ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508

Dota2 อยากให้ช่วย ๆ กันแสดงความมีน้ำใจครับ :)

วันนี้ผมมีประสบการณ์ที่แย่มาก ๆ เลยครับเล่นกำลังสนุกแล้วคนในทีมเกิดปัญหาหลุดบ้าง หายไปบ้าง

ผมก็เลยเลือกที่จะรอเพราะเกมมันก็เสียตามไป เพราะเกมมันยังไม่ขาด แพ้ชนะก็เลยยังต้องตัดสิน

และแล้วการรอคอยจากทีมตรงข้ามก็ไม่มีเลย ขนาดบอกว่าขอสัก 3 นาทีได้ไหม

ไม่ได้อยากให้ทุกคนซีเรียสนะครับ แต่! ถ้าเรารอกันได้เราก็ช่วย ๆ กันรอนะครับ แต่รอเป็น ชั่วโมงก็ไม่