ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

Bob Hoskins นักแสดง Super Mario Bros. เสียชีวิตแล้ว

Bob Hoskins นักแสดง Super Mario Bros. เสียชีวิตแล้ว

Bob Hoskins นักแสดงชาวอังกฤษวัย 71 ปี

ที่หลายคนรู้จักกันดีกับผู้ที่สวมบทบาทเป็นลุงหนวดมาริโอ้ในภาพยนตร์ Super Mario Bros.

ในขณะนี้เขาได้เสียชีวิตลงแล้วในโรคปอดบวมเมื่อวันที่ 29 เมษายน 2014 โดยข้อมูลนี้ผู้จัดการส่วนตัวของ Hoskins เป็นคนเปิดเผย

นอกจากนั้นแล้ว Hoskins เขายังมีผลงานการแสดงในเรื่องอื่นอย่างเช่น Who Framed Roger Rabbit?(1998) และ The Long Good Friday(1980)

แต่ที่น่าจดจำและถูกบันทึกไว้ในประวัติศาสตร์ก็คือหนังในปี 1993 เรื่อง Super Mario Bros.

ที่เป็นภาพยนตร์อิงจากวีดิโอเกมชื่อดังของ Nintendo นั่นเอง …หากพูดแบบไม่เกรงใจกันแล้ว มันคือหนึ่งในหนังจากเกมที่ห่วยที่สุดเท่าที่เคยมีมาครับ

Bob Hoskins

ในภาพยนตร์ยังมี Dennis Hopper ร่วมแสดงเป็น King Koopa ที่หน้าตาออกจะไม่เหมือนเต่าพ่นไฟในเกมเท่าไหร่

แถมภาพยนตร์นั้นยังล้มเหลวในเรื่องรายได้แบบสุดๆ ทั้งนี้ตัว Hoskins เองก็รู้สึกยอมรับว่าภาพยนต์เรื่องนี้มันไม่ได้เป็นไปตามที่เขาหวังเท่าไรนัก

หากย้อนกลับไปในการสัมภาษณ์ของ The Guardian ในปี 2007 ตัว Hoskins เองก็ได้บอกว่า

“มันเป็นสิ่งเลวร้ายสุดๆเท่าที่ผมเคยทำมา”

และยังบอกว่ามันเป็นประสบการณ์ที่ตีถูกตรีตามาโดยตลอดว่าเป็น
    “ฝันร้าย”

ส่วนบทสัมภาษณ์กับทาง The Guardian ในปี 2011, Hoskins ได้ถูกถามอยู่ 3 คำถามว่า

“‘งานอะไรเป็นสิ่งที่เลวร้ายที่สุดเท่าที่เคยทำมา?”

“อะไรเป็นสิ่งที่คุณผิดหวังครั้งใหญ่ที่สุด?”

และ “ถ้าหากคุณสามารถย้อนกลับไปแก้ไขอดีตได้ อะไรจะเป็นสิ่งที่คุณกลับไปแก้ไข?”

โดยทั้งสามคำถามนั้น Hoskins ได้ตอบออกมาว่า
    “Super Mario Bros.” ทั้งสามคำถามครับ

ส่วนทาง Shigeru Miyamoto ผู้สร้างเกม Mario เคยให้สัมภาษณ์กับ Edge ในปี 2007 ว่าภาพยนตร์เรื่องนี้หนักเกินไปที่จะสร้างให้เป็นวีดิโอเกม

“สิ่งหนึ่งที่ผมยังคงรู้สึกเสียใจบ้างมันเกี่ยวกับภาพยนตร์นั้นพยายามที่จะให้เข้าใกล้ Mario Bros.

ในแบบฉบับวีดิโอเกม และแง่ที่ว่ามันกลายเป็นหนังที่เกี่ยวกับวีดิโอเกมมากกว่าหนังที่มีความสนุกสนานในตัวของมันเอง”

เอาล่ะ นี่ผมก็ไม่แน่ใจว่าเป็นข่าวนักแสดงตายหรือบอกเล่าความล้มเลวของ Super Mario Bros. เวอร์ชันภาพยนตร์กันแน่ ,

Bob Hoskins ได้อำลาวงการนักแสดงในปี 2012 หลังจากที่เขาได้ประสบกับโรคพาร์กินสัน

ทั้งนี้ผมเองต้องขอไว้อาลัยให้กับการจากไปครั้งนี้ด้วยครับ สวัสดี

Credit

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wataruzz : 1st May 2014 เมื่อ 18:36
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    พึ่งรู้ว่ามันมีเป็นหนังด้วย

RIP ครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    R.I.P นะครับผม ^ ^ คถ ลุงนะเด้อออ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    RIP นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    คนที่เล่นเป็น คนแคระตาบอดใน สโนว์ ไวท์ นี่นา
    RIP ครับผม

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ขอให้สู่สุขคตินะครับ หลับให้สบาย
    [IMG][/IMG]

IndependenT
    กล่าวขอบคุณ
    1,050
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    R.I.P. ครับ

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ผู้นำรัสเซียในหนัง Enemy at the gate นี่นา RIP ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เหมือนจะเคยดูเมื่อนานมาแล้ว หนังห่วยจริง

ยังไงก็เป็นหนึ่งในความทรงจำวัยเด็ก ขอบคุณและลาก่อนครับ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เคยเช่าหนังมาดูสมัย ตอนยังเป็นม้วน VDO อยู่
    หลับให้สบายนะครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒼⒶⓂⒺⓇ ::.
    ข้างบ้านคุณไงไม่เห็นเหรอ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanuk9876 อ่านกระทู้
    พึ่งรู้ว่ามันมีเป็นหนังด้วย

RIP ครับ

พึ่งรู้เหมือนกันครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ RIP

กล่าวขอบคุณ
    447
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมก็เคยได้ข่าวอยู่ตอนเด็ก ๆ ว่ามันมีมาริโอ้คนแสดง RIP คับ
    CPU PHENOM II X6 1055T M/B ASROCK 880GMH-U3S3 Ram Kingston Hyper X 4GB Bus1600 MHz [4+4] 8GB VGA Gigabyte GTX 560Ti 1GB PSU RX 630SS 630W (มั้ง)

ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    งั้นกะต้องอวยแบบฝรั่งสิน่ะ อื้ม...ขอให้พระผู้เป็นเจ้า ทรงนำพาวิญญาณและดวงจิตของชายผู้นี้ ติดตามท่าน ไปยังสรวงสวรรค์ ด้วยเถอะ Amen

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4