ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919

เพื่อนๆ คิดว่า COD Advance Warfare จะดีสมโปรโมทไว้รึเปล่า ?

จากการกระหน่ำทำข่าวเกือบ 8 กระทู้เลยมั้งใน JKG เนี่ย

แถมมีการโปรเมทเต็มที่ กราฟิคสวยขึ้นเอย ยุคอนาคตเอย PMC เอย

เทคโนโลยีล้ำยุคเอย ความเมพทั้งหลายแหล่

คิดว่ามันจะแป๊กเหมือน Ghosts มั้ย ?

จะเจ๋งสมคำเล่าลือรึเปล่า หรือว่าจะเจ๊งไปเลย

คิอว่ายังไงกันครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    น่าจะไม่ครับเพราะผู้สร้างคนล่ะทีมกับที่สร้างGhostกับBlack Ops 2ครับ
    ป.ล.เป็นCodภาคแรกที่ผมอยากPre Orderเลยด้วยซ้ำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kaptan1234 : 4th May 2014 เมื่อ 22:55

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ไม่เจ๊ง เพราะ NEXT GEN ภาพสวย555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เจ๊งแน่นอนครับ ดูๆแล้วยังกะ crysis ความจริงผมว่าตระกูลนี้มันเจ๊งตั้งแต่หลัง ภาค modern warfare แล้ว มีภาค2อ่ะมันส์มากในยุคนั้น ถาคต่อๆมา เสียงปืนก็ง่องแง่ง ยิงโดนยังกะยิงกระดาษ ไม่เหมือนเกมอื่นๆเสียงปืนหนักๆ โดนยิงมีเสียงศพกระแทกพื้นไรเงี้ย cod ****ยังกะยิงกระดาษจริงๆ
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    Ghost นี่แป็กยังไงหรอคับ

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ผมว่ามันน่าจะไปไม่รอดน่ะ จริง ๆเเล้ว ผมว่าน่าจะเปลี่ยวไปทำ เเบบ เกมใหม่ไปเลย

สำหรับผม COD เหมือนกำลังเเถ ให้ซีรี่ตัวเองไม่ตาย
    STEAM

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phacawit อ่านกระทู้
    Ghost นี่แป็กยังไงหรอคับ
    แป๊กมากคับ สำหรับความคิดเห็นส่วนตัว เพราะผมพรีมา รุ้สึกไม่สนุก เดิมๆมากครับ + ภาคนี้ออก จะไม่พรีแน่นอน เพราะเดี๋ยวเหมือนภาคที่แล้ว จะรอโหลดเถื่อนมาลองก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    ยิ่งทำแข่งกับ EA ยิ่งแพ้ คับเพราะ cod มันเน้นที่ campaign ซึ่งเถื่อนก็เล่นได้ฟรีโดยไม่เสียตัง multiplayer ของ cod ถือว่าสนุกอยู่ แต่มันสู้ battlefield ได้ยาก แถมออกภาคละ ปี แบบนี้ ทำให้คนที่ซื้อแท้ไปแปปๆ เดี๋ยวก็มีภาคใหม่มาอีกแล้ว
    อีกอย่างคือ cod หากินกับจุดเดิม รูปแบบเดิมๆ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง

กล่าวขอบคุณ
    2,301
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    PMC คือไรหว่า....
    ภาคนี้น่าสนใจอยู่นะครับ สำหรับผมที่ไม่ใช่แฟน COD ไม่เคยซื้อไม่เคยเล่น
    เพราะคิดว่ามันเป็นเกมยิงๆๆ โผล่มาก็ยิงแล้วก็เปลี่ยนปืน เดินๆๆๆยิงๆ มีอยู่แค่นี้ไม่มีอะไรน่าสนุกเลย
    คนที่เล่นๆกันคงจะเป็นแฟนๆที่ได้มีโอกาสเล่นมาตั้งแต่ภาคแรกๆแล้วชอบ กับสนุกกับเนื้อเรื่อง
    แต่ภาคนี้อาจจะได้ติดตามก็เป็นได้

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krisana อ่านกระทู้
    PMC คือไรหว่า....
    ภาคนี้น่าสนใจอยู่นะครับ สำหรับผมที่ไม่ใช่แฟน COD ไม่เคยซื้อไม่เคยเล่น
    เพราะคิดว่ามันเป็นเกมยิงๆๆ โผล่มาก็ยิงแล้วก็เปลี่ยนปืน เดินๆๆๆยิงๆ มีอยู่แค่นี้ไม่มีอะไรน่าสนุกเลย
    คนที่เล่นๆกันคงจะเป็นแฟนๆที่ได้มีโอกาสเล่นมาตั้งแต่ภาคแรกๆแล้วชอบ กับสนุกกับเนื้อเรื่อง
    แต่ภาคนี้อาจจะได้ติดตามก็เป็นได้
    Private Military Company = บริษัททหารส่วนบุคคล หรือทหารรับจ้างนั้นเอง ไม่เหมือนทหารธรรมดาที่สู้เพื่อชาติ PMC นี้จะสู้เพื่อเงิน

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082

TIME WILL TELL!!

ค่ายใหม่ ทำสิ่งใหม่ๆ

แต่ที่แย่คือ ผู้คนกลับยัดเยียดเอาเกณฑ์เก่าๆมาตัดสิน

และตัดสินว่ามันจะเฟลทั้งๆที่Reveal Trailerมันเพิ่งออก..

...

..ผมไม่รู้ว่าคนเหล่านี้ต้องการอะไรจากCall Of Dutyกันแน่

หรืออาจจะเป็นแค่Haterมาดิสเครดิต..

ผมว่าอยากให้เกมส์นี้ได้รับผลตอบรับดี ก็เอาชื่อCODออกซะ
    เพราะถ้าไม่มีคำว่าCODอยู่ในเกมส์นี้ เสียงตอบรับมันจะดีกว่านี้เยอะ..
    ที่มันคนว่ามันจะห่วยตอนนี้เนี่ย อคติล้วนๆครับ

BO2นี่เปิดตัวมาคนด่ากันขรมเลย แต่พอเกมส์ออกนี่ ขายดีขึ้นอันดับ1ของโลก แถมสนุกจนพวกที่ตามด่าหายหัวอ่ะ 555+

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sushi : 5th May 2014 เมื่อ 00:49

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมว่าไม่ครับ COD นี้แฟนบอยเยอะอยู่ครับ แถมทุกภาคเนื้อเรื่องก็ทำออกมาได้ดีกว่าคู่แข่งอย่าง BF อันนี้เลยเป็นจุดแข็งครับ Ghost นี้ผมว่าก็ไม่ได้แป๊กมาหรอกครับ เล่นสนุกดี(ออก) ส่วนเนื้อเรื่องน่าจะเป็นเพราะเป็นภาคแรกของซีรี่(มั่ง) ก็เลยยังทำไม่ดีเท่าภาคอื่นนะครับ :P แต่ยังไงก็ไม่น่าเจ๊งครับ

กล่าวขอบคุณ
    262
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ถ้ากินเป็กเครื่องแบบภาค Ghosts ผมก็ขอผ่านครับ ภาพก็งั้นๆแต่ต้องมาเล่นแบบหน่วงๆ สำหรับเครื่องผมมันไม่คุ้มที่จะซื้อเกมส์ที่กินสเป็กแบบนี้
    Pentium 4 1.8 Ghz AGP ATI Radeon 9200 SE RAM Kingston DDR1 256 Mb

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    จำ BO 2 ได้ไหม มีคนบอกว่า เจ๊ง กาก ไร้สาระ ไม่มีความเป็น COD แต่พอเกมออกมา มันกลับกลายเป็นภาคที่มีเนื้อหา สุดยอดที่สุด โดยเฉพาะ Raul menendez

Call of Duty ไม่มีวันตายครับ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ภาคนี้ อาจจะดีก็ได้ ส่วนตัวcodเป็นอะไรที่สนุกมากครับ ทุกๆภาคเลย ghost ที่ว่าเเป๊กผมว่าสนุกอยู่นะเนื้อเรื่องอะ

จริงๆ อยากให้ ghost2 มาไวๆเลยด้วยซ้ำ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    Kevin Spacey
    KKG

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ผมรอดู Gameplay อย่างเดียวเลย ยังไม่อยากตัดสินว่าจะอวย หรือด่าดี 555

ส่วนตัวรู้สึกเฉยๆ มากเกมมันทำมาถี่เกินหมดความตื่นเต้น

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อยากเล่นสงครามแบบเก่าๆมั่ง อย่างเวียดนาม สงครามอ่าว เพราะblack ops อยู่เวียดนามแป๊ปๆเอง ไม่ก็ลองเอาภาคเก่าๆ มาทำ next-genมั่งก็ด้ะ (บ่นขำๆ กรุณาอย่าซีเรียส)

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    แค่ชื่อซีรี่ย์ว่า Call of Duty ก็โดนด่า พอเขาพัฒนาให้มันแตกต่างจาก COD ภาคอื่นแต่คนก็กลับมองแล้วเอาไปเทียบกับเกมอื่นว่าเหมือนเกมโน้นเกมนี้ ทั้งๆที่เกมมันยังไม่ออกเนื้อหาภายในก็ยังไม่รู้ละเอียด แต่กลับไปตัดสินกันแล้วว่ามันดีไม่ดี

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ส่วนตัวคิดว่าค่อนข้างโอเคนะครับภาคนี้ จากตัวอย่างแล้วน่าติดตามพอตัวเลยครับ

ดูๆจากรูปแรกของ จขกท. แล้วหน้าตาคล้ายมาคารอฟเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    COD ผมว่าดีเกือบทุกภาค ภาค ghost อ่านเนื้อเรื่องยังเพลิน สําหรับผมถภาคนี้อยากให้อัดเนื้อเรื่องมาเต็มที่ เน็ตผมไม่ดีเล่นออนไลน์ก็ lag ขอเนื้อเรื่อง ภาคนี้มีสิทธิประสบความสําเร็จ เพราะเป็นทีมใหม่ เเละผมก็เชื่อว่าคนที่ด่า COD ส่วนใหญ่เป็นเเฟน BF ถ้าเปลี่ยนชื่อคงได้รับผลตอบเเทนดี
    เเต่สําหรับผมขอเเค่ให้มีชื่อ CALL OF DUTY เเค่นี้ก็รู้ถึงเนื้อเรื่องที่น่าตื่นเต้น ถึงได้เเค่อ่านก็เพลินเเล้ว นี่เเหละ COD ที่ผมรู้จัก
    MP ขอไงก็ได้ถ้าไม่มี DLC SEASON PASS บลาๆเเค่นี้ก็ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ghost th : 7th May 2014 เมื่อ 02:13
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ขอเอนจิ้นใหม่อย่างเดียวก็พอ เอาแบบว่าเวลาเปลี่ยน graphic option ทีนึงไม่ต้องโหลดใหม่ทั้งฉาก
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz