทู้
    ความจริง bungie แกจับงาน exclusive for มานานนะ ตั้งแต่ฮาโลภาคไหนไม่รู้ จู่ๆมาทำมัลติเพล็ตฟอร์มมันก็นะ
    ตอนนี้เขาอยู่กับ Activistion ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    Yes!!

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    มันเป็นเกมส์ที่เล่น Multiplayer นะ เล่นเถื่อน คงไม่สนุก เกมส์นี้ก็น่าสนใจไม่น้อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 30th April 2014 เมื่อ 16:32

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เกมอะไรน่าเล่นจริงๆเสียดาย PC ไม่มี

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    มันเป็นแนวไหนหว่า MMORPG openworldหรอครับ? หรือว่าคล้ายๆBorderland ที่co-opผ่านด่านเอา?

เคยดูคลิปสาธิตเห็นเขาบอกว่าจับกลุ่มกับเพื่อนแล้วทำภารกิจ เลยงงๆ

Timelord
    กล่าวขอบคุณ
    1,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    แปลกจัง ทั้งๆที่ใช้คอมสร้างแท้ๆ
    อุปกรณ์ IT Review
    http://itherehere.chakarin.com/

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    เก็บตังรอ หุหุ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    คิดแบบนี้ รายได้จะหดเอานะ
    เจ้ครับ Battlefield 4 ที่ว่าต้องเล่นใน PC ยังแพ้จำนวนคนออนไลน์ของ Console เลยเจ้ จะหาว่าผมโม้วอีก bf4stat.com เช็คซะ

ถ้าให้ Ubisoft เลือกว่าจะเอา Watchdog, The Division ลง Console หรือ PC คุณคิดว่า Ubisoft จะเลือกลงอะไร ถ้าอยากให้ตัวเองได้กำไร ?

PC น่ะ คนเล่นเยอะนะ แต่ขายได้น้อย เข้าใจตรงกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เย้ดีจังเลยโว้ยไม่ลง PC 5555++++++++++++++++++++++++++++ อดไปอิกเกม เหมือนเช่น daibo 3 5555++
    พอดีเล่นได้ทุกเกม ต้องขอบคุณ console ที่มีอยู่ที่บ้าน

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boonza02 อ่านกระทู้
    เย้ดีจังเลยโว้ยไม่ลง PC 5555++++++++++++++++++++++++++++ อดไปอิกเกม เหมือนเช่น daibo 3 5555++
    daibo3 คืออะไรครับ diablo3ป่าวถ้าใช่มันลงpcเครื่องแรกเลยนิ

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boonza02 อ่านกระทู้
    “ผมหวังว่าเกม Destiny เวอร์ชั่นพีซีจะออกมาให้เห็นได้ง่ายๆ แต่มันมีจุดที่ซับซ้อนนิดหน่อย
    แต่นั่นก็ไม่ได้หมายความว่าจะไม่มี Destiny เวอร์ชั่นพีซีในอนาคต แต่มันยังมีไม่ได้ในตอนนี้”

ลองอ่านดีๆครับ ส่วนตัวผมว่ามันก็ลงพีซีนะเท่าที่อ่านมาแต่อาจได้เล่นช้ากว่าconsoleเท่านั้น

เพราะพี่แกต้องทำตั้ง4แพลตฟอร์ม แล้วต้องทำให้เสร็จตามกำหนดอีก
    ❤❤ The Division ❤❤

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    อยากจะลงในไหนก็ลงไปเหอะครับ อย่าคิดว่าลงคอนโซลแล้วจะหนีพวกสายมืดทั้งหลายไปได้