ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,182

เกมใหม่น่าเล่นในเดือน พฤษภาคม ประจำปี 2557

-== เกมใหม่น่าเล่นในเดือน พฤษภาคม ประจำปี 2557 ==-

กลับมาอีกครั้งครับกับเกมใหม่ประจำเดือน พูดซะเหมือนเมน ฮ๋าๆ เกมในเดือนนี้น้อยแต่ เป็นสุดยอดเกมในหลายๆเกมเลย จะมีเกมใดบ้างไปชมกันครับ

**ข้อมูลข่าวอยู่ในคลิปนะครับ เลยไม่มีอักษรให้อ่านครับ
    *** และต้องขออภัยกับท่านที่ไม่ชอบรูปแบบของวิดีโอด้วยนะครับ
    **** ถ้ามีข้อมูลไหนผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยนะครับ

ลงแล้วโอเคนะ จบนะ

09/05 Bound by Flame - PC, PS4, PS3, X360
    20/05 Transistor - PC, PS4
    20/05 Wolfentein: The New Order - PC, PS4, PS3, X360, XB1
    23/05 Tropico 5 - PC
    27/05 Watch Dogs - PC, PS4, PS3, X360, XB1

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ketaro121 : 2nd May 2014 เมื่อ 03:33

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    จะดีมาก ถ้ามีรายชื่อเกม ให้ดู งั้นผมไปและ บาย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    จริงๆน่าจะทำมาสองทางเลือกนะ อันนี้มัดมือชกดูวีดีโออย่างเดียว

ซึ่งผมก็ไม่ชอบดูเหมือนกัน ผมขี้เกียจกรอบางตอนที่ผมไม่อยากดู แถมเน็ตก็กากดู HD ลำบากอีก

ก็แล้วแต่นะ แต่ผมขอบาย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,182
    **ข้อมูลข่าวอยู่ในคลิปนะครับ เลยไม่มีอักษรให้อ่านครับ
    *** และต้องขออภัยกับท่านที่ไม่ชอบรูปแบบของวิดีโอด้วยนะครับ
    **** ถ้ามีข้อมูลไหนผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยนะครับ

ผมพิมพ์ชัดแล้ว ถ้าคุณไม่ดูก็ไม่ได้ว่า คนที่ต้องการดูแบบนี้ก็มีครับ แล้วอีกอย่างผมทำแบบนี้มาเป็นปีแล้ว
    รบกวนบอร์ดเดือนละครั้ง ผมไม่ได้อัพเดตให้ดูทุกวัน แล้วข่าวพวกนี้ท่านอื่นๆที่ลงไว้ให้อ่านอยู่แล้ว อัพเดตข่าวใหม่ๆให้อ่านทุกวัน
    ทำไมท่านสองคนไม่ไปอ่านละครับ อย่างน้อยก็ให้มีที่ยืนบ้าง ไม่ใช่ไม่ชอบแล้วปัด เกลียดน่ารำคาญไปเลย เปิดใจรับอะไรบ้างก็ดีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,641
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เป็นกำลังใจให้ท่านเจ้าของกระทู้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ketaro121 อ่านกระทู้

ผมพิมพ์ชัดแล้ว ถ้าคุณไม่ดูก็ไม่ได้ว่า คนที่ต้องการดูแบบนี้ก็มีครับ แล้วอีกอย่างผมทำแบบนี้มาเป็นปีแล้ว
    รบกวนบอร์ดเดือนละครั้ง ผมไม่ได้อัพเดตให้ดูทุกวัน แล้วข่าวพวกนี้ท่านอื่นๆที่ลงไว้ให้อ่านอยู่แล้ว อัพเดตข่าวใหม่ๆให้อ่านทุกวัน
    ทำไมท่านสองคนไม่ไปอ่านละครับ อย่างน้อยก็ให้มีที่ยืนบ้าง ไม่ใช่ไม่ชอบแล้วปัด เกลียดน่ารำคาญไปเลย เปิดใจรับอะไรบ้างก็ดีนะครับ
    ผมขี้เกียจดู จบนะ

