ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

เรื่อที่ยังข้องใจเกี่ยวกับไฟแดง

ความจริงลืมไปเป็นปีแล้วล่ะ เพิ่งนึกขึ้นได้

ย้อนกลับไปในปี 2550 ที่ สี่แยกแห่งหนึ่งที่ผมผ่านจนชินตา ได้เปลี่ยนไฟแดง จากที่เป็นแบบหลอดเดี่ยว
    ให้เป็นแบบ LED พร้อมกับติดนาฬิกานับถอยหลังเข้าไป

แต่ว่าในอีกแค่ 3-4 เดือน ก็เกิดมีโครงการขยายถนนให้เป็น 6 เลนตรงนั้นเกิดขึ้น ไฟแดงที่เพิ่งเปลี่ยนได้ไม่กี่เดือน ก็ถูกนำออกไป

เวลาผ่านไปหลายเดือน จนกระทั่งโครงการแล้วเสร็จในปี 2551 ก็มีการนำไฟแดงกลับมาติดตั้งตรงจุดเดิม

แต่สิ่งที่ไม่เหมือนเดิม คือผมตรวจสอบได้ว่า ไฟแดงนั้น คือตัวใหม่ ไม่ใช่ตัวเดิมที่มีอายุการใช้งานเพียงไม่กี่เดือน
    โดยดูจากความเข้มของสีเขียวซึ่งแตกต่างกันอย่างชัดเจน ซึ่งผมก็แอบเสียดายค่าเปลี่ยนอยู่นิดๆ

และอีกสิ่งหนึ่งที่ยังคงข้องใจอยู่ก็คือ
    "นาฬิกานับถอยหลังถูกนำออกไป และไม่มีการนำกลับมาติดตั้ง จนถึงวันนี้"

และแยกที่ว่านี้คือ แยกที่ว่าการ อ.หนองหาน ครับ

และ แยก อ.กุมภวาปี ป้ายบอกทางโดนลมพัดจนล้มตั้งแต่ปี 2553 ไม่ถูกนำกลับมา อีกหลายแผ่นโดนลมเมื่อประมาณ 2 เดือนก่อน(วันเป็ดบิน) ปัจจุบันนอนอยู่ที่เดิม
    และนาฬิกานับถอยหลังเสียมาไม่ต่ำกว่า 4 ปี ปัจจุบันไม่มีการซ่อมแซม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 4th May 2014 เมื่อ 21:12

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    แจ้งเรื่องไปยังช่อง 3 เลยครับ

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ก็อยากจะพูดหรอกนะ แต่ด้วยกฎหมายบางข้อ กับบุคคลบางกลุ่ม ทำให้พูดไม่ได้

#ยกเลิก...สิ แล้วจะเล่าให้ฟัง
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    เยี่ยมครับมาโพสอะไรเเบบนี้ให้เว็ปเกม... หวังว่าใครเป็นลูกหลานนักการเมืองในนี้จะรับเรื่องไปเเจ้งให้นะครับ.. (ประชด)

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919

เสื้อการ์ตูน เสาไฟฟ้า ทีวีดิจิตอล ไฟแดง ต่อไปเอาอะไรอีกหล่ะ ? ตำรวจไทยเลยมั้ย ?

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    จขกท. ต้องการอะไรครับ บอกหน่อยเห็นหลายกระทู้ละ

แถมอยู่จังหวัดเดียวกับผมอีก ฮ่า ๆ ฮาวันเป็ดบิน

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เชิญรับยาระงับประสาทครับ...

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    ลองโพสต์อะไรที่มันเป็นสาระดูดีมั้ยครับ คืออยากให้เข้าใจด้วย บอร์ดนี้ไม่ใช่บอร์ดให้มาถกเรื่องแบบนี้ ลองเอาสาระที่มีตั้งเยอะแยะมาโพสต์ดู ผมว่าน่าจะได้คำชมมากกว่าคำด่านะครับ ผมเห็นแล้วสงสารคุณจริงๆ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ว่าเเล้ว มันต้องประมาณนี้ คิดไม่ผิด คิดไม่ผิดจริงๆ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    มู้ต่อไปเดียวคงมีรถตู้ รถพ่วง รถเมย์ บราๆๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อาการหนักนะครับ เห็นมาหลายกระทู้แล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ลองไปบอกป๋าแหงมสิครับ เผื่อป๋าเค้าจะเอาไปออกช่วงนี้ชี้แนะ

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    จำขึ้นเลยครับ จำขึ้นเลยนะ คุณอะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    แสดงว่าคุณไปแล้วสิ
    หมายถึงสมองนะครับ

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ก็มิรู้สินะ

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ต่อไปเป็นไรละ จัดระเบียบสังคมสุนัขแมวให้ถ่ายถูกที่สินะ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผู้ว่าการเขตการปกครองพิเศษอุดรและโลกแห่งความเลอะเทอะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: