ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    ผมโหลดไม่ได้อ่า
    โหลด ไม่ได้ ยังไงหรอครับ รบกวน แจ้งรายละเอียดนิดนึง ลิงค์เสีย หรือยังไง
    แบ่งปันไฟล์ สำหรับ เพื่อนๆ ที่ไม่มี ช่องทางอื่นในการ ค้นหาไฟล์ที่อยากได้

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shogunjumpp อ่านกระทู้
    ผมเพิ่งซื้อ Notebook มาร้านเขาลง windows 8.1 มาให้แต่มันออกอาการเว๋อๆ เดี้ยวลองลงเองดูว่าจะเป็นไหม
    ผมพึ่งไปซื้อ notebook มา เหมือนกัน driver รุ่นใหม่ๆ รองรับ window 8.1 แต่ window 7 ต้อง อัตโนมือครับ
    แบ่งปันไฟล์ สำหรับ เพื่อนๆ ที่ไม่มี ช่องทางอื่นในการ ค้นหาไฟล์ที่อยากได้

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    ผมโหลดไม่ได้อ่า
    ที่ โหลด ไม่ได้เพราะคุณ ไม่ได้ login one2up หรืออะไร แนวๆ นั้นรึป่าว ครับ ผม ลอง ใน เบาว์เซอร์ ตัวอื่นดูก็โหลดได้ ทุกลิงค์นะครับ

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    ขอบคุณครับผม

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับผม
    ยินดีครับผม มีข้อผิดพลากอะไร บอกได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ขอบคุณครับ ขอโหลดไปลองดูก่อนละกัน
    CPU Intel Core i7-4700HQ (2.40 GHz, up to 3.40 GHz)
    nVidia GeForce GT 745M (2 GB DDR3) RAM DDR3 4 GB

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ santaporingg อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ขอโหลดไปลองดูก่อนละกัน
    ยินดีครับ ว่าแต่ สเปคเครื่องเทพเหมือนกันนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แตกไฟล์ทีไรมันก็ถามหาแต่ไฟล์ชื่อนี้อะ D:\IDM\Compressed\window 8.2 part1.rar ทำตามขั้นตอนเปะๆ เลยนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    พอมันขึ้นหน้าต่างแบบที่ท่านกล่าวมา ก็ให้กดเบราว์ แล้วเลือกpartต่อไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TuMNoiR อ่านกระทู้
    แตกไฟล์ทีไรมันก็ถามหาแต่ไฟล์ชื่อนี้อะ D:\IDM\Compressed\window 8.2 part1.rar ทำตามขั้นตอนเปะๆ เลยนะ
    เปลี่ยนชื่อ ทั้ง 4 ไฟล์แล้วหรอครับ จริงๆแนะนำให้เปลี่ยนชื่อเหมือนกัน เลยนะครับ ต่างกันแค่ เลข พาส ลองดูนะครับ แนะนำว่า เปลี่ยนตามลำดับ น่าจะดีกว่านะครับ เวลาโหลดมาก็เปลี่ยนเลย

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183

ตรงมุมขวาล่างอ่ะครับ มันแก้ยังไงหรอครับ ที่ขึ้นว่า Window8.1...............
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

"สปิริต" มันอยู่ที่ใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    Thx ครับ ลองแปบ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ไม่ทราบว่าอันนี้เป็น auto-activate หรือปล่าวครับ ถ้าใช่แล้วตัว activate ที่ให้มาต้องลงซ้ำหรือว่ายังไงอ่ะครับ ยังไงก็ขอบคุนมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ตอนลง นี้ต้องใส่ key ด้วยไหม ครับ เห็นมี ไฟล์ Win81-pkeys อยู่ในโฟเดอร์ด้วยอ่าครับ แล้วเราจะเลือกใช้อันไหนหรอครับ

ปล. มันมีตัว ไม่ต้องใส่ key เลย ตอนนี้กำลังลงของหลานอยู่ ขึ้น10 เปอร์ ละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MooEnTint : 28th July 2014 เมื่อ 17:16

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ใช้ได้ 100% ครับยืนยัน ลงปกติเลือกตัวที่เป็น KMS-Activated
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pre_spd : 6th August 2014 เมื่อ 18:22

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pre_spd อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าอันนี้เป็น auto-activate หรือปล่าวครับ ถ้าใช่แล้วตัว activate ที่ให้มาต้องลงซ้ำหรือว่ายังไงอ่ะครับ ยังไงก็ขอบคุนมากๆครับ
    เป็น auto active ครับ ส่วนตัว active ที่ให้ไว้ มัน เอาไว้ สำหรับ คนที่ อยากจะลง MS office แล้วไม่มี แครก ครับ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    เท่าที่ลองเหมือนมันจะลงวินโดว์แบบ uefi+gpt mode ไม่ได้นะครับ ทั้ง enterprise / pro wmc / pro kms /pro เฉยๆ มี error ขึ้นตอนที่กำลังตรวจสอบวินโดว์ 87 88 89 เปอเซ็นตลอด

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Am~MasterZ อ่านกระทู้
    เท่าที่ลองเหมือนมันจะลงวินโดว์แบบ uefi+gpt mode ไม่ได้นะครับ ทั้ง enterprise / pro wmc / pro kms /pro เฉยๆ มี error ขึ้นตอนที่กำลังตรวจสอบวินโดว์ 87 88 89 เปอเซ็นตลอด
    ลงแบบไหนหว่า เขาลงกัน ปกติ ธรรมดา ก็ใช้กันได้หมดนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ midznight อ่านกระทู้
    ลงแบบไหนหว่า เขาลงกัน ปกติ ธรรมดา ก็ใช้กันได้หมดนะครับ

UEFI (Unified Extensible Firmware Interface) คือส่วนติดต่อเฟิร์มแวร์มาตรฐานสำหรับพีซีที่ออกแบบมาเพื่อใช้แทน BIOS (Basic Input/Output Aystem) มาตรฐานนี้สร้างขึ้นโดยบริษัทด้านเทคโนโลยีกว่า 140 บริษัทโดยเป็นส่วนหนึ่งของกลุ่มบริษัท UEFI รวมทั้ง Microsoft ด้วย เฟิร์มแวร์นี้ได้รับการออกแบบขึ้นเพื่อปรับปรุงความสามารถในการทำงานร่วมกันของซอฟต์แวร์และเพื่อแก้ไขข้อจำกัดต่างๆ ของ BIOS ข้อได้เปรียบบางประการของเฟิร์มแวร์ UEFI ได้แก่

ความปลอดภัยที่ดีขึ้นด้วยการช่วยปกป้องกระบวนการก่อนเริ่มต้นระบบหรือพรีบูตจากการโจมตีที่ bootkit

เวลาเริ่มต้นระบบและการกลับมาดำเนินการต่อจากการไฮเบอร์เนตที่รวดเร็วขึ้น

รองรับไดรฟ์ที่มีขนาดใหญ่กว่า 2.2 เทราไบต์ (TB)

รองรับโปรแกรมควบคุมอุปกรณ์เฟิร์มแวร์แบบ 64 บิตรุ่นใหม่ที่ระบบสามารถใช้เพื่อจัดการหน่วยความจำขนาดสูงกว่า 17.2 พันล้านกิกะไบต์ (GB) ระหว่างเริ่มต้นระบบ

มีความสามารถในการใช้ BIOS กับฮาร์ดแวร์ UEFI

มันต้องดูที่ Board + อุปกรณ์ด้วยนะครับ ถ้าลงแบบ UEFI
    ต้องไปเปิด Function UEFI ที่ MB แล้ว เปิด HHD Type เป็น AHCI ด้วย จึงจะลงผ่านครับ
    ปล. ผมก็ลง UEFI ตั้งแต่ 8 แว้ว ^ ^"
    แนะนำ บอร์ด อา*** (หยาบไปไหม) เพราะเขาเป็น UEFI BOOT รุ่นแรกๆ เลย แต่หลังมานี้ หลายๆ ตัวก็ทำได้หมดแล้ว
    ลองไปตั้งที่ Bios ดูก่อน ****
    "-" AMD Athlon II x2 260 - ASRock 960GM-VGS3 FX - DDR3 4Gb - Nvidia GT220 - LG 20" Flatron E2040 "-"

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 488

มายืนยันให้ว่า 100%แน่นอน

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    โครตเฟล จำแผ่นผิดสลับกับ วิน 8 กับ 8.1 ดันไปลงวิน 8 สะงั้น เงิบ = = ลงใหม่อุส่านั่งลงไดรเวอร์ของ โน๊ตสะหมดและ
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ madkiller อ่านกระทู้
    UEFI (Unified Extensible Firmware Interface) คือส่วนติดต่อเฟิร์มแวร์มาตรฐานสำหรับพีซีที่ออกแบบมาเพื่อใช้แทน BIOS (Basic Input/Output Aystem) มาตรฐานนี้สร้างขึ้นโดยบริษัทด้านเทคโนโลยีกว่า 140 บริษัทโดยเป็นส่วนหนึ่งของกลุ่มบริษัท UEFI รวมทั้ง Microsoft ด้วย เฟิร์มแวร์นี้ได้รับการออกแบบขึ้นเพื่อปรับปรุงความสามารถในการทำงานร่วมกันของซอฟต์แวร์และเพื่อแก้ไขข้อจำกัดต่างๆ ของ BIOS ข้อได้เปรียบบางประการของเฟิร์มแวร์ UEFI ได้แก่

ความปลอดภัยที่ดีขึ้นด้วยการช่วยปกป้องกระบวนการก่อนเริ่มต้นระบบหรือพรีบูตจากการโจมตีที่ bootkit

เวลาเริ่มต้นระบบและการกลับมาดำเนินการต่อจากการไฮเบอร์เนตที่รวดเร็วขึ้น

รองรับไดรฟ์ที่มีขนาดใหญ่กว่า 2.2 เทราไบต์ (TB)

รองรับโปรแกรมควบคุมอุปกรณ์เฟิร์มแวร์แบบ 64 บิตรุ่นใหม่ที่ระบบสามารถใช้เพื่อจัดการหน่วยความจำขนาดสูงกว่า 17.2 พันล้านกิกะไบต์ (GB) ระหว่างเริ่มต้นระบบ

มีความสามารถในการใช้ BIOS กับฮาร์ดแวร์ UEFI

มันต้องดูที่ Board + อุปกรณ์ด้วยนะครับ ถ้าลงแบบ UEFI
    ต้องไปเปิด Function UEFI ที่ MB แล้ว เปิด HHD Type เป็น AHCI ด้วย จึงจะลงผ่านครับ
    ปล. ผมก็ลง UEFI ตั้งแต่ 8 แว้ว ^ ^"
    แนะนำ บอร์ด อา*** (หยาบไปไหม) เพราะเขาเป็น UEFI BOOT รุ่นแรกๆ เลย แต่หลังมานี้ หลายๆ ตัวก็ทำได้หมดแล้ว
    ลองไปตั้งที่ Bios ดูก่อน ****
    โดน sensor ยังไง ผมก็ คงลง แบบธรรมดาอะครับ ขอบคุณ สำหรับ ความรู้นะครับ แต่ อ่านไปกะไม่เข้าใจ ผมเป้นประเภท ต้องลองทำเอง ถึงจะ แตกฉาน ความรู้ทั้งหมด

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    มายืนยันจ้าภาพจากตัวพีซีตัวโน๊ตลงก่อนแต่ไม่ได้ลง ใช้ได้ดีมาก
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

"สปิริต" มันอยู่ที่ใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ใช้ได้แน่นอนครับ แต่เสียดายโน๊ตบุ๊คผมไดรเวอร์มันไม่ซัพ8 เลยได้ลงคืน 555

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gameza2009 อ่านกระทู้
    ใช้ได้แน่นอนครับ แต่เสียดายโน๊ตบุ๊คผมไดรเวอร์มันไม่ซัพ8 เลยได้ลงคืน 555

เรา ต้องลงเป็น เมนนวล ครับ หา โปรแกรมที่ มันไม่ ลง auto มา ลง เอง ครับ ถึงจะใช้งานได้ ผม ลงมาละเครื่องน้อง