ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    วิธีผมได้ผลชัวร์ ปิดแชต ปิดไมค์ 55555

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathbringer อ่านกระทู้
    วิธีผมได้ผลชัวร์ ปิดแชต ปิดไมค์ 55555
    ปิดไมค์พอรู้วิธี แต่ปิดแชททำไงบอกหน่อยครับท่าน !!

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    กด enter แล้วจะมีช่องให้ติ๊กอยู่ข้างล่าง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

^_^
    หลังเขา อยู่แบบชนเผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ผมเป็นคนหนึ่งที่เล่นซัพค่อนข้างที่จะประสบความสำเร็จ ไม่เคยโดนด่าเลยเพราะถ้าแพ้ก็คือพวก carry กากเอง สิ่งที่สำคัญสำหรับซับที่นอกจากเรื่อง ward courier smoke แล้ว พยายามตายให้น้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้ เมื่อไปกับ carry แล้วต้องปล่อยให้ carry lastshot พยายามป่วนฝ่ายตรงข้ามให้มากที่สุกเพื่อที่จะให้ carry ของเราเกิดไวๆ เริ่มเกมส์มาแบ่ง tango บ้างก็ได้อย่างก(ถามเขาเลยใคร mid อยากได้ tangoไหม) การ ward อย่า ward แต่ที่ๆเขาฮิตกันบ่อยเพราะเด๋วนี้ซับมีสมองเขาจะ deward กัน มีอีกเยอะ บลาๆๆๆๆๆ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ขออภัยด้วยครับ ถ้ารูปใหญ่ไป

ตอนเล่น DotA 2 ใหม่ๆ ไม่ค่อยชินตัวเกมเท่าไหร่ ก็จับตัวที่คิดว่าถนัดสมัย DotA 1

ผลคือเล่นแย่มาก ตายไปเยอะ 5 ตัวใน 14 นาที จำได้ว่าเล่น Dragon Knight ซัพพอร์ตทีมผมก็ตามช่วยตลอด

บางทีมาช่วยผมตัวเองตายก็มี ผมก็เกรงใจมาก ขอโทษ ขอโพยตลอด ซัพพอร์ตคนนี้ก็พูดขึ้นมาว่า

"It's okay,I'll support you now so you can carry me later"

หลังอ่านประโยคนี้ รู้สึกถึงความหล่อของซัพพอร์ตคนนี้ทันทีเลย

แล้วมารู้ภายหลังว่า ประโยคนี้เป็นวลีเด็ดของซัพพอร์ตมีฝีมือหลายๆคนในเกมแนว MOBA นี่เอง

อาจจะไม่ค่อยเกี่ยวกับเนื้อหากระทู้ แต่เห็นคนตั้งใจเล่นซัพพอร์ตแล้ว นึกถึงเรื่องนี้เลย อยากเล่าให้ฟังเฉยๆน่ะครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    [QUOTE=left;2489521]เล่นดี เค้าไม่ด่ากัน หลอกก คร๊าบบบบบบบบบ!!!! อิอิ[/90 % ของคนเล่นซัพนะยังไงก็โดนด่า ถ้าในทีมคุณมีพวกกาก เเต่คิดว่าตัวเองเก่ง กับกล้าเเล้วคิดว่าเพื่อนไม่ค่อยตามนะ ผมอะเจอประจำเเม้ทีมจะชนะก็ตาม คนปากดีในเกมอะมันมีเยอะครับ พวกมันก็เเค่ต้องการนู้นนี่ หรือก็คือสวะ พวกมันมักไม่คิดว่าซัพก็ต้องออกของมั้ง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ถ้าเราคิดว่าเราเล่นดีแล้วก็ไม่ต้องไปคิดมากครับ มันด่าก็ไม่ต้องไปสนใจ มันเปิดไม ก็ปิดไมมันครับ จบ เล่นให้สนุกครับอย่าไปเครียด
    Life is a game