ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★★ GRAND THEFT AUTO V ★★
    ★★★★★★★★ ►► Thailand @JKG ◄◄
    กล่าวขอบคุณ
    683
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,814

Cool ► สถิติมันฟ้อง Call of Duty กำลังจะตายแล้วบน PC ◄

<< สถิติมันฟ้อง Call of Duty กำลังจะตายแล้วบน PC >>

เป็นที่ทราบกันดีว่า Call of Duty: Ghosts ถือเป็นสัญาณบอกเหตุได้เป็นอย่างดีถึงความตกต่ำลงของซีรี่ย์นี้ ไม่ว่าจะทั้งคำวิจารณ์และจากสถิติของผู้เล่น ที่ในตอนนี้ต้องบอกว่ามันกำลังถึงจุดที่อาจจะต่ำที่สุดเท่าที่เคยมีมาเลยที เดียว ซึ่งจากสถิติดังกล่าวพบว่ามันไม่สามารถแทรกมาอยู่ใน Top 30 ของ Steam ได้เลยด้วยซ้ำ
    -------------------------------------------------------------------------------------------

โดยเป็นข้อมูลจากสมาชิกของเว็บไซต์
    NeoGaf ที่นำมาวิเคระห์ได้เราดูจากข้อมูลต่างๆที่ทาง Steam เผยแพร่ออกมา โดย Call of Duty: Ghosts ทำได้เต็มที่ในอันดับที่ 15 ของยอด Best Sellers เท่านั้น และตัวเกมในตอนนี้เองก็มีผู้เล่นที่ออนไลน์พร้อมกันอยู่ที่อันดับที่ 30 ซึ่งมันน่าตกใจมากที่เดียวเพราะตัวเกมเองนั้นก็เปิดให้ทดลองเล่นกันฟรีๆกัน อยู่ด้วยซ่ำในช่วงสุดสัปดาห์นี้
    -------------------------------------------------------------------------------------------

เพื่อเป็นการเปรียบเทียบ เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาเกมอย่าง Company of Heroes และ Red Orchestra 2 ที่เปิด Free Weekend ยังสามารถไต่อันดับและมียอดผู้เล่นออนไลน์พร้อมกันมาอยู่ใน Top 15 ได้

ซึ่งหากได้ติดตามตั้งแต่ตัวเกมวางจำหน่ายแล้วนั้นจะพบว่ามันไม่สามารถที่จะ ทะลุเข้ามาอยู่ใน Top 30 ได้เลยแม้แต่ครั้งเดียว ซึ่งนั่นอาจเป็นสาเหตุหลักที่ทำให้ทาง Activision ต้องทำการลดราคาลงอย่างรวดเร็วอย่างที่ไม่เคยมีมาก่อนสำหรับซีรี่ย์นี้

โดยเมื่อเปรียบเทียบกับการวางจำหน่ายของ Call of Duty ในแต่ละภาคนั้นจะเห็นได้ว่ามันจะสูญเสียยอดผู้เล่นที่ออนไลน์พร้อมกันไป 27,000 โดยเฉลี่ยในทุกๆภาค ซึ่งหากมันยังคงเป็นเช่นนี้ต่อไป Call of Duty Advanced Warfare จะวางจำหน่ายโดยมียอดผู้เล่นออนไลน์พร้อมกันไม่ถึง 1 หมื่นคน

โดย Call of Duty แต่ละภาคนั้นจะแยกส่วนของ Multiplayer และ Singleplayer ออกจากกัน ซึ่งเมื่อเปรียบเทียบจากทั้งการนำเอา Singleplayer และ Multiplayer มารวมกันแล้วผลที่ได้ก็ออกมาไม่แตกต่างกันมากนัก

โดยเมื่อเทียบกับเกมอื่นๆที่ออกวางจำหน่ายโดยดูจากยอดผู้เล่นออนไลน์สูงสุดเราผลที่ได้ก็จะออกมาดังที่เห็นด้านล่างนี้นั่นเอง:

