ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57

ถามคนที่เล่น Dark Souls ภาคแรกและภาคสองจบแล้ว คิดว่าภาคสองง่ายขึ้นไหมครับ?

เป็นคำถามที่ผมโดนถามบ่อยว่ามันง่ายขึ้นไหม ซึ่งผมก็ตอบไม่ได้เพราะผมไม่แน่ใจว่ามันง่ายขึ้นรึเปล่า ภาคแรกตัวละครตัวแรกที่ผมเล่นจบผมใช้เวลาสามเดือนถึงจะเคลียร์เกมได้ ทั้งๆที่บอสบางตัวผมก็เปิดวิกิหาวิธีปราบ แต่ภาคสองผมใช้เวลาหกวันก็เคลียร์เกมนี้ได้แล้ว ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าที่ผมเล่นจบได้ไวเพราะผมมีประสบการณ์กับภาคแรกมาก่อนรึเปล่า เลยอยากมาถามคนที่เล่นจบภาคแรกและภาคสองว่าคิดว่าภาคนี้ง่ายขึ้นกว่าเดิมไหม?

ป.ล.ภาคแรกผมไม่ได้ซัมม่อนใครมาช่วยเลย ภาคสองผมซัมม่อนสองครั้ง

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,015
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ก็อาจจะเข้ามือแล้วมั้งครับ เลยจบเร็วหน่อย หรือว่า เกมเพลย์มันสั้นนะ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ภาคแรกผมเล่นตั้งนานกว่าจะจบ แถมจบสองแบบอีกต่างหาก แบบแรกเรา link กับ first flame เพื่อสานต่อยุคแห่งไฟต่อไป จนกว่าชีวิตเราจะดับสูญลง
    แบบที่สอง เราตั้งตัวเป็น Dark Lord เข้าสู่ยุคมืด แล้วก็เป็นยุคของมนุษย์ ส่วนภาค 2 นั้นผมคิดว่ามันง่ายในแง่การสำรวจเส้นทาง แต่การต่อสู้นั้นยังยาก
    เหมือนเดิมครับ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ภาค2ง่ายขึ้นครับ เพราะวาร์ปไปบอนไฟได้ทุกที่เดินทางสะดวกขึ้นมาก จุดที่เดินตกง่ายแบบภาค1แทบไม่มีเลย แต่ก็ไม่ได้ทำให้ความสนุกลดลงเลยนะ