ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86

ช่วยด้วยครับ!! youtube อะครับ!!

คือ หน้าจอของ youtube ของ ie กับ firefox มันไม่เท่ากันอะครับ ต้องแก้ของ firefox ยังไงให้เป็นแบบ ie ครับ

นี้ของ ie ครับ

นี้ของ firefox ครับ

firefox มันเป็นตอนที่เปิดเต็มจออะครับ พอเปิดแล้วก็เป็นแบบในภาพเลยอะครับ แต่ ie มันไม่ขยายตามอะครับ ต้องทำยังไง ถึงจะให้ firefox เป็นแบบ ie อะครับ (firefox มันจอใหญ่+ไม่คุ้นอะ)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ลองกดตรงสี่เหลี่ยมข้างๆที่ปรับเต็มจอดูครับ

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ถ้าเป็นWindows 8 น่าจะเป็นจากwindows ละครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mokemoon อ่านกระทู้
    ลองกดตรงสี่เหลี่ยมข้างๆที่ปรับเต็มจอดูครับ
    อยู่ตรงไหนหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sunshinekung อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นWindows 8 น่าจะเป็นจากwindows ละครับ
    แล้วไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไหมอะครับ

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้
    อยู่ตรงไหนหรอครับ
    ใกล้ๆที่เปลี่ยนเป็น full screen อะครับ สี่เหลี่ยมผืนผ้า

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    กด ctrl+หมุนลูกกลิ้งที่เม้าดูครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    546
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    Blog Entries
    6
    ตามพี่ teerawat2880 เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Real men cry อ่านกระทู้
    ลองกดแล้วครับ เป็นอย่างงี้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teerawat2880 อ่านกระทู้
    กด ctrl+หมุนลูกกลิ้งที่เม้าดูครับ
    ลองแล้วครับ แต่ทุกอย่างก็เล็กตามไปด้วยเลยอะครับ(อ่านตัวหนังสือไม่ออกเลยอะครับ)

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    น่าจะเป็นที่การแสดงผล ของ Browser อย่างใน IE คือ มาตราฐาน คือ ล็อคจอไว้แค่นั้น ถ้าอยากเพิ่มก็ให้ขยายเอา

ส่วนใน Firefox ปรับขนาด ตามจอภาพ

แนะนำให้ใช้ Chrome ไม่ก็ IE11-12 ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้
    ลองแล้วครับ แต่ทุกอย่างก็เล็กตามไปด้วยเลยอะครับ(อ่านตัวหนังสือไม่ออกเลยอะครับ)

ลองหมุนอีกทางรึยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    น่าจะเป็นที่การแสดงผล ของ Browser อย่างใน IE คือ มาตราฐาน คือ ล็อคจอไว้แค่นั้น ถ้าอยากเพิ่มก็ให้ขยายเอา

ส่วนใน Firefox ปรับขนาด ตามจอภาพ

แนะนำให้ใช้ Chrome ไม่ก็ IE11-12 ดีกว่า
    คือก่อนที่ผมจะมาใช้ firefox (เพิ่งเปลี่ยนมาใช้เมื่อวานอะครับ) ผมก็ใช้ ie อยู่ครับ แต่ทีนี้ ว่า ie ช้าอะครับ+รองรับบางเว็บไม่ได้ ผมก็เลย ลองมาใช้ chrome ดู แต่ ว่า chrome มันเข้าใจยากอะครับ ^^ ก็เลยลองมาใช้ firefox ดู แล้วก็ติดใจ firefox ขึ้นมาอะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teerawat2880 อ่านกระทู้
    ลองหมุนอีกทางรึยังครับ
    ลองดูทั้ง 2 ทางแล้วครับ ก็เป็นเหมือนกันครับ คราวนี้ ตัวหนังสือใหญ่มากๆ + จอ ใหญ่มากๆ เลยครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ลองใช้ chrome ดีกว่านะผมว่าสะดวกกว่าเยอะเลย แล้วมันก็ไม่หน่วงด้วย ใช้ firefox แล้วมันอืดๆยังไงไม่รู้องทำความเข้าใจ chrome แล้วคุนจะติดใจ

ถ้าเปรียบเทียบภาพรวม ผมว่า chrome เหมือน ฮ.คอบเตอร์ ออกตัวเร็ว เคลื่อนที่เร็ว ถึงจะอาวุธไม่เยอะ แต่อาศัยความรวดเร็วคล่องตัวเป็นหลัก

ส่วน firefox คือรถถัังประจันบาร เคลื่อนที่ช้าหน่อย ออกตัวช้า แต่พอเร่งเครื่องแล้วก็ไปยาวๆ อาวุธหนักครบมือ แต่คล่องตัวสู้ chrome ไม่ได้

ส่วน IE ผมให้เต็มที่คือ จักรยานติดปืนแก็ป แถมยังเป็นจัดรยานรุ่นเก่าขี่อยู่ดีๆโซ่ตกต้องลงมาซ่อมอีก

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ลองใช้ chrome ดีกว่านะผมว่าสะดวกกว่าเยอะเลย แล้วมันก็ไม่หน่วงด้วย ใช้ firefox แล้วมันอืดๆยังไงไม่รู้องทำความเข้าใจ chrome แล้วคุนจะติดใจ

ถ้าเปรียบเทียบภาพรวม ผมว่า chrome เหมือน ฮ.คอบเตอร์ ออกตัวเร็ว เคลื่อนที่เร็ว ถึงจะอาวุธไม่เยอะ แต่อาศัยความรวดเร็วคล่องตัวเป็นหลัก

ส่วน firefox คือรถถัังประจันบาร เคลื่อนที่ช้าหน่อย ออกตัวช้า แต่พอเร่งเครื่องแล้วก็ไปยาวๆ อาวุธหนักครบมือ แต่คล่องตัวสู้ chrome ไม่ได้

ส่วน IE ผมให้เต็มที่คือ จักรยานติดปืนแก็ป แถมยังเป็นจัดรยานรุ่นเก่าขี่อยู่ดีๆโซ่ตกต้องลงมาซ่อมอีก
    ขอบคุณที่แนะนำนะครับ ^^ เดี่ยวจะลองดูใหม่ละกันนะครับ ^^
    แล้วพอจะมีวิธีตั้งให้ chrome เหมือน ie ไหมครับ ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ลบแล้วติดตั้งใหม่

ลบด้วยโปรแกรมนี้ Revo uninstaller

รีสตาร์ท

ติดตั้ง firefox ใหม่

ก่อนลบให้แบ็กอัพ bookmark ไว้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manmao อ่านกระทู้

ลบด้วยโปรแกรมนี้ Revo uninstaller

รีสตาร์ท

ก่อนลบให้แบ็กอัพ bookmark ไว้ด้วย
    จะลองดูนะครับ ^^ เดี่ยวมาบอกผลนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manmao อ่านกระทู้

รีสตาร์ท

โหลดไม่ได้แล้วอะครับ T_T