ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266

Rockstar ออกมาประกาศผลกระทบทั้งหมดหลังจาก Gamespy ถูกปิดตัว

Rockstar ได้ออกมาประกาศว่า หลังจากที่ Gamespy ถูกปิดไป อาจจะมีบางเกมที่จะได้รับผลกระทบ อย่างเบาเลยก็คือระบบ Leaderboard หายไป แต่ถ้าอย่างหนักเลยก็คือเล่น Multiplayer ไปไม่ได้ตลอดกาลเลยครับ แล้วมีเกมไหนได้รับผลกระทบบ้างล่ะ มาดูกัน

Max Payne 3 : โหมด Multiplayer จะเล่นไม่ได้อีกต่อไปสำหรับเวอร์ชั่น Mac
    Red Dead Redemption / RDR Game of the Year Edition / RDR Undead Nightmare : ระบบ Stat กับ Social Club Services จะถูกเอาออก สำหรับเวอร์ชั่น Xbox 360 ส่วนเวอร์ชั่น PS3 ส่วน Leaderboard จะถูกเอาออกด้วย
    Grand Theft Auto 4 / GTA4 Complete / GTA Episodes from Liberty City : ระบบ State กับ Social Club Services จะถูกเอาออก สำหรับเวอร์ชั่น Xbox 360 กับ PC ส่วนเวอร์ชั่น PS3 ในส่วน Leaderboard จะถูกเอาออกด้วย
    Midnight Club Los Angeles / MCLA Complete Edition : เวอร์ชั่น PS3 จะไม่สามารถเล่น Multiplayer หรือใช้ Feature ใดๆเกี่ยวกับ Multiplayer ได้เลยครับ ส่วนเวอร์ชั่นอื่นจะยังเล่น Multiplayer ได้ เพียงแต่จะใช้ Feature Multiplayer ต่างๆไม่ได้ครับ
    Grand Theft Auto: Chinatown Wars (สำหรับ PSP และ Nintendo DS เท่านั้น) : ผู้เล่นจะสามารถไม่สามารถปลดล็อคคอนเทนต์จาก Social Club , เว็บไซค์ Social Club ถูกเอาออก และการติดตาม Stat จะถูกเอาออกครับ
    Beaterator : ไม่สามารถใช้ Feature จาก Social Club ได้อีกต่อไป
    Midnight Club 3: Dub Edition / MC3: Dub Edition Remix : ไม่สามารถเล่น Multiplayer ได้อีกต่อไป รวมไปถึง Leaderboard ในเกมก็จะถูกปิดด้วย
    ก็มีกันเท่านี้ครับ ชาว PC นั้นนอกจาก Max Payne 3 ที่เล่น Multiplayer ไม่ได้อีกต่อไปสำหรับเวอร์ชั่น Mac แล้วก็ดูเหมือนว่าจะไมไ่ด้รับผลกระทบอะไรใดๆมากนัก แต่สำหรับชาว PS3 นี่ถือว่าร้ายแรงเอาเรื่องเลยทีเดียวล่ะ ส่วน GTA V หายห่วงครับไม่เป็นอะไรแน่นอน ยกเว้นเวอร์ชั่น PC ที่รอแล้วรออีกก็ยังไม่มานะครับ ฮา

เครดิตข่าว:http://www.juropy.com/2014/04/rockst...8%B1%E0%B9%89/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    กระทบกันเป็นเเถบเลยย

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    Game spy หายไปเลย จำได้เกมเก่าๆมีเยอะหลายเกมที่ใช้ระบบนี้ เกมที่ออกมาระยะหลังๆ ก็ใช้ระบบอื่นหมด
    เพราะว่าระบบมันดีกว่า
    [IMG][/IMG]

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    Game spy นี่รู้สึกเคยใช้มันเกมเดียว "Battle realms"

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    GTA V แพทช์ใหม่ทำเครื่องตูค้างบ่อยมาก

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    พึ่งรู้ว่ามี Gamespy บน เกมส์ Console ด้วย

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ตายกันเป็นแถบๆ รู้สึกเสียดายเห็นกันมานาน game spy
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mildearth อ่านกระทู้
    GTA V แพทช์ใหม่ทำเครื่องตูค้างบ่อยมาก
    เฮ้ยยยย ... อย่ามาเนียนนน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ firemanza อ่านกระทู้
    เฮ้ยยยย ... อย่ามาเนียนนน่ะ
    เนียนอะไรอ่ะ งง

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    แล้วของค่ายอื่นเป็นยังไงมั้งครับ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mildearth อ่านกระทู้
    เนียนอะไรอ่ะ งง
    แซวเฉยๆๆหน่ะ