ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    somewhere in your heart
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

รบกวนผู้มีประสบกาณ์กับ smartphone หน่อยครับ

คือ ตอนนี้ผมกำลังจะซื้อ smartphone สักเครื่อง มี งบ อยุู่ 18000 เลยอยากขอรุ่นแนะนำหน่อยครับ ***มีเล็งๆไว้อยู่คือ Nexus 5 ,HTC one ,Experia Z แต่ว่าผมเป็นมือใหม่มาก แล้วเขาบอกกันว่า Nexus ไม่เหมาะกับมือใหม่

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ชอบจอใหญ่ก็ xperia z ultra 6.4นิ้วใหญมาก

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKYRIM อ่านกระทู้
    ชอบจอใหญ่ก็ xperia z ultra 6.4นิ้วใหญมาก
    ผมว่ามันใหญ่ไปอ่ะ -0-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Xperia Z2 เลยครับ ผมจะขาย ไอโฟนมาซื้อ Z2 ใช้อยู่เหมือนกัน แฮะๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    Nexus นี่มันเป็นของเล่นสำหรับพวก Developer ผมกะว่าจะสอยตอนเรียน java ไปได้ระดับนึงเนี่ยแหละ 555555 ถ้าให้ผมแนะนำนะ Xperia Z1 compact ครับ เหมือนว่า Xpeira Z1 จะใช้จอแบบ TFT มีปัญหาสีน้ำเงินเพี้ยนครับ แต่ถ้า Z1 Compact จะใช้จอแบบ ISP ไม่ว่าจะมองมุมไหนสีก็จะสดกว่าครับแต่สเปคก็จะด้อยลงมา
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ผม ไม่ค่อยใช้กล้องไม่ค่อยเล่นเกม เข้าเฟสบ้าง ส่วนใหญ่จะดูหนัง ฟังเพลง กับหาอะไรอ่านมากกว่า แบบนี้ เหมาะ กับ nexus5 ไหมครับพอดีลองไปดูรีวิวมาแล้วชอบ ดีไซน์ตัวเครื่องกับ UI มาก

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ No More Think อ่านกระทู้
    ผม ไม่ค่อยใช้กล้องไม่ค่อยเล่นเกม เข้าเฟสบ้าง ส่วนใหญ่จะดูหนัง ฟังเพลง กับหาอะไรอ่านมากกว่า แบบนี้ เหมาะ กับ nexus5 ไหมครับพอดีลองไปดูรีวิวมาแล้วชอบ ดีไซน์ตัวเครื่องกับ UI มาก
    โอเคครับจัดเลยราคาเบาๆ แต่ถ้าเน้นฟังเพลงจริงๆ sony กินขาด
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    Blog Entries
    3
    ตอนนี้อยากให้ลองมองเจ้า Oppo Find7a ครับ
    ตอนนี้คิดว่าช่วงราคานี้เจ้านี่กินขาดหมดครับ 15,990 คุณภาพสู้ได้กลับ 23000+

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

กล่าวขอบคุณ
    52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LaiminOzZ อ่านกระทู้
    ตอนนี้อยากให้ลองมองเจ้า Oppo Find7a ครับ
    ตอนนี้คิดว่าช่วงราคานี้เจ้านี่กินขาดหมดครับ 15,990 คุณภาพสู้ได้กลับ 23000+
    ก็น่าสนใจนะครับแต่ทำไมผมถึงรู้สึกว่าจอมันใหญ่ไปนิด

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    งบขนาดนี้ ไม่เน้นเล่นเกมส์ ไม่ค่อยชอบจอใหญ่ๆ
    แนะนำตัวประมาณหมื่นนิดๆ ขอแค่เป็นจอ HD ก็เพียงพอแล้วครับ
    ผมเพิ่งใช้สมาทโฟนเครื่องแรกตอนปีใหม่นี่เอง
    Xperia ZL ครับที่ใช้อยู่ โอเคเลยตอบโจทย์ทุกด้าน
    เห็นรุ่นใหม่ๆออกก็เฉยๆนะ ไม่ได้อยากเปลี่ยนมากมาย ใช้มานี่ยังไม่คุ้มเลย
    ก็ตัดสินใจดีๆละกันครับ ถ้าชอบถูกใจก็จัดเลย ตัวเราเองรู้ดีที่สุดครับ อิอิ