ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

เพื่อนๆคิดยังไงกับ"เกม FPS ที่วัดฝีมือกันจริงๆ"

เกริ่นไว้ก่อน ต่อจากนี้จะเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมล้วนๆเลยนะครับ อาจจะไม่ถูกใจใครหลายคนนะ

ผมมักจะคิดเสมอว่าเกม FPS มันวัดฝีมือกันตรงไหน วัดกันยังไง อย่างเช่น FPS สมัยนี้ BF4 COD ทุกเกมนี้จากที่ผมเคยเล่นมาดูเหมือนมันจะไม่ค่อยวัดฝีมือกัน อย่างเช่นใครเห็นฝ่ายตรงข้ามก่อนก็ win หรืออย่างพวก BF มีรถถังตูมตามๆ ยิงกันมันส์ ผมรู้ละครับว่ามันทำเพื่อ ความสนุก แต่ที่ผมสงสัยจริงๆคือ COD คือ COD มันจะได้พวกอาวุธเป้งๆเมื่อได้ streak แต่ถามว่าถ้าเจอกันจะๆ แล้วมันใช้อะไรวัดว่าใครเก่งกว่า ปืน? ความแม่น?
    คนนึงเห็น คนนึงไม่เห็น? จากความสงสัยนี้มาหลายปี ทำให้ผมได้เจอเกมๆนึงที่วัด ฝีมือ กันจริงๆ เกมนั้นคือ cs go เกมมันใช้ฝีมือกันหมด ใครเห็นใครก่อนไม่ใช่ว่าจะชนะเสมอ เอาหละครับ เพื่อนๆคิดยังไงกับแนวนี้ และเกมที่เพื่อนๆคิดว่าวัดฝีมือกันจริงๆคืออะไร

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ไหวพริบ และ เทคนิคมั้งครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    สำหรับเจ้าของกระทู้คงต้องเป็นแบบ ดวลกันซึ่งๆหน้า เหมือนในหนังคาวบอย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    จริงนะ ท่านได้เล่น bf4 ออนไลน์มั้ย มันวัดที่ความนิ่งของแต่ละคน และไหวพริบจริงๆนะ บางทีคุณเห็นก่อน ใช่ว่าคุณจะชนะเสมอไป หากคุณยิงไม่เม่น ก็ไม่ตายในนัด2หรือ3นัด เค้าหันมายิงกลับเข้าหัวคุณนัดเดียว ตายเรียบร้อย ผมเล่นสไนเปอร์ บางทีเจอพร้อมกัน ดวนกันเลย ถ้าใครเม่นกว่า ก็ชนะไป มันต้องใช้ฝีมือจริงๆครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    Red Orchestra 2 ครับ ดูเรียลดี แต่ไม่ฮาร์ดคอเท่า arma
    เกมส์แบบปรับระยะยิงได้ จะทำนู่นนี่ต้องระวังเพราะนัดเดียวก็นอนได้ ไหวพริบ+tactic จริงๆครับ
    จะใช้ปืนอัตรายิงเยอะๆก็ต้องรับแรงถีบ+ระยะที่สั้น จะใช้ไรเฟิลก็ต้องรับอัตราการยิงที่ต่ำ แต่รุนแรงไรเงี้ยครับ คิดทุกย่างก้าวจริงๆ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    aimbot hack v.191

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ผมมองว่าตระกูล BF มันใช้สัญชาตญาณเเละทีมเวิร์คมากกว่า Cod กับ Cs:Go นะ ทั้ง3 เกมน่ะมันใช้ ไหวพริบ/เทคนิค กันทั้งนั้น รู้จัก หยุด หลบ คือมันขึ้นอยู่กับจังหวะว่าใครตัดสินใจได้ดีกว่ากัน
    ส่วน ความเเม่น ความไวเนี่ย มันส่วนนึงเท่านั้น
    ปล.ผมเล่น Bf กับ Cs Go ส่วน cod ไม่เคยเล่นมัลติ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    พวกเกมที่ต้องเก็บยศ เก็บปืน ปลดล็อคปืนนลาๆ ส่วนใหญ่ก็ไม่ได้วัดผีมือหรอก มันวัดว่า ใครเล่นเก่อนหรือหลังเท่านั้นเอง ยศสุงมีปืนโกง มันไม่มีความสนุกในการเล่นหรอกคับ
    ผมก็เล่น CSGO อยู่ เเฟร์ๆดีเหมือนกัน เล่นไม่ดี = ทีมล่ม มีการพลิกไปมาได้ตลอดเวลา ถ้ามีผีมือสามารถเก็บได้ 4-5 ตัวได้ นี่ละความสนุกของมัน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Red Orchestra 2 แผนการ ฝีมือ ความแม่น สายตาที่ดีสำคัญมาก เป้าเท่ามด(แถมเครื่องแบบก็คล้ายๆกัน) หรือระยะประชิดเอง ก็เจอแรงถีบยิงไม่โดนก็มี
    World of tankวัดกันที่ฝีมืออีกเกม เกมออนไลย์ที่ไม่มีเทพทรู เทพทรูก็ตายง่ายๆถ้าเล่นไม่เป็น แผนการ การรู้จุดอ่อน ยุทธวิธีสำคัญมาก

ส่วนไม่ใข้ฝีมือก็ไอ้พวกที่มันเล่นaimbotอะแหละถ้าเล่นไปเล่นกะบอทเหอะ กะพวกเทพทรูต่างๆ ปืนทุกปืนมันดีเหมือนกันหมดแล้วแต่คนใช้ยังไง

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    codต้องระวังตัวครับ เดินไปต้องหันทุกทิศเลย บางทีก็เป็นกับปิงเน็ตแหละครับ กากเพราะปิงเยอะ 555

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ผมเล่นแต่Team Fortress 2 ส่วนใหญ่วัดกันที่ฝีมือและทีมเวิร์ค

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    ถ้าวัดฝีกับวัดมือจริงๆนี้แน่นำเล่นเค้าเตอร์เลยครับต้องใช้ฝีมือจริงๆ

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ผมเล่น TF2 วัดฝีมือล้วนๆ ไม่มีเวลให้เก็บ เพราะมันไม่ใช่แค่ว่าเจอแล้วยิง มันรวมเทคนิคต่างๆหลายอย่าในการยิง มันมีทั้งกระโดดยิง ยิงให้ตายกลางอากาศ ไหวพริบ ทีมเวิร์ค ถ้าไม่เป็นจริงๆ แทบไม่ได้ฆ่าเลย

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    CS 1.6 อันนี้ของจริง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ฝีมือจริงๆยกให้CS-GOไปเลย เทคนิค,การควบคุมเมาส์,ทีมเวิร์ค วัดกันที่พวกนี้ ( ขนาดยิงจากข้างหลัง ศัตรูหันมายิงเข้าหัวยังมี )
    ❤❤ The Division ❤❤

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ถ้าประเด็นของคุณคือ "จริงๆ" ผมว่าควรจะออกไปทำอะไร "จริงๆ" น่าจะดีกว่า
    ถ้าคุณอยากรู้เรื่องของความแม่น เรื่องของไหวพริบ การวางแผน แก้ปัญหา กลยุทธ์ ทำไมไม่ลองเล่นพวกเพนท์บอลหรืออะไรทำนองนั้นที่ยิงกันจริงๆจะดีกว่าไหม
    เจ๋งไม่เจ๋งยังไงก็จะได้รู้กันไปเลย แล้วมันก็เป็นของจริงแน่นอนอย่างที่ จขกท. ต้องการด้วย
    รอวันโดนแบน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    โลก โลก โลก !!!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    Red orchestra ครับ = = เป็นเกมที่ต้องปรับระยะยิงไม่ไมีเป้าให้เล็งด้วย (นอกจากส่องแบบ iron sight) เกมนี้คนมีประสบการณ์ มักจะได้เปรียบ(มันจะมีจุดซุ่มโหดๆ) แถมยิงเข้าจุดสำคัญนัดเดียวคือตาย (พวก หัวใจ อ่านะ)
    เจ็บแค่นี้ไม่ตายหรอกโว้ยยยย T^T