แล้วอีกอย่าง คำว่าเปิดใจ อย่าใช้สุรุ่ยสุร่าย เพราะในเมื่อคนมันไม่ชอบ ต่อให้เปิดดู มันก็ไม่ชอบ และก็ยังมีคนที่ดูหนิ เขาชอบก็ชอบไป คือยังไม่มีใครว่าอะไรเลยนะ คห. บนเขาก็แนะนำ

ผมจะไม่พูดว่าสอนนะ ผมจะพูดให้คุณไปคิด เวลาคุณทำสินค้าตัวนึงขึ้นมา คุณจะดึงดูดยังไง ให้คนหันมาซื้อสินค้าของคุณ ให้คนสนใจของคุณ ลองกลับไปคิดดู

ทำไมคุณไม่เขียนชื่อเกมสัก สองสาม เกม คำอธิบายสักนิด อย่างน้อยมันก็เชิญชวนให้คนเข้าไปดูได้

และก็นะ คำว่าเปิดใจ อ่ะ ไม่ใช่พอทำอะไรไม่สำเร็จ จะให้คนอื่นหยิบมาใช้ มันไม่ใช่นะจ๊ะ

อีกอย่าง ยังไม่มีใคร ด่าคุณ จบนะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    แล้วมาบอกเพื่อ?

เข้าเรื่อง รู้สึกเริ่มชอบ บาวดฺ์ บาย เฟรม แล้วแฮะ ท่าทางการต่อสุ้มันดูลื่นไหลดี
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    คนเรานี่ก็แปลกเนอะ ไม่ชอบ แต่ก็เข้ามาดู แถมไปว่าเค้าอีก ไม่ได้มีใครบังคับเล้ย

เค้ามีรูปแบบนำเสนอแบบนี้มาตั้งนานแล้ว ผมเคยนั่งดู ถามว่า มันคือการทำอะไรไม่สำเร็จตรงไหน แค่ไม่ถูกใจคนไม่กี่คนมากกว่ารึเปล่า มันเอาเปรียบทางความคิดไปนะครับ

ประชาธิปไตย ครับ ไปชอบก็ปิดไปรออ่านของท่านอื่น แทนสิครับ ไม่ยากเลย หรือถ้าจะบอกว่าแนะนำก็หัดพูดให้มันน่าฟังกว่านี้หน่อยก็ดีนะครับ

ไม่ได้มาม่านะ กินข้าวแล้ว แค่ไม่ชอบการกระทำเฉยๆ ถ้าผมพูดไรผิดก็ให้สังคมบอร์ดประนามได้เลย แต่ก่อนด่าผมอ่านดีๆ ก่อนนะครับ ขอบคุณขรั๊บ

ขอบคุณ จขกท ด้วยครับ ผมส่องคลิปท่านมาหลายเดือนล่ะ มันสั้นง่ายๆดี transistor น่าเล่นแหะ อิอิ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    GTA V คงเป็นหมันไปแล้วมั้งครับ ข่าวเงียบไปหลายเดือนเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ถ้าคุณพูดว่าประชาธิปไตยได้ แล้วคุณจะมาแคร์กับที่ผมพิมพ์ทำไม ในเมื่อคุณบอกเองประชาธิปไตย ผมจะพิมพ์อะไรก้ได้ ผมไม่ได้ " ด่า " จขกท. ด้วยซ้ำ ช่วย แหกตา ด้วย ว่าไม่มีใครด่าเลย ก็ไม่ชอบ ก็เลยบอก คือถ้าไม่ชอบห้ามพิมพ์เลยว่างั้น ต้องหุบปากไป ถ้าชอบพิมพ์ได้อย่างเดียว

ปัญญาอ่อนว่ะ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momowalker อ่านกระทู้
    คนเรานี่ก็แปลกเนอะ ไม่ชอบ แต่ก็เข้ามาดู แถมไปว่าเค้าอีก ไม่ได้มีใครบังคับเล้ย

เค้ามีรูปแบบนำเสนอแบบนี้มาตั้งนานแล้ว ผมเคยนั่งดู ถามว่า มันคือการทำอะไรไม่สำเร็จตรงไหน แค่ไม่ถูกใจคนไม่กี่คนมากกว่ารึเปล่า มันเอาเปรียบทางความคิดไปนะครับ

ประชาธิปไตย ครับ ไปชอบก็ปิดไปรออ่านของท่านอื่น แทนสิครับ ไม่ยากเลย หรือถ้าจะบอกว่าแนะนำก็หัดพูดให้มันน่าฟังกว่านี้หน่อยก็ดีนะครับ

ไม่ได้มาม่านะ กินข้าวแล้ว แค่ไม่ชอบการกระทำเฉยๆ ถ้าผมพูดไรผิดก็ให้สังคมบอร์ดประนามได้เลย แต่ก่อนด่าผมอ่านดีๆ ก่อนนะครับ ขอบคุณขรั๊บ

ขอบคุณ จขกท ด้วยครับ ผมส่องคลิปท่านมาหลายเดือนล่ะ มันสั้นง่ายๆดี transistor น่าเล่นแหะ อิอิ
    ไม่ชอบก็อย่าเข้ามาดู นี้มันประชาธิปไตยตรงไหนอะครับ = =

โลกแคบไปรึเปล่า ประชาธิปไตยคือทุกฝ่ายมีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นไม่ใช่หรอครับ ไม่ใช่ไม่ชอบคนนี้แล้วเงียบด่าอะไรไม่ได้
    ผมว่าในโลกของการทำสื่อมันก็มีทั้งคนชอบและไม่ชอบ การทำใจยอมรับของคนทำผลงาน มันก็เป็นหน้าที่อย่างหนึ่งนะครับ
    รู้และรับฟังนำมาปรับปรุงแล้วแก้ไข ทำมานานแล้วก็จริง แต่อาจมีคนแอบบ่นมานานแล้วก็ได้ แต่เขาแค่เงียบ ขี้เกียจออกมาพูด

ส่วนตัวผมไม่อะไร หรอก แบบเป็นคลิปก็ดูได้เพลินดี แต่จะให้ไปเบียดเบียนความคิดคนอื่นมันก็น่าเกลียจไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Msguzs : 1st May 2014 เมื่อ 08:58
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ถ้าเกิดการทะเลาะกันของพวกท่านทำให้ Mod หรือ Admin ลบกระทู้ ผมจะโครตเสียดายกระทู้ดีๆ กระทู้นี้เลย.

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    กระทู้ดีครับ ถ้าอยากทะเลาะกัน ไปที่อื่นครับ ผมมีความสุขที่ได้ดูข่าวเกม

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ketaro121 อ่านกระทู้

อย่าคิดมากเลย มีผิดพลาดกันบ้างเป็นไรไป จะประชาธิปไตยหรือไม่ยังไงก็แล้วแต่ผู้อ่าน อยู่ในโลกออน์ไลน์ อย่าไปคิดมาก ดราม่ากันเปล่า ส่วนตัวเเล้วผมก็ไม่ชอบนะ แต่ก็ช่างเหอะ อย่าได้ใส่ใจ แ ค่นั้นล่ะ
    Asus ROG gl552v i7 6700HQ KINGSTON 16GB DDR4 2133mhz GTX960m 4GB DDR5 SAMSUNG SSD128GB+HDD1TB

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    Bound By Flame จะไวไปไหนเปิดตัว2-3เดือนเกมส์ออกละ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momowalker อ่านกระทู้

ก็นี่แหล่ะ คือประชาธิปไตย มันต้องมีทั้งชอบและไม่ชอบมั้งนะ จะให้ชอบอย่างเดียว แล้วไม่มีสิทธ์ไม่ชอบมันก็ไม่ใช่นะ จขกท เขาจะรับไ้ด้หรือไม่ได้ ก็แล้วแต่เขา เพราะนี่มันเว็บบอรอ์ดส่วนกลาง ไม่ใช่ของใคร ทุกมีสิทธ์ชอบหรือไม่ชอบก็ได้ เข้าใจตรงกันนะ ถ้าที่อย่างคุณว่า ผมว่า****คือผเด็จการแล้วล่ะ โอเคนะ
    Asus ROG gl552v i7 6700HQ KINGSTON 16GB DDR4 2133mhz GTX960m 4GB DDR5 SAMSUNG SSD128GB+HDD1TB

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    หมายาม ทำไมรถระเบิดมันเป็นแบบ นั้น!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Real men cry อ่านกระทู้
    ถ้าเกิดการทะเลาะกันของพวกท่านทำให้ Mod หรือ Admin ลบกระทู้ ผมจะโครตเสียดายกระทู้ดีๆ กระทู้นี้เลย.
    ถามอะไรอย่างนะครับ คนในลายเซ็นชื่ออะไรอ่ะคับ แล้วตอนที่ฉายในลายเซ็นต์รหัสไรอ่ะครับ ขอบคุณครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    จะดีมาก ถ้ามีรายชื่อเกม ให้ดู งั้นผมไปและ บาย
    เรื่องของนายเลย ไม่มีใครอยากรู้เลยครับ เค้าอุตส่าหามาให้ยังมาทำงี้อีก นิสัยตรงตามภาพโปรนายเลยครับ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ผมว่าควรเอาคำติชมไปพัฒนาผลงานที่ดีในอนาคต ดีกว่าที่จะมาทะเลาะกันนะครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 327

YES! YES! YES! YES! YES! YES! YES! YES!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย max502101189 : 1st May 2014 เมื่อ 09:57

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมตั้งกระทู้ให้ไปทะเลาะกันให้มั้ยครับ ผมเห็นเยอะละที่ทะเลาะกันไม่ใช่เพราะคำด่าบ่นไรพวกนั้นหรอก
    แต่มักมาจากคำที่ดูเหมือนจะเขวะและเสียดสีกันมากกว่า บางคนก็ตั้งใจบางก็ไม่ได้ตั้งใจ ที่ไม่ได้ตั้งใจ
    ก็คงเพราะความรู้สึกเวลาพูดจริงกับที่สื่อออกมาจากตัวหหนักสือ มันให้ความรู้สึกต่างกัน
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pogpagasd อ่านกระทู้
    เรื่องของนายเลย ไม่มีใครอยากรู้เลยครับ เค้าอุตส่าหามาให้ยังมาทำงี้อีก นิสัยตรงตามภาพโปรนายเลยครับ
    ไม่มีใครอยากรู้.... ?

555+ ได้อ่านบ้างป่าว มีส่วนไหนของประโยคที่ผมบอกว่า คนอื่นจะไม่ชอบเอานะ ทำแบบนี้ ? ปัญญาอ่อน อ่านหนังสือยังตีความไม่ออกเลย บอร์ดนี้ก็แปลก ติไม่ได้ ก็ดีจะได้รู้ โพสต์อะไรต้องมีคนชมอย่างเดียว แล้วก็ต้องอวยกันเท่านั้น ไม่งั้น จะแปลกในสังคม อีกอย่างผมไม่ได้ด่าอะไรเลย ถามจริงได้อ่านบ้างป่าว บอกว่าไม่ได้ " ด่า " คนไทยนี่มันอ่านกันกี่บรรทัดวะ หรืออ่านคำเดียวเข้าใจความหมายเลย ***เหอะครับ ถ้าทำอะไรแล้วต้องมีคนอวย ติอะไรไม่ได้ก็เชิญ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    หยุดเถอะครับ ตุ๊ด ก็แค่ดูคลิป หาเรื่องดราม่า ซะงั้น

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    เอาเป็นว่าต่างคนต่างหยุดแล้วกัน ทะเลาะกันมันไม่สนุกนะ ใจเย็นๆกันเน้อ
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

Tags for this Thread