ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

Dota2 มีวิธีเล่นไม่ให้เครียดป้ะครับ

เปลี่ยนคำถามล้ะ มีวิธีเล่นให้เครียดป้ะครับ
    ตามนั้นครับ ไม่เข้าใจทำไมโดนด่าทุกที หรือเดี๋ยวนี้เค้าดูแค่ สกอร์คิล ╰( ◔ ω ◔ `)╯
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย donal : 3rd May 2014 เมื่อ 12:32
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    เล่นดี เค้าไม่ด่ากัน หลอกก คร๊าบบบบบบบบบ!!!! อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เล่นกับเพื่อนเอา ฮาครับ พวกผมเล่นกันเอาฮา แกล้งกันเองมั้ง แกล้งพวกฝรั่งมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    เล่นบ่อยๆเดียวก็ดีเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    เล่นไม่ต้องอ่าน chat ครับ

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    chat ไม่ได้ทำให้คุณเก่งขึ้นเลย หมั่นฝึกฝนครับ สู้ ๆ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ซัพบางตัว kill เยอะกว่าแครี่ในทีมอีก ฝึกเล่นบ่อยๆครับ
    หลักๆของซัพอะ ซื้อไก่ ซื้อวาร์ด ช่วยเพื่อนในทีม
    แต่เวลาหนีตาย เอาสกิลช่วยเพื่อนก็พอ อย่าเอาตัวเข้าแลก บางทีจะตายทั้งเราทั้งเพื่อน
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    บอกได้คำเดียวครับ ว่าเล่นซับไม่โดนด่าจะหายากเล่นยิ่งเจอพวกเกรียนๆ ซื้อนก อัพนก ซื้อวาร์ด ให้หมดบอกไม่มีเงินออกของ แจกเพราะตายตอนปักวาร์ด ดีวาร์ด บราๆ แพ้โทษซัพงงเลย TT''

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ซื้อหวาดเยอะ เวลาสู้เป็นทีมอยู่ข้างหลังอย่าเข้าก่อน ให้ใช้แต่ สกิลแล้ว วิ่งถอย แล้วไปใช้สกิลใหม่ อย่าไปคนเดียว

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    โดนด่านี่ โดนด่ายังไงอ่ะครับ ตายบ่อย ไม่ซื้อหวาด หรือแย่งลาส ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    การเล่นซํพคิดแต่ว่าหาวิธีทำยังไงก็ได้ให้ทีมชนะแบ่งเบาภาระคนในทีม อันนี้ผมนำมาเป็นอีกทางเลือกในการเล่นซัพ ถ้ารู้จากคลิปนี้ไปคงได้ประโยชน์ไม่มากก็น้อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เล่นซับเวลากากแค่ไหนก็ไม่มีคนด่านะ แค่ซื้อไก่ ปัก ward อย่าให้ขาด ก็พอ
    ส่วนใหญ่ที่คนโดนด่าอ่าจะเป็น carry

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    "ไม่มีทางที่ซัพจะไม่โดนด่าครับ"
    ผมพูดได้เลย จากประสบการณ์การเล่นของผม 5555
    ส่วนมากจะพดว่า ซัพไม่มีของ ซัพ ตายเยอะ ซัพอย่างนู้น ซัพอย่างนี้
    เหนื่อยครับ พูดเลย 5555555
    ผมเลยเล่นกับเพื่อน ๆ ให้ครบ 5 คนเท่านั้นเอง เวลาเล่น จะได้ไม่โดนด่า 555
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ในเกมกด enter ทีหนึ่งละติํก mute all หรือ ปิดการสนทนาทั้งหมด แค่นั้นกะจบแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    โดนด่านี่ โดนด่ายังไงอ่ะครับ ตายบ่อย ไม่ซื้อหวาด หรือแย่งลาส ยังไงครับ
    โดนด่าแบบ ไอเทมน้อย ตายบ่อยไรงี้อ่ะครับ ทั้งๆที่ ผม denied ครีบ ให้มันอย่างเดียวไม่ได้ลาสครีบเลยแถมยังซื้อward ซื้อไก่ ให้อีก = =
    แล้วเวลาจะมีคนตาย ผมปล่อยให้เพื่อนคิลอย่างเดียว ผมเลยของน้อยกว่าเพื่อน นาทีที่ 20 เพิ่งจะได้ฮีลไรงี้
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donal อ่านกระทู้
    เปลี่ยนคำถามล้ะ มีวิธีเล่นให้เครียดป้ะครับ
    ตามนั้นครับ ไม่เข้าใจทำไมโดนด่าทุกที หรือเดี๋ยวนี้เค้าดูแค่ สกอร์คิล ╰( ◔ ω ◔ `)╯
    เรื่่องสกอร์คิล อันนี้อีกเรื่องนึงครับ ส่วนตัวผมไม่ค่อยสนใจดูที่การเล่นมากกว่า
    แต่จะมีเกรียนบ้างประเภทที่ต่อให้เราเล่นดียังไง ถ้าเราพลาดดอกเดียวจะโดนแอนตี้แล้วจะพาลมั่วเลย กากงี้ไงคิลไม่ได้นั่นๆนี่ๆ -_-
    เหอะๆ แก้ด้วยการประชดครับ...อยากให้คิลได้ใช้มั้ย ได้เลย...ไมเด็นออกดาก้อนแม้งเลย !

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ถ้าผมเล่นซัพก็ เริ่มเกมมาก็ ซื้อนก ซื้อหวาดปักรูน เลยครับ อย่าพยาแย่งลาสครีปแคร์รี่ คอย d9 อย่างเดียว

กลางเกมก็หมั่นซื้อหวาดทั้งเซนทรี่ ออปเซิร์ฟ ซื้อ สโมคไปช่วยตุ๋ย

พอมีตังค์หน่อยก็ออกของซัพทีม

ถ้าทายเกมสู้ไม่ได้แล้วโดนด่าอีก ก็ไม่รู้จะพูดยังไงแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ward ไก่ ตัดwardอีกฝ่าย ออกของซัพ ออกsmoke เตือนเพื่อนเวลามีคนมาgank

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ยืนห่างๆเวลามัน war กัน เเล้ว last เอา ฮาๆๆ ด่าไปซิไม่สน ถ้ามัน report เรา เราก็ report มัน เจ๊าๆกันทั้งคู่...อิอิ

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    แต่ตอนผมเล่นผมคิดงี้น่ะ "ผมไม่ได้สนเลยว่าจะ kill ได้เท่าไหร่ผมสนแค่ทำไงที่จะช่วยให้ทีมให้ชนะไม่ก็ไม่เป็นตัวถ่วงทีม" เล่นเกมแนวนี้คนส่วนใหญ่หิว kill กัน 55
    ผมไม่ใช่คนไทยหัวใจแครี่แหะ
    ฝึกบ่อยๆ ครับต้องใช้ประสบการณ์เรื่องแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ปักหวาด ซื้อม้า ไม่ลาสคีบ มีสกิลสนับสนุนอะไร ใช้ให้หมด แก็งตลอด

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    เวลาผมเล่นก็ซื้อวาร์ดโดยที่ไม่ต้องรอให้เขาบอก แถมถ้าเจอ Pudge ก็ปักกัน Gank อัพลาต้นเกมส์ พยายามเดินเกมส์ Gank ( เล่น Rubick)
    อย่าลาส แครี่ ที่สำคัญอย่าเดินไปตายแบบ idiot แค่นี้แหละครับก็ไม่โดนด่าละ ถ้าตังไม่มีผมก็ขอให้คนเขาช่วยซื้อให้

ผมก็เล่นๆไปแบบนี้แหละ บางทีก็มีคนใจดี Commend ให้ แต่แอบเซ๊ง Carry noob lol
    My Name Is oI3lacKLisTo

Error 404 not found
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ไม่รู้สิน่ะ เวลาเล่นซัพนี้ต้นเกมจะยังไม่ค่อยsupทีมน่ะเก็บตังซื้อพวกไอเท้มไว้หนีก่อนกันแจก พวก ww หรือ blink พอได้แล้วค่อยซัพทีม ต้องรักษาสกอครับ supดีแต่ถ้าแจกก็เท่านั้นอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ward KFC ไอเท็ม ชับ ม้าหมุน ฮิว ไปร์ พก ยาเขียวยาฟ้า เน้นให้ คลายลี่ลาดซ๊อต ตอนคิว

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    คนมันจะด่าเล่นอะไรมันก็ด่าอะ ไม่ต้องไปสนหรอก

เห็นพูดมากก็บอกreportแล้วกดmuteซะ แค่นี้ก็ไม่ต้องอ่านกากปากหมาแล้ว