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    aimbot hack v.191
    สงสัยดังขอเกาะ เอ้ยไม่ใช่ 5555 ชอบๆ

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ถ้าจะมีอะไรที่ตอบโจทย์ จขกท ได้ดีกว่ามี ก็มีแต่เกมที่เป็นแนว Simulator แล้วละครับ

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    Red Orchestra 2 ครับ ดูเรียลดี แต่ไม่ฮาร์ดคอเท่า arma
    เกมส์แบบปรับระยะยิงได้ จะทำนู่นนี่ต้องระวังเพราะนัดเดียวก็นอนได้ ไหวพริบ+tactic จริงๆครับ
    จะใช้ปืนอัตรายิงเยอะๆก็ต้องรับแรงถีบ+ระยะที่สั้น จะใช้ไรเฟิลก็ต้องรับอัตราการยิงที่ต่ำ แต่รุนแรงไรเงี้ยครับ คิดทุกย่างก้าวจริงๆ
    ตามที่ท่านกล่าวมาเลยครับบบ !! เกมพวกนี้ทำผมยิงทีมไปหลายคนแล้ว 5555

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    ถ้าประเด็นของคุณคือ "จริงๆ" ผมว่าควรจะออกไปทำอะไร "จริงๆ" น่าจะดีกว่า
    ถ้าคุณอยากรู้เรื่องของความแม่น เรื่องของไหวพริบ การวางแผน แก้ปัญหา กลยุทธ์ ทำไมไม่ลองเล่นพวกเพนท์บอลหรืออะไรทำนองนั้นที่ยิงกันจริงๆจะดีกว่าไหม
    เจ๋งไม่เจ๋งยังไงก็จะได้รู้กันไปเลย แล้วมันก็เป็นของจริงแน่นอนอย่างที่ จขกท. ต้องการด้วย
    เพื่อนๆคิดยังไงกับ"เกม FPS ที่วัดฝีมือกันจริงๆ"

ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    ไม่รู้สิคร๊าฟ ไม่อยากยาว ไม่อยาก ดราม่าด้วย แค่สั้น ๆ ว่า จะเล่นอะไร จะทำอะไร มันต้อง แฟร์ ๆ กันทั้ง 2 ฝ่าย ถึงจะดี จบ!!

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    Arma ก็ฮาร์ดคอพอๆกันครับ แต่พอดีผมไม่ชอบเสพความสมจริงเสียเท่าไหร่ แต่โอเวอร์ไปก็ไม่ดี

ผมคิดว่าเกม FPS เดี๋ยวนี้อย่าง BF COD CS:GO บลาๆ
    ก็สร้างมาเพื่อวัดฝีมือกันทั้งนั้นครับ มันขึ่นอยู่กับความถนัดแต่ละคนด้วยครับ
    เพราะขึ้นชื่อว่า FPS เราไม่ได้เล่นเดี่ยวๆแน่มันต้องเล่นเป็นทีมทั้งนั้นครับ(เว้นแต่โหมดเกม Free for All)
    ต้องมีการวางแผน หรือ การรู้จังหวะ หรือ ไหวพริบด้วยครับ ต่อให้คุณเก่งแค่ไหน ถ้าโดนลุมก็ม่องทุกคนครับ
    เกมแบบนี้จะหาดวลฝีมือล้วนๆบอกเลย ยากครับ เว้นแต่จะไปเล่นแนวคาวบอยนะครับ(แบบหันหลังชนกันแล้วยิงอะไรแบบนี้)
    ฝีมือจริงๆคือ team work ล้วนๆครับไม่ได้อยู่ยศอะไรเลย

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    คิดอะไร สนุกก็พอมั้งไม่เครียด เพราะมันก็แค่เกม

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    ลอง Arma สิครับ