- Black Ops (November 2010) – 118,000
    - Portal 2 (April 2011) – 100,000
    - Skyrim (November 2011) – 287,000
    - Modern Warfare 3 (November 2011) – 86,000
    - Borderlands 2 (Spetember 2012) – 123,000
    - Call of Duty: Black Ops II (November 2012) – 64,000
    - Call of Duty: Ghosts (November 2013) – 37,000
    - Dark Souls II (April 2014) – 80,000

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ก็ เนื้อ เรื่อง มัน สนุกกว่า แบบ ออนไลน์ นี้น่า *-0-

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    Multi ภาค Ghosts กากมาก ยอมรับ แต่ผมก็จะซื้อ AW อยู่ดี เพราะคำว่า Call of duty มันอยู่ในสายเลือด

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082

Ghostกากจริงไรจริง

แต่พอเห็นAdvanced Warfareแล้ว กล้าพูดเลยว่าSledgeHammerนี่แหล่ะจะมาชุบชีวิตซีรีย์นี้

----------------------------------------------------

โคตรสะเทือนอ่ะ แทบไม่เชื่อว่าซักวันCODจะภาพสวยโคตรๆแบบนี้ 5555

/เคยเป็นแฟนCOD แล้วหันมาเล่นเกมอีกค่าย แล้วก็เซ็งชิบ..

ถามว่าทำไม.. เบิ่ง

/ดักปลิง ไม่ดิ้นๆ

ทำเกมออกมาวันหลัง ทำให้เสร็จก่อนแล้วค่อยวางขายก็ได้..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sushi : 3rd May 2014 เมื่อ 19:49

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    Call of Duty Ghosts มาอย่างผี....จากไปอย่างผี

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ***ลดราคาก่อนเลยค่อยมาว่ากันหวยก็ห่วยแพงก็แพง

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    แพงโคตรแถม DLC ไม่น่าลงทุน ไม่จบไม่สิ้น

กล่าวขอบคุณ
    2,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ผมว่ามันหลุดโลกออกทะเลไปไกลเเล้ว ชอบภาคเเรกๆมากกว่าเยอะ...

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ที่แน่ ๆ ภาคล่าสุดก็ไม่ได้ผมเป็นลูกค้าอีก 1 รายแน่นอน เพราะ NB เล่นไม่ใหวแน่นอน
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    คนเราคิดว่าว่า เนื้อเรื่องสนุก มัลติไม่นุก กุไม่ซื้อโว้ยยยยยยยยยยย ยอดขายก็เลยตกไงครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parisj007 อ่านกระทู้
    ***ลดราคาก่อนเลยค่อยมาว่ากันหวยก็ห่วยแพงก็แพง
    ให้โอกาศ พูดใหม่! ว่าของเขา ห่วย เขา สร้าง หลาย พันล้าน นะครับ!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    สมัย MW2 ผมรู้สึกว่ามัลติเพลเยอร์มันสนุกมาก เนื้อเรื่องก็สนุก

แต่การมาของ BF3 ทำให้ผมไม่ได้เหลียวมอง COD อีก เพราะมัลติสนุกกว่ามาก ได้เล่นกันแบบ"ทีม"จริงๆ

ส่วน COD series ผมก็เพิ่งกลับมาเสพเนื้อเรื่องอีกครั้งใน BlackOps2 ความรู้สึกเหมือนเนื้าเรื่องเริ่มไหลไปเรื่อยๆ ไม่น่าติดตามอีก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JaFah อ่านกระทู้
    ให้โอกาศ พูดใหม่! ว่าของเขา ห่วย เขา สร้าง หลาย พันล้าน นะครับ!
    จ่ายเงิน 100ล้าน เพื่อสร้างเกมส์ห่วยๆ กับ จ่ายเงิน 10 บาท เพื่อสร้างเกมส์ห่วยๆ มันต่างกันตรงไหน

ปล. cod dlc บาน แล้วก็สร้างภาคใหม่ทุกปี ปีที่แล้ว ghost เปิดตัวได้แย่มากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shihkfs : 3rd May 2014 เมื่อ 18:58

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เห็นด้วยครับ สำหรับผม COD series มันหมดความสนุกไปแล้ว MW2 คื่อภาคสุดท้ายที่ผมเล่น มัลติค่อนข้างจะน่าเบื่อมากเล่นแปปๆก็เบื่อเดี๋ยวนี้ไม่แตะเลยด้วยซ้ำ
    ทุวันนี้เล่นแต่ dota2 LOL fifaonline3 BF4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speedmodel อ่านกระทู้
    สมัย MW2 ผมรู้สึกว่ามัลติเพลเยอร์มันสนุกมาก เนื้อเรื่องก็สนุก

แต่การมาของ BF3 ทำให้ผมไม่ได้เหลียวมอง COD อีก เพราะมัลติสนุกกว่ามาก ได้เล่นกันแบบ"ทีม"จริงๆ

ส่วน COD series ผมก็เพิ่งกลับมาเสพเนื้อเรื่องอีกครั้งใน BlackOps2 ความรู้สึกเหมือนเนื้าเรื่องเริ่มไหลไปเรื่อยๆ ไม่น่าติดตามอีก

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    บุญเก่าใกล้หมดแล้ว ใครอวยอะไรยังโปรดใจเย็นๆนั้นแค่คลิปโปรโมตแค่นั้นเอง ตัวเกมจริงๆได้ภาพขนาดนั้นหรือปล่าวก็อีกเรื่องหนึ่ง

ผมว่านะ กราฟฟิก จริงๆคงไม่ได้เวอร์อะไรหรอก อาจจะกินสเป็กหนักๆแต่ กราฟฟิก ที่ได้กลับเท่ากับระดับ High ของอีกเกมก็ได้

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เห็นด้วยเเบบ 100000% เลย muti ภาคนี้ กากที่สุดกลับไปเล่น black ops 1 mp คนเยอะกว่าเลย 6000+

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sushi อ่านกระทู้

Ghostกากจริงไรจริง

แต่พอเห็นAdvanced Warfareแล้ว กล้าพูดเลยว่าSledgeHammerนี่แหล่ะจะมาชุบชีวิตซีรีย์นี้

----------------------------------------------------

โคตรสะเทือนอ่ะ แทบไม่เชื่อว่าซักวันCODจะภาพสวยโคตรๆแบบนี้ 5555

COD ไม่มีวันตายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (แฟนเกม)

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    มันไม่ได้เข้าข่ายคำว่าห่วยนะครับแต่สิ่งที่บั่นทอนผู้เล่นโดยตรงคือระบบรูปแบบเกมที่มาแนวเดียวกันเกินไปแถมหวังยอดต่อจาก DLC ที่ไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไรด้วยตัว Multiplayer ที่น่าจะเป็นตัวชูโรงเกมกลับเป็นว่า Singleplayer นั่นเป็นยอดขายหลักแถมเล่นจบก็ไม่มีอะไรให้กลับไปเล่นใหม่ด้วย ใครหลายคนไม่อยากจะเล่น Multiplayer ที่มีแต่เด็กอารมรุนแรงเหมือนเมายาตะโกนใส่ไมค์เช้ายันค่ำทุกวันๆหรอกครับ ยอดขายเลยตกลงมากๆไม่ใช่แค่ใน PC หรอกถ้าไม่ได้อยู่ในกระดูกดำจริงๆไม่มีใครทนหรอก

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ภาคใหม่กระแสก็คงคล้ายๆไททันฟอลแหละ ตอนแรกหวือหวากัน พออกมาจริงกลับเฉยๆ
    TROL HAHAHAHAHA

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    dota2 3แสนกว่าคน หนึ่งในนั้นก็มีผม ฮ่าๆๆๆ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ภาคนี้ใช้เอนจิ้นตัวไหนสร้าง

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    บุญเก่าใกล้หมดแล้ว ใครอวยอะไรยังโปรดใจเย็นๆนั้นแค่คลิปโปรโมตแค่นั้นเอง ตัวเกมจริงๆได้ภาพขนาดนั้นหรือปล่าวก็อีกเรื่องหนึ่ง

ผมว่านะ กราฟฟิก จริงๆคงไม่ได้เวอร์อะไรหรอก อาจจะกินสเป็กหนักๆแต่ กราฟฟิก ที่ได้กลับเท่ากับระดับ High ของอีกเกมก็ได้
    แหม่คนอวยนี้เด็ก joker ทั้งนั้น
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ช่วงเล่น Xbox360 ที่ Modern Warfare 2 ออกมาใหม่ ๆ จำได้เลย เข้าไปเล่นมัลติ คนออนมัลติ 700,000 กว่าคน เฉพาะใน Xbox360, PS3 พอ ๆ กันช่วงนั้น Ghost ของ Xbox360 ก็ถึงแสนอยู่นะ แต่ตอนนี้ไม่ถึงแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ผมแฟนบอยยังว่าห่วยเลยครับghostsน่ะแต่advanced war ดูดีมาก

เป็นแฟนบอยอย่าหลงเหมที่อวยจนหน้ามืดตามัว แฟนบอยต่างหากที่ต้องกันช่วยให้ข้อเสนอแนะให้feedbackเพื่อเกมที่ตัวเองอวยดีขึ้น

ไม่ใช่เอะอะๆก็อวยจนหลายเป็นไร้สติไม่อย่างนั้นสุดท้ายมันก็จะห่วยแบบghostsทุกภาคไป

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    มันไม่ได้ห่วยอะไรหรอกครับสำหรับ CoD เรื่อง DLC จริงๆ BF มันก็มีเยอะพอกัน แต่สำหรับผมแล้ว แต่เวลาซื้อเกมแต่ละทีจะมองถึงความคุ้มค่าในระยะยาว ว่า จะมีอะไรอัพเดตมั้ย เล่นยาวๆ คุ้มค่าหรือเปล่า เพราะมันใช้เงินถึงหลักพัน ซึ่งถ้าพูดตรงๆ เลยคือ หลังๆ CoD ไม่ได้ตอบโจทย์ตรงนี้เลย

เพราะมันออกภาคใหม่ทุกปี แม้จะเพิ่มทีมพัฒนาเป็น 3 ทีมสลับกันออกเกม ทำให้แต่ละทีมมีเวลาพัฒนานานขึ้นอีก 1 ปีก็ตาม แต่พอมันออกภาคใหม่ ภาคเก่าก็คนเริ่มหายไปยังภาคใหม่เลย ทั้งๆ ยังเล่นไม่ทันคุ้มดี จนถึงตอนนี้แผ่น MW3 , Black Ops 2 ของผมวางทิ้งไว้ในลิ้นชักจนหยากไย่ขึ้นกล่อง เพราะคนเล่นไม่ค่อยเยอะแล้ว เชื่อว่าเดี๋ยวคนเล่นภาค Ghosts ก็จะหายไปยังภาค Advanced Warfare อีก คงจะมีแต่แฟนๆ ตัว ยงจริงๆ ที่ตามซื้อทุกภาค แต่สำหรับผม ตามซื้อทุกภาคไม่ไหวแล้วจริง ส่วนตัวแล้ว BF ยังเล่นได้ยาวกว่า คุ้มค่ากว่า CoD เพราะมันไม่ได้ออกทุกปี

ส่วนภาคนี้คงต้องขอรอดูกระแสก่อนว่า ดีมั้ย คุ้มค่าต่อการจัดแท้หรือเปล่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sushi อ่านกระทู้

ปล.รู้สึกเกมส์อีกค่ายก็หากินจากบุญเก่าแฮะ.. เกมส์ออกมาบัคขี้แตกขี้แตนไม่เป็นอันเล่น.. ดีไม่ดีภาคเก่ายังสนุกกว่า Orz
    เกมที่เป็นภาคต่อทุกเกมมันกินบุญเก่าภาคแรกๆ หมดแหละครับ เรื่องปกติ ไม่ใช่แค่ CoD , BF และไม่ใช่แค่เกม แต่หนังก็เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับว่าจะเอาบุญเก่าๆ นั้นมาใช้คุ้มค่าขนาดไหนมากกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Belkan-War : 3rd May 2014 เมื่อ 19:51
    " Fortune favors the bold.."

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: