ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 27

Exclamation ปรึกษาเรื่องเรียน รด. หน่อยครับ

พอดีผมผ่าตัดที่ท้องเป็นผ่าตัดใหญ่ครับ แล้วแผลก็ใหญ่คุณพ่อผมก็เป็นห่วงบอกไม่ให้เรียนรด. เด็ดขาด -_-
    เพราะท่านกลัวว่าถ้าแผลที่ท้องมันติดเชื้อหรือโดนอะไรถูหรือขวนแผลจะได้รับอันตราย
    ผมอยากจะถามผมสามารถไปให้เขาตรวจดูก่อนได้รึเปล่าครับ ?// พอดีผมกังวล

(ในใจก็อยากจะเรียนน่ะรด. แต่ท่านพ่อก็ไม่ยอมให้ก็ต้องยอมรับท่าน ท่านเป็นห่วงหลาย)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    เรียนเถอะ แผล เดี๋ยวมันก็ สมาน เรียนจริง ปี1 แค่ บุคคลท่ามือเปล่า ซ้ายหัน ขวาหัน จัดแถว ถือเปืน ไรแค่นี้แหละครับ แล้วก็หมอบ บอกครูฝึกได้วว่า ผมผ่าตัดมา ความจริงเรียนสบายมากนะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ถ้าเรียนกะบอกครูฝึกคับ เขาจะไม่ให้ฝึกหนักไม่งั้นก็นั่งดูเขาฝึกเฉยๆ สบายมากๆ แต่ถึงจะเรียนยังไงก็ต้องไปเกณทหารอยู่ดี ผมมีรุ่นพี่ที่รู้จักตอนนี้เขาเรียนจบแล้ว
    และอายุถึงเกณที่ต้องไปเกณทหารขนาดยื่นวุฒิ ร.ด. ยังโดนจับใบดำแดง แต่โชคดีพี่เขาได้ใบดำ เขาว่ามีใบดำแค่ 10 กว่าใบจาก 100 ใบ โชคดีมากๆที่ได้ใบดำ
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonkaw456 อ่านกระทู้
    ถ้าเรียนกะบอกครูฝึกคับ เขาจะไม่ให้ฝึกหนักไม่งั้นก็นั่งดูเขาฝึกเฉยๆ สบายมากๆ แต่ถึงจะเรียนยังไงก็ต้องไปเกณทหารอยู่ดี ผมมีรุ่นพี่ที่รู้จักตอนนี้เขาเรียนจบแล้ว
    และอายุถึงเกณที่ต้องไปเกณทหารขนาดยื่นวุฒิ ร.ด. ยังโดนจับใบดำแดง แต่โชคดีพี่เขาได้ใบดำ เขาว่ามีใบดำแค่ 10 กว่าใบจาก 100 ใบ โชคดีมากๆที่ได้ใบดำ
    มั่วและคุณ เรียนไม่ต้องเกน ผมจบ ปี3 และ รอไปเอา ส.ด. 8 เล่นเขียว ก็จบ ไม่ต้องเกนไรทั้งนั้นอ่ะ นอนอยู่บ้านชิวๆวันที่เขาเกน

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ผมจะลองไปปรึกษากับพ่อดูครับขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เรียนรดจบไม่ต้องเกณฑ์นะครับ ทำใบ สด.9(หรือ 8)+ยื่นเล่มเขียวตอนปี 3 ก็จะได้ใบนำปลด แล้วจะไม่มีหมายเรียกไปที่บ้านครับผม
    ข้อนี้ ครูฝีกเค้าชีแจงชัดนะครับ เวลาเรียน ตั้งแต่ตอนปฐมนิเทศ ไปจนก่อนจะเรียกใบ สด.9 เลยซะด้วยซ้ำ
    --------------------------------------------------------------------------------

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    เรียนได้ครับๆ หรือถ้าอยากชัวร์ๆอะ ตอนตรวจร่างกายบอกเขาดู เเล้วถ้าผ่านเเล้วตอนฝึกไม่ไหวจริงๆอะบอกครูฝึกเลย สบาย ไปเรียน กินหนม หลับบ้าน 55555

ปล.ปี1ผมว่าหนักกว่าปี2นะ อาจเพราะยังไม่ชิน เเต่พอเรียนในห้องเท่านั้นเเหละ ไปเรียน หลับ กินหนม กลับบ้าน 555555

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    บอกครูฝึกไว้ก่อนครับ ว่าเราผ่าตัดใหญ่มานะ
    เค้าก้ให้นั่งพักอยู่ดีนั่นแหละครับ -0-
    ลองถาม อ. ที่คุม รด. ของรร จขกท ดูนะ
    Do it now.Sometimes later become never.

