ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

The Amazing Spider Man 2: Rise Of Electro ผงาดจอมอสุรกายสายฟ้า Review (Spoiler)

The Amazing Spider-Man 2

หนังภาคต่อโคตรอภิมหาอลังการงานสร้างเลย อลังกว่าแคป 2 ซะอีกนะ แต่ผมไม่รู้ว่าโซนี่จะสร้างไปถึงไหนนะ
    แต่บอกได้เลยว่า เด็ดกว่าภาคที่แล้วอีกแต่เรื่องบทอาจจะมีมึนๆนิดหนึ่ง บางทีก็งงว่า พี่แม็กซ์มาได้อย่างไงหรือ
    พวกผู้บริหารกับหน่วยรักษาความปลอดภัยพิเศษ ถึ่งจู่ๆพึ่งออกมากัน แล้วเรื่องของหน่วยงานลับของรัฐบาลอีก
    เหมือนจะเรียบเรียงบทไม่ดีเท่าไรดูมั่วๆไปหมดแต่พอมากลางๆ ก็กลับมาประเด็นหลักซะที การเกริ่นแนะนำ
    ตัวละครก็ถือว่าโอเคเข้าใจง่ายขึ้น และก็เพิ่มเติมความสัมพันธ์ระหว่างปีเตอร์กับเกว็นในเชิงลึกมากขึ้นกับปัญหา
    ของทั้ง 2 ตัวละครปรากฏออกมาได้ชัดขึ้นยิ่งขึ้น ฉากสู้ดูมันส์และตื่นเต้นกว่าเดิมตอนต้นเรื่องเหมือนกับว่าโชว์
    ทักษะต่างๆ ของสไปดี้ที่มีประสบการณ์การต่อสู้เพิ่มมากขึ้นด้วย เห็นได้จากลีลาการกวนซึ่งเหมือนภาคนนี้จะ
    กวนมากกว่าเดิมใส่มุกตลกๆเยอะด้วย แต่ก็ไม่ลืมฉากเรียกน้ำตาที่ทำเอาเศร้าสุดๆ(น้ำตาเกือบไหล)แต่ความตึง
    เครียดดูจะลดลงไปบาง แต่ก็ใส่ความโกรธแค้นที่ต่อสไปดี้ที่ขาดหายไปในภาคแรกแทบจะทำให้ทั้งเมืองพินาศ
    เลยทีเดียวและก็อีกเป็นอีกเรื่องที่ได้ปู่สแตน ลี ก็โผล่ตัวออกมาอีกเช่นเคย ในเรื่องของ CG ถือว่าอยู่ในระดับ
    โคตรโหดใส่กันไม่หยุดในฉากการปรากฏตัวของอีเล็คโทร ที่มาพร้อมกับเสียงดนตรีอิเล็คโทรดูทำให้ดูน่าเกร่ง
    ขามขึ้นมาโดยทันที และการเล่นดนตรีโดยใช้การชิ่งไปมาของกระแสไฟฟ้าบนคอยล์ไฟฟ้า แต่รู้สึกว่าบทของ
    แฮรี่ ออสบอร์นในกรีนกอบลินดูยังน้อยอยู่แต่คงจะเห็นบทเต็มๆในภาคหน้าแน่ๆ และก็มีการเผยตัวของชายใส่
    หมวกปริศนาที่เคยโผล่ในภาคแรกที่เห็นแต่เงาแล้ว แต่ผมก็จำชื่อไม่ได้ว่าชื่ออะไรและการตัดจบที่ทำให้คนดู
    อารมณ์ค้างก็การต่อสู้ระหว่างสไปดี้กับไรโน่ในยกแรก คงจะมีต่อในยกที่ 2 นะดูลุ้นมาก ถือว่าเป็นเรื่องที่ 2
    ละที่จบได้คาใจมากๆ ไม่แพ้เดอะ ฮอทบิท 2 เลยทีเดี๋ยว ความยาว 2ชม. 16 นาที

สรุปคะแนน 8/10 ถือว่าเป็นหนังฮีโร่ภาคต่อที่เนื้อเรื่องเข้มที่ไม่ควรพลาดแต่ประการใด และความลึกลับของ
    ออสคอร์ปที่ดูเหมือนจะเพิ่มความยิ่งใหญ่ในเรื่องที่มากขึ้น การเผยรายละเอียดของตึกที่มากกว่าภาคที่แล้ว
    หรือความไฮเทคในเรื่อง และเป็นอีกเรื่องที่ควรจะดู 3D อย่างยิ่งทำได้ดูโดยไม่ปวดหัว และมีการโปรโมตหนัง
    X-Men: DOFP สั้นๆ แต่ไม่รู้ว่าจบเครคิดมีอีกหรือป่าวนะ พอดีออกมาก่อน

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 3rd May 2014 เมื่อ 14:28 เหตุผล: The Amazing Spider Man 2: Rise Of Electro ผงาดจอมอสุรกายสายฟ้า Review (Spoiler)
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมดูหนัง3Dมาหลายเรื่องนะ ใจจริงไม่อยากดูหรอกเพราะมันไม่ได้อย่างที่หวัง แต่เรื่องนี้ทำให้ผมได้รับความรู้สึก3มิติจริงๆๆตั้งเคยดูมาเรื่องนี้3มิติดีที่สุดสำหรับผม
    CGนี้สุดยอดมากเลย สายฟ้าของตัวโกงดูสวยดี ออกแบบฉาก slow motion ได้ดีน่ะ
    ฉากต่อสู้ถือว่าทำได้ดีมาก ฉากชิ้นส่วนเล็กๆดูเข้าตาดี ดราม่าป่นบู้ทำได้ไม่น่าเบื่อดี ฉากสู้แรดนี่สู้น้อยไป แต่มันเป็นผลพวงต่อยอดภาคต่อ(ละมั่ง)
    สปอยคุมดำแต่นางเอก T-T เสียใจมาก
    ส่วนตัวผมอ่านรีวีวของท่านอื่นเข้าบอกว่า หนังเรื่องนี้ไม่ใช่หนังของเด็กแล้วมันเป็นหนังของวัยรุ่นขึ้นมา ส่วนตัวผมเห็นด้วยกับเขาเลย
    ปล.ผิดไงก็ขอโทษด้วย แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    1,346
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,153
    x-man หนังเกย์รึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aa12 อ่านกระทู้
    x-man หนังเกย์รึเปล่า
    กล้าเล่นนะท่าน 555
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

Error 404 not found
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ยังไม่ดูภาค 1 เลย555

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [King]-Spin อ่านกระทู้
    ยังไม่ดูภาค 1 เลย555
    ต้องดูครับเดี๋ยวจะงงว่า ทำไมมันเกิดอะไรขึ้น ปริศนามาเรื่อยๆนะครับเรื่องนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เพิ่งไปดูมา เศร้านางเอกตาย (ลุงสแตนลีทำหน้า งง ฮาดี)

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    วันนี้ผมก็ไปดูมาเหมือนกันครับ ไปตั้งแต่โรงเปิดเลย (ตอนจองนี่ที่นั่งว่างทั้งโรง ผมกะเพื่อนนั่งแถวบนสุด เก้าอี้ 9-10 สะใจมากครับ)
    ส่วนตัวถือว่าทำออกมาได้ดีมากครับ(ผมไม่ขอเทียบกะ3ภาคก่อนนะ)
    ตัวของปีเตอร์ พาร์คเกอร์ ดูมีมิติขึ้นครับ ฉากต่อสู้สลับกับฉากดราม่าเรื่อยๆ (เด็กนั่งข้างๆผมเข้าดราม่าทีไรเด็กเล่นกันตลอด แต่พอฉากสู้กลับนั่งก้นติดเบาะแน่นเลยครับ)
    สำหรับภาคนี้ฉากต่อสู้ยังจัดว่า"น้อย"สำหรับผมครับ แต่ฉากต่อสู้แต่ละฉากนี่บอกได้ว่า โค ตะ ระ อลังการ เลยครับ (อิเล็กโทรนี่เป็นตัวทำอลังการที่หนึ่งเลย)
    ในตัวอย่างนี่เราจะเห็นประมาณว่า CG จ๋าไปหน่อย แต่พอได้เข้าไปดูในโรงจริงๆแล้วแบบว่า สุดยอดมากครับ CG โหดมากตามที่จขก.บอก ภาพเนียนกว่าในตัวอย่างเยอะเลย
    เสียงดนตรีและซาวประกอบนี่จัดได้ว่าเป็นจุดเด่นของภาคนี้เลยครับ ไม่รู้จะบรรยายออกมายังไงดี พูดได้เพียงแค่ "สุดยอดมากๆ"
    ส่วนฉากดราม่าก็สื่อออกมาได้ดีครับ ข้อความต่อไปนี้อาจจะสปอยด์นิดหน่อย
    คือปูมาด้วยเรื่องราวความรักของสไปดี้กะเกวน แล้วก็จบลงที่...... ถือว่าเรียกดราม่าได้มากพอสมควรเลยทีเดียวครับ

ปล.เม้นต์ข้างบนคลุมสปอยไว้หน่อยก็ดีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pug1 : 2nd May 2014 เมื่อ 14:25

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    amazing ภาคแรก บอกตรงๆว่า ห่วย มาก แต่ไม่รู้ภาคนี้จะเป็นยังไง ก็น่าลุ้นเหมือนกัน ^^

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ใครพอจะรู้บ้างว่า มีเครดิตตบท้ายรึปล่าว พอดีผมออกมาก่อน
    แต่ยอมรับว่า CG อลังการมาก

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peeofzero อ่านกระทู้
    ใครพอจะรู้บ้างว่า มีเครดิตตบท้ายรึปล่าว พอดีผมออกมาก่อน
    แต่ยอมรับว่า CG อลังการมาก
    น่าจะมีแต่ footage ของ mystique มาคั่นเท่านั้นเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    จขกท รบกวนนิดเดียวครับ แก้ชื่อกระทู้ ใส่คำว่า spoiler หน่อยครับ
    เห็นบางคนสปอยกัน ไม่เกรงใจปีเตอร์ ปาร์กเกอร์กันเลย 555
    "พูดแบบนี้ ทำได้อย่างเขาหรือเปล่า" | "หนังดี คือหนังที่เราชอบ"
    -มิตรสหายท่านหนึ่ง

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ครับผมจะไปดูวันจันทร์ เข้ามาอ่านรีวิว พอเลื่อนลงมา เซอไพรซ์ซะหมดสนุก เอาเป็นว่า ไม่เป็นไร เพราะผมอ่าน COMIC พอรู้บ้าง 555

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    จบกัน เข้ามาปุ๊บคอมเม้น นางเอกตาย เออดี
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    พีคกว่าเดิมช่วงไคล์แมก แต่บทไม่เนียนยัดเยียดรายละเอียดเยอะเหมือนภาคแรก

ดึงอารมณ์ก็ไม่สุด หลายฉากก็ดูผิดที่ผิดทาง ตัวร้ายก็ปูเรื่องไม่ดีดูไม่สำคัญ ภาคนี้ดูแฟนตาซีมากกว่าไซไฟ

*เป็นผมจะยกไรโน่ไปภาค 3 เกะกะชิบ

ให้ 6/10 ได้ 1 คะแนนจาก CG กะแอ๊คชั่นที่หนุกบ้างแปลกบ้าง

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,784
    ผมว่า ok เลยนะฉบับยกเครื่องใหม่ตัวหนังเต็มไปด้วยปริศนามากมายให้ค้นหาต่อไป เรื่องความสมัพันธุ์ของตัวละครก็ ok เทคนิคแปลกใหม่ดี แต่ action ผมเฉยๆภาค 2 ของ raimi มันส์กว่าเยอะ เห็นด้วยกับ จขกท บทลำดับเหตุการณ์ค่อนข้างมั่วๆ บางอย่างก็ไม่มีที่มาที่ไป ผมให้ 7 /10 แต่อยากรู้คือคนใส่หมวกมันเป็นใคร สงสัยต้องรอดูต่อไปภาค 3

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    ยัดความหวานของพระนางมากเกินไปเข้าใจว่าจะรัดๆ บทให้มันอิมแพ็คแต่ดันไม่อินแฮะ (รึตูโดนสปอยก่อนหน้าเลยเฉยๆ)

สั้นๆกับเรื่องนี้ครับเจอ nanosuit อยู่ตรงหน้า ดันไปเอายาพิษมาฉีดใส่ตัวเอง ตัวละครแต่ละตัวดูมีเหตุผลสุดของภาคนี้ก็ ป้าเมย์กับ พ่อแม่ปีเตอร์ กับ นอร์แมน

(อยากให้ตระกูลตัวเองรอดจากโรคร้าย เลยยอมกักอิสระภาพของลูกตัวเอง แต่ลูกดันฉลาดน้อย+ใจร้อน&กลัวตายจัด)ครึ่งหลังดูแย่ไปหน่อย

เรื่องบทนี่หาความเป็น original ของหนังแทบไม่ได้เลยแฮะ มีแปลกๆ กว่าชาวบ้านหน่ิอย ก็ไรโน่

(แล้วบอกว่าขอทำแบบเรียลๆ หน่อยดันเอาหุ่นยนต์ติดปืนกากๆ มาให้คนขี่ถุย ถ้าเป็นชุดยังจะดีกว่าซะอีก)

คะแนนเอาไป 7/10 ไม่ผ่านด้านเนื้อเรื่องช่วงหลังอย่างเดียว นักแสดง ฉากบู้ มุขตลกโอเคหมด

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เท่าที่อ่านมาของแต่ละคนแสดงว่าบทมันยัดๆ มาเหมือนภาคแรกงั้นสิ (เซ็ง)
    ภาคแรกผมให้ 5/10 เลยด้วยซ้ำ คือดูครั้งเดียวในโรงแล้วไม่คิดจะดูอีกเลย -_-''
    ยังติดตาอยู่เลยว่า ปีเตอร์กับสไปดี้เป็นคนละคน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    หลังจากไปดูมาผมเกิดคำถามเลย อิเล็กโทร เขาเป็นผู้ร้ายหรือว่าเป็นแค่เหยื่อ เพราะก่อนหน้าเขาจะมีพลังเขาไม่ใช่คนเลวด้วยซ้ำ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เจอสปอยตอนทำงานกับเพื่อนเข้าไป รู้สึกเหมือนกำลังดูหนังอยู่เลย T^T
    ก่อนหน้านี้เคยได้มีว่ามีแมร์รี่เจนด้วย แต่เท่าที่ฟังเพื่อนมาบทหายจริงหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shushu อ่านกระทู้
    เจอสปอยตอนทำงานกับเพื่อนเข้าไป รู้สึกเหมือนกำลังดูหนังอยู่เลย T^T
    ก่อนหน้านี้เคยได้มีว่ามีแมร์รี่เจนด้วย แต่เท่าที่ฟังเพื่อนมาบทหายจริงหรือเปล่า
    ไม่หายครับตัดไปเลยหลายฉากเลย ไม่รู้จะมี Director's Cut ไหม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ldarkslayer อ่านกระทู้
    หลังจากไปดูมาผมเกิดคำถามเลย อิเล็กโทร เขาเป็นผู้ร้ายหรือว่าเป็นแค่เหยื่อ เพราะก่อนหน้าเขาจะมีพลังเขาไม่ใช่คนเลวด้วยซ้ำ
    เป็นแค่ตัวละครผู้โชคร้ายซะมากกว่าครับ บทตัวละครภาคนี้น่าสงสารก็เยอะเลยละ เป็นอะไรที่ดราม่าสุดๆ
    แถมเป็นภาคที่ยัดบทกันซะแน่จนไม่รู้จะเรียงบทกันซะไงด้วยผมว่าคงจะมีอีกสัก 20 นาทีเป็นอย่างต่ำนะ
    จากฉากที่หายไปจากตัวอย่างก็มี หรือ บทของแมรี่ก็ตัดไปอีก

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เพิ่งไปดูมาวันนี้เองที่เมเจอร์รังสิต ดูไม่จบเรื่องเลย electroนี่นอกจากจะทำให้ไฟทั้งเมืองดับแล้วยังสามารถทำให้ไฟในโรงหนังดับด้วย แบบนี่มันเทพทะลุจอจริงๆ 555
    ดับตอนไหนไม่ดับดันไปดับตอน Electroกำลังทำให้ไฟดับทั้งเมืองซะงั้น
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

Mr.?
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ฉากแอ็คชั่น ส่วนใหญ่ กว่า 70 % อยู่ในตัวอย่าง ทั้งนั้น
    .::: Jokergame th.com :::.

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมอยากให้ทุกท่านลองดูแบบ 4DX จริงๆ มันให้ความรู้สึกที่แตกต่างกับ 3D 2D เอามากๆ ทำให้เราอินแล้วสนุกไปกับมันทุกฉาก ยิ่งเป็นฉากต่อสู้เอฟเฟคกระจายนี้ หัวผมแทบทิ่มเลยครับ ป๊อบคงป๊อปคอนไม่ต้องกินกันเลย อยากจะบอกว่าคุ้มค่าตั๋วมากๆ
    CPU: INTEL I5-4440 3.1GHz, RAM: G.SKILL 8GB, VGA: Asus GTX 760 DrectCUII OC 20GB, HDD Seagate 1TB, PSU: AeroCool 850W Case: ZalMan Case Z12 Plus 3FAN

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    เพิ่งไปดูมาวันนี้เองที่เมเจอร์รังสิต ดูไม่จบเรื่องเลย electroนี่นอกจากจะทำให้ไฟทั้งเมืองดับแล้วยังสามารถทำให้ไฟในโรงหนังดับด้วย แบบนี่มันเทพทะลุจอจริงๆ 555
    ดับตอนไหนไม่ดับดันไปดับตอน Electroกำลังทำให้ไฟดับทั้งเมืองซะงั้น
    คงจะเป็นรอบเดียวกับเพื่อนผมเพิ่งไปดูมา มันบอกได้อรรถรสกว่า 4dx อีก เพราะมันทำให้ดับทั้งโรงได้ 5555 แต่ก็คุ้มนะครับ ได้ตั๋วดูหนังฟรีเรื่องอะไรก็ได้ 1 เรื่องตลอดชีวิต
    CPU: INTEL I5-4440 3.1GHz, RAM: G.SKILL 8GB, VGA: Asus GTX 760 DrectCUII OC 20GB, HDD Seagate 1TB, PSU: AeroCool 850W Case: ZalMan Case Z12 Plus 3FAN