ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 10

Shogun 2 Fall of The Samurai กระตุก

ตัวเกมมันไม่ได้กระตุกแต่มันกระตุกที่ตัวละครทหารตัวเล็กๆ บางตัวก็ไม่เป็นไรแต่ส่วนใหญ่กระทุกทั้งกองทหารเลย โหลดมาลงหลายรอบแล้ว โหลดจากที่ไหนก็เป็นเหมือนเดิม เล่นโหมดเนื้อเรื่องก็หลุด

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    อยากทราบสเป็กเครื่องของคุณ

ถ้าสเป็กผ่านอาจจะต้องอัพเดทไดรเวอร์การ์ดจอ

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    อยากทราบสเป็กเครื่องของคุณ

ถ้าสเป็กผ่านอาจจะต้องอัพเดทไดรเวอร์การ์ดจอ

เครื่องพึ่งถอยมาใหม่ตอนต้นปีไม่มีปัญหา การ์ดจอก็ออโต้อัพเดท ภาพกับบรรยากาศรอบๆลื่น แต่กองทหารมันกระตุกอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เอาสเปคคอมมาดูหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    28
    AMD A8-5600K APU
    window 7 64 bit
    RAM 8 GB
    GeForce GTX 650

พึ่งถอยมา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย money10100 : 2nd May 2014 เมื่อ 03:19

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    2
    พึ่งถอยมาไม่ได้แปลว่าสเปคจะสูงนี่ครับ ?

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมว่า 650 มันไม่ค่อยจะใหวนา CPU ก็ A8 เองกับเกมนี้ CPU ต้องใช้จำนวนมากเลยในการเล่น แถม A8 ยังเป็น APU อีกครับ
    ซึ่งไม่ได้ใช้ความสามารถของ APU ได้เต็มที่เพราะ การ์จอแยกเป็นของ เขียว ไม่สามารถ Cossfire กับตัว GPU ได้

เกมนี้ได้ชื่อว่ากิน CPU ขั้นเทพเลยล่ะครับ A8 นั้นด้านการคำนวณถือว่าอยู่ในระดับกลางเกือบต่ำเลยทีเดียว

ถ้าไม่ถูกต้องก็ขออภัยด้วยครับ

ปล.อย่าเชื่อใน PC ของเราเพียงเพราะว่ามันใหม่สิครับ ถ้าเป็นงั้น PC เครื่อง 15,000 ก็ไม่ต่างอะไรกับเครื่อง 30,000 น่ะสิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 1st May 2014 เมื่อ 23:09
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    2
    ใช่ๆ เกมนี้ กิน CPU โคตรๆ

ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    http://www.systemrequirementslab.com/cyri
    วิธีการคือ แนะนำให้ พิมชื่อเกม เอา เดียวมันจะ หาชื่อเกมที่ตรงกับใน ลิสเกมของมันเอง อย่า ก๊อป ชื่อเกมแล้วไปแปะ มันจะหา ไม่เจอ
    เครดิต : http://www.systemrequirementslab.com/cyri

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ่านดีๆนะครับ คือ ตัวเครื่องเนี่ยไม่มีปัญหา ปรับเอฟเฟ็กไม่สูงมาก เล่นลื่น ลื่นมากกกก แต่ไอปัญหาเนี่ยคือไอพวกตัวทหารในกองร้อยเนี่ย มันกระตุกเงอะๆงะๆ ประมาณว่าขยับตัวแบบฉากต่อฉาก คล้ายๆบัคอะไรประมาณนั้น ไม่ได้เกมกระตุกเกมแลค ปรับต่ำก็เป็น

กล่าวขอบคุณ
    375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ F.Syndome อ่านกระทู้
    http://www.systemrequirementslab.com/cyri
    วิธีการคือ แนะนำให้ พิมชื่อเกม เอา เดียวมันจะ หาชื่อเกมที่ตรงกับใน ลิสเกมของมันเอง อย่า ก๊อป ชื่อเกมแล้วไปแปะ มันจะหา ไม่เจอ
    เครดิต : http://www.systemrequirementslab.com/cyri
    เว็ปนี้ผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่อย่าง BF3 ผมแดงเถือกแต่เล่นได้ Mid-High เลย
    บางเกมเขียวหมดก็แบบว่า Low หมดขนาดจอต่ำสุด FPS ยังไม่ถึง 15 เลยยังมี เช่น the witcher 2 555
    และหลาย ๆ เกมอีกมากมายจนผมเลิกใช้มันและลองด้วยตัวเองหรือคำบอกเล่าจากความจริงของคนที่เคยเลยแล้วเอา

กล่าวขอบคุณ
    338
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ money10100 อ่านกระทู้
    อ่านดีๆนะครับ คือ ตัวเกมเนี่ยไม่มีปัญหา เล่นลื่น ลื่นมากกกก แต่ไอปัญหาเนี่ยคือไอพวกตัวทหารในกองร้อยเนี่ย มันกระตุกเงอะๆงะๆ ประมาณว่าขยับตัวแบบฉากต่อฉาก คล้ายๆบัคอะไรประมาณนั้น ไม่ได้เกมกระตุกเกมแลค ปรับต่ำก็เป็น
    โอเค จขกท. คือเครื่องเค้าอ่ะ เล่นได้ แต่ไปกระตุก ตรงทหาร

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

กล่าวขอบคุณ
    338
    ผู้รู้ มาตอบที ส่วนตัว การมีภาพในเกมเพิ่มขึ้นเยอะ ไม่ว่า จะภาพนิ่งหรือ ขยับ มันจะกิน เฟรมเรส(FPS) ของเกมไปเยอะทีเดียว น่าจะเกี่ยวไหมน่า ลองปรับ ขนาดของ ตัวเกมดู เอาต่ำสุด 1024x768 ดูว่ากระตุกไหม

กล่าวขอบคุณ
    375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ money10100 อ่านกระทู้
    อ่านดีๆนะครับ คือ ตัวเกมเนี่ยไม่มีปัญหา เล่นลื่น ลื่นมากกกก แต่ไอปัญหาเนี่ยคือไอพวกตัวทหารในกองร้อยเนี่ย มันกระตุกเงอะๆงะๆ ประมาณว่าขยับตัวแบบฉากต่อฉาก คล้ายๆบัคอะไรประมาณนั้น ไม่ได้เกมกระตุกเกมแลค ปรับต่ำก็เป็น
    ผมอ่านดีแล้วล่ะครับกับข้อมูลแรกที่ท่านให้มาและนั่นคือสิ่งที่ผมคิด ถึงได้บอกไงว่าผิดก็ขออภัยด้วย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    AMD A8-5600K APU
    window 7 64 bit
    RAM 8 GB
    GeForce GTX 650

ก็บอกว่าพึ่งถอยมา
    ของผม Phenom II x 6 960 T

8 Gb ram

GTX 650 Ti Boost

Windows 7 64 bit Ultimate

เกมเนี้ยผมเล่นมานานแล้ว แต่เสป็คที่ว่าเนี่ย ผมไม่รู้ว่าคุณเล่นยังไง

แต่ของผม ทัพหลัก สู้ ทัพหลัก 20 ยูนิต สู้ 20 ยูนิต ก็กระตุกแล้ว ถ้าซุมใกล้ ๆ

หรือว่าคุณ เอา ทัพหลัก "ซ้อนทัพ" แล้วบัญชาการรบ

ประมาณว่า เอา 2 ทัพหลัก ลุยกับ 2 ทัพหลัก คอมเทวดากว่านี้ก็กระตุกครับ อย่าว่าแต่เท่านี้เลย

กระตุกก็ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ

ผมก็กระตุก อย่าคิดว่า "คอมถอยใหม่" มันจะ "ไร้เทียมทาน" สิครับ

มันไม่ได้ "เป็นอมตะ" นะ คอมที่ถอยใหม่หน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    ของผม Phenom II x 6 960 T

8 Gb ram

GTX 650 Ti Boost

Windows 7 64 bit Ultimate

เกมเนี้ยผมเล่นมานานแล้ว แต่เสป็คที่ว่าเนี่ย ผมไม่รู้ว่าคุณเล่นยังไง

แต่ของผม ทัพหลัก สู้ ทัพหลัก 20 ยูนิต สู้ 20 ยูนิต ก็กระตุกแล้ว ถ้าซุมใกล้ ๆ

หรือว่าคุณ เอา ทัพหลัก "ซ้อนทัพ" แล้วบัญชาการรบ

ประมาณว่า เอา 2 ทัพหลัก ลุยกับ 2 ทัพหลัก คอมเทวดากว่านี้ก็กระตุกครับ อย่าว่าแต่เท่านี้เลย

กระตุกก็ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ

ผมก็กระตุก อย่าคิดว่า "คอมถอยใหม่" มันจะ "ไร้เทียมทาน" สิครับ

มันไม่ได้ "เป็นอมตะ" นะ คอมที่ถอยใหม่หน่ะ
    x6 960T เปิดหัวมาแน่เลยชิมิ ปกติ 960T จะเป็น 4core (ใช้ตัวเดียวกัน)

*ถึง จขกท. ถึงจะเป็นคอมที่ถอยมาเมื่อวานก็กระตุกได้ ถอยมาปีนี้ก็ใช่ว่าจะเล่นเกมที่ออกมาก่อนหน้านั้นได้แบบปรับภาพสูงๆ อีกอย่าง 650 เนี่ยเอาเกมนี้ไม่อยู่หรอก เคยใช้ 670 เล่นยังหืดขึ้นคอเลย

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ลองเล่นมัลติดู ถ้าไม่กระตุกเป็นโอเค XD

ผมเล่นธรรมดาลื่นนะ
    แต่มัลตินี่ไม่ไหวจะเคลีย โยกทหารไม่หวายกระตุก + ดีเลย์ (คงเป็นที่เน็ตด้วยละมั้ง)
    FX-8320,M/B MSI 970 Krait,GALAX GTX 960 EXOC,DDR3 8gb bus 2400(4*2) ,SSD Intel 120gb,PSU Super Flower Leadex Gold 650w,Case Corsiar SPEC-01

กล่าวขอบคุณ
    28
    ตั้งกระทู้มา สุดท้ายจากประเด็นหลักกลับกลายเป็นประเด็น "คอมถอยมาใหม่" ยิ่งคนเข้ามาเพิ่มก็เข้ามาซ้ำมาเติม ผมว่าให้มันผ่านไปเถอะ

ปล.เครื่องเก่าผมเล่นแล้วไม่มีปัญหา สเป็คเครื่องเก่าก็ต่ำกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย money10100 : 2nd May 2014 เมื่อ 00:43

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    คุณลองเปลี่ยน Crack หรือไม่ก็ลองโหลดอันไหม่มาครับ น่าจะช่วยได้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอดูสเปคเก่าหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    375
    ตั้งกระทู้มา สุดท้ายจากประเด็นหลักกลับกลายเป็นประเด็น "คอมถอยมาใหม่" ยิ่งคนเข้ามาเพิ่มก็เข้ามาซ้ำมาเติม ผมว่าให้มันผ่านไปเถอะ

ปล.เครื่องเก่าผมเล่นแล้วไม่มีปัญหา สเป็คเครื่องเก่าก็ต่ำกว่า
    ผมว่าท่านไม่ชัดเจนเองนะครับถ้าท่านยกเอาเรื่องนี้มาแต่แรกก็น่าจะเข้าใจง่ายหน่อย
    ซึ่งก็มีอีกประเด็นนึงคือ ขอเสปคเก่าด้วยนั่นแหละครับ เพื่อที่จะได้ยืนยันว่าไม่ใช่ส่วนนี้จริง
    และจะช่วยหาทางแก้ใขปัญหาวิธีอื่นให้ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 2nd May 2014 เมื่อ 01:19

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    การ์ดจอรุ่นเดียวกันเลย ผมเคยลองเล่นมาแล้วเกมนี้ลื่นดีครับปรับเต็มเลย

ดูแบบละเอียด
    http://valid.canardpc.com/kefldz
    † INFINITE DEATH †

กล่าวขอบคุณ
    375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InfiniteDeathIIX อ่านกระทู้
    การ์ดจอรุ่นเดียวกันเลย ผมเคยลองเล่นมาแล้วเกมนี้ลื่นดีครับปรับเต็มเลย

ดูแบบละเอียด
    http://valid.canardpc.com/kefldz
    แต่ CPU ด้านการคำนวณยูนิตความสามารถต่างกันโขเลยแฮะ -.-
    ที่หลาย ๆ คนบอกขนาด 660-670 ปรับสูง ๆ ยังมีกระตุกก็อยู่ที่ CPU นี่ล่ะ เกมนี้ขึ้นชื่อเลยด้านแดกแหก CUP นี่นะ

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ผมว่าท่านไม่ชัดเจนเองนะครับถ้าท่านยกเอาเรื่องนี้มาแต่แรกก็น่าจะเข้าใจง่ายหน่อย
    ซึ่งก็มีอีกประเด็นนึงคือ ขอเสปคเก่าด้วยนั่นแหละครับ เพื่อที่จะได้ยืนยันว่าไม่ใช่ส่วนนี้จริง
    และจะช่วยหาทางแก้ใขปัญหาวิธีอื่นให้ด้วย
    duol core
    ram 2 gb
    geforce 9800 gt

แต่ผมเล่น rome2 ก็เล่นได้นะ shogun 2 ภาคหลักก็เล่นได้ แต่ภาค fall เล่นแล้วมีปัญหาตลอด

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ติดตามอ่านมา แล้ว มันไม่ใช่แล้วมั้ง ตอบดี ๆ มันไม่ฟังกันหรือไง มีแถไปงั้นงีัีด้วย จะตอบแบบตรง ๆ ละกัน

"เฮ้ย ไอ่ น้อง คอมเอ็งไม่ถึง เข้าใจไหม" เลิก แถ พล่าม ได้แล้ว ตั้งกระทู้หาคนมาตอบ พวกเขาก็พยายามตอบแล้วไง

"คอมคุณมันไม่ถึง" เลิกเพ้อเจ้อได้แล้ว ชัดไหม คอมที่คุณถอยมามันไม่ได้เทพ มันค่อนไปทางข้าง ใกล้ ๆ "ก า ก "

เข้าใจไหม เตรียมเก็บตังซื้อ คอมใหม่ ไว้เล่นเกมใหม่ ๆ ได้แล้ว รู้มั้ยไอ่น้อง 5555555555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 2nd May 2014 เมื่อ 02:31