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เรียนไปเถอะครับ บอกครูฝึกได้ เขาจะได้ไม่ฝึกเราให้หนักครับ

ตอนผมเรียน รด. ที่ปตอ.พัน 6 ซ้อมเดินสวนสนาม ผมบอกเขาว่าเป็นเล็บขบเขายังให้ไปนั่งเฉยๆเลย

รด.เขามีสโลแกนที่ว่า..."เช็คชื่อ...ตัดผม...กินขนม...กลับบ้าน"
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    บอกครูฝึกก่อน ก็หายห่วง
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ว่าแต่นายไปผ่าตัดไรมาอ่ะ 555

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เพื่อนผมเขาเป็นกระดูกทับเส้นอะไรเนี้ยละครับ ครูฝึกเขาก็ไม่ให้ฝึกหนักมาก อะไรที่เราไม่ไหวก็ไม่ต้องไปฝืนครับบอกเขาไป เดวจะเจ็บหนัก ตอนไปเขาชนไก่ มันก็เอาใบเอ็กซเรย์ไปด้วยเลยสบายตลอดยันวันกลับเลย 55+

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ทำไมคนที่ไม่เรียนส่วนใหญ่ ชอบพูดว่าเรียนไปทำไมเรียน รด. ยังไงก็ต้องจับเหมือนเดิม
    พอผมบอก มันไม่ต้องจับใบดำใบแดง ดั๊นบอกไม่เชื่อบอกว่าเค้าเปลี่ยนนู่นนี่นั่น

ทั้งๆที่ทหารเค้าก็บอกเองว่าไม่ต้องจับแน่นอน แต่ก็ยังมีคนพูดอย่างนี้มาเรื่อยๆ ผมก็เพลียเหมือนกัน

เรียน รด. ก็จะหนักวันแรกๆ ครับ
    บอกครูฝึกก็ได้ ครูเค้าต้องรับผิดชอบอยู่แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Realize : 4th May 2014 เมื่อ 13:37

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Realize อ่านกระทู้
    ทำไมคนที่ไม่เรียนส่วนใหญ่ ชอบพูดว่าเรียนไปทำไมเรียน รด. ยังไงก็ต้องจับเหมือนเดิม
    พอผมบอก มันไม่ต้องจับใบดำใบแดง ดั๊นบอกไม่เชื่อบอกว่าเค้าเปลี่ยนนู่นนี่นั่น

ทั้งๆที่ทหารเค้าก็บอกเองว่าไม่ต้องจับแน่นอน แต่ก็ยังมีคนพูดอย่างนี้มาเรื่อยๆ ผมก็เพลียเหมือนกัน

เรียน รด. ก็จะหนักวันแรกๆ ครับ
    บอกครูฝึกก็ได้ ครูเค้าต้องรับผิดชอบอยู่แล้วครับ
    มันเป็นคำปรอบใจตัวเองของพวกที่ไม่ได้เรียนคับ
    เเค่3ปีเรียนไม่ได้พอรู้ตัวว่าตัวเองกำลังจะซวยเลยพยายามคิดว่าคนอื่นก็ต้องมาซวยเหมือนตัวเอง น่าสงสารเเท้หน๋อ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เรียนไปเถอะครับ จะได้ไม่เกณฑ์ทหารด้วย ปี1 หนักหน่อย .ปี2 ฝึกบ้าง เรียนในห้องบ้าง .ปี3 โคตรสบายเรียนในห้องอย่างเดียว

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,142
    เรียนไปเถอะครับ เอาใบแพทย์มาให้ดู เค้าก็จะให้ออกนอกแถวดูเพื่อนฝึกใช้ไปนู่นไปนี้เองแหละครับ ยิ่ง ปี 1 ฝึกง่ายครับแค่ใบแพทมาเค้าก็ไม่ไรมากแล้วครับ ปล. ใช่ปี 1 มั้ยครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เรียนเถอะ เหมือนพี่หนู ไง เป็นโรคไทรอย ทำอะไรหนักๆ ไม่ได้

พอถึงวันเข้า เขาชนไก่ ได้เป็นหน่วย พยาบาล 555+

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เรียนเลยครับเรียนปี 1 ไม่หนักเลยสบายมากค่ายก็ไม่ต้องเข้า ล่นแค่ 10 วันก็จบปี 1 แล้ว อีกอย่าง เรียนรดจบ3ปีไม่ต้องเกณฑ์แน่นอนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hanumanba : 4th May 2014 เมื่อ 19:02

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    Blog Entries
    1
    ถาคุณป่วย การไป รด.ก็คือการไปนั่งพักในค่ายทหารดีๆนี่เอง 55

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    สบายมาก มีใบรับรองแพทย์ให้เขาดูแค่นั้นหละครับ

ตอนนั้นผมข้อพลิก ไปนั่งในห้องครูกับเพื่อนที่ป่วย 4-5คน หลับจนเย็นอ่ะ

เขาฝึกตากแดดกัน เพื่อนก็หมั่นไส้ 555

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    เรียนๆ ไปเถอะจะได้ไม่เสียเวลาภายหลัง

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: