ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1

สอบถามคีย์บอร์ด RAZER

ตอนนี้ผมกำลังมองหา แมคคานิคอล คีย์บอร์ด ดีๆซักตัว เลยไม่รู้จะซื้อยี่ห้อไหนเพราะไม่เคยใช้ ตอนแรกมีคนแนะนำยี่ห้อ Ducky มา แต่ตอนนี้รู้สึกว่าหมดตลาดซะแล้ว

เลยเหลือแค่ Razer เล็งๆตัว black widow ultimate 2014 ไว้อยู่ แต่บางคนก็บอกว่า Razer สวยแต่เจ๊งเร็ว เลยอยากถามผู้ที่ใช้จริงว่า razer ดีมั้ย สมควรกับราคามันรึเปล่า

หรือใครมียี่ห้ออื่นแนะนำมาได้นะครับขอแบบมีไฟ ราคาไม่เกินตัว black widow ultimate 2014 (ตัวนี้แพงสุดที่จะซื้อได้แล้ว)
    BETTER THAN YOU

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    แนะนำ titan full ครับ
    อย่าพัฒนาตัวละครในเกมจนลืมพัฒนาฝีมือตนเอง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    2
    พังไวมากครับจริงๆ ถ้าผมแนะนำยี่ห้อแนะนำให้เล่น Logitech ครับ พังยาก ประกันนาน ของเนี๊ยบ แต่ก็ราคาเข้าขั้นอยู่

แต่คุ้มว่า Razer ชัวครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ใช้ได้ครับ ตอนนี้ยังใช้อยู่
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    RAZER ทุกตัว ที่ไม่ได้ผลิตชิ้นส่วนรองรับการกดด้วยตัวเอง จะทนหมดครับ ในที่นี้เช่น black widow ultimate 2013

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ผมแนะนำ SteelSeries 6Gv2 red cheery mx switches นะ ทนจริง Razer ที่ไม่ค่อยทนผมว่าเม้าส์มากกว่านะ(เพื่อนผมคนนึงใช้ Razer DeathAdder มา3 เดือนเริ่มมีปัญหาดับเบิ้ลคลิกละ switchมันทำมาไม่แข็งแร็งต้องกดเทียบกันกับ SteelSeriesถึงจะรู้)(ผมก็ใช้อยู่ Razer Blackwidow ultimate 2013)

อันนี้ก็ต้องถาม จขกท ด้วยว่าคอนเซปต์ไหนที่ใช่ เน้นหรู+ฟังก์ชั่น ไม่รับประกันเรื่องความทน Razer เน้นถึกทนใช้นานไม่ค่อยสวย หรือหรูหรามากก็ SteelSeries ส่วนค่ายอื่นผมไม่รู้ไม่ค่อยติดตาม

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,388
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้
    ผมแนะนำ SteelSeries 6Gv2 red cheery mx switches นะ ทนจริง Razer ที่ไม่ค่อยทนผมว่าเม้าส์มากกว่านะ(เพื่อนผมคนนึงใช้ Razer DeathAdder มา3 เดือนเริ่มมีปัญหาดับเบิ้ลคลิกละ switchมันทำมาไม่แข็งแร็งต้องกดเทียบกันกับ SteelSeriesถึงจะรู้)(ผมก็ใช้อยู่ Razer Blackwidow ultimate 2013)

อันนี้ก็ต้องถาม จขกท ด้วยว่าคอนเซปต์ไหนที่ใช่ เน้นหรู+ฟังก์ชั่น ไม่รับประกันเรื่องความทน Razer เน้นถึกทนใช้นานไม่ค่อยสวย หรือหรูหรามากก็ SteelSeries ส่วนค่ายอื่นผมไม่รู้ไม่ค่อยติดตาม
    อยากได้แบบที่มีไฟ backlight อ่ะครับ(ชอบปิดไฟเล่นคอม) ขอเป็น Blue SW(เสียงมันฟินมาก) และก็ทนๆหน่อย ที่เข้าตาก็คือ Ducky ละครับ แต่ของหมดตลาดจริงๆ เหลือแค่ zero ซึ่งมันไม่มีไฟ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PorFG141 : 3rd May 2014 เมื่อ 00:36

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    Roccat Ryos จะพอเข้าตามั้ยล่ะท่าน แมคคานิคอลเหมือนกัน

ราคาก็เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,388
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ postgeno159 อ่านกระทู้
    Roccat Ryos จะพอเข้าตามั้ยล่ะท่าน แมคคานิคอลเหมือนกัน

ราคาก็เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน
    เกินงบมาเยอะเลยนะครับ

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281

ลองเป็น Corsair K70 ก็ได้ครับ ไม่รู้ว่าถูกใจ จขกท. รึเปล่า

edit: ดูจากมูลเว็ปนอกมี 3 sw แต่ทำไมในไทยยังมีแค่ Cherry MX Red หว่า = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย postgeno159 : 3rd May 2014 เมื่อ 03:04

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    สวยงามก็ blackwidows ultimate แต่ถ้าทนๆแบบที่ตาบาสเอารถมาเหยียบก็ต้อง 7g

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I love Avril Lavigne 
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 635
    จริงๆ Ducky ยังมีอยู่นะครับร้าน Envisimple ที่พันทิพย์ งามฯ

http://www.envisimple.com/product.aspx?CatId=62

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อยากให้รอ เป็ดแต่เข้าใจครับคงรอไม่ไหว

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    อยากให้รอ เป็ดแต่เข้าใจครับคงรอไม่ไหว
    ร้านที่ผมบอกไปอ่ะ เห็นคนถามในเฟสเขาบอกว่ามีของอยู่เมื่อวาน ตามในเว็บอ่ะที่ไม่ได้เขียน Out of Stock

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,388
    1
    ขอบคุณที่แนะนำครับ ตอนนี้จัด Ducky Zero (Blue-SW) มาแล้วจากร้าน Envisimple ^^

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PorFG141 : 6th May 2014 เมื่อ 15:08

กล่าวขอบคุณ
    136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PorFG141 อ่านกระทู้
    ขอบคุณที่แนะนำครับ ตอนนี้จัด Ducky Zero (Blue-SW) มาแล้วจากร้าน Envisimple ^^

ดีใจด้วยนะครับ เห็นแล้วอยากได้บ้าง ^^

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,388
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ york915 อ่านกระทู้
    ดีใจด้วยนะครับ เห็นแล้วอยากได้บ้าง ^^
    แมคคานิคอลตัวแรกเหมือนกันครับ เงินจากการทำงานทั้งเดือน black widow ultimate คงแพงไป เงินที่เหลือเราเอาไปซื้ออย่างอื่นดีกว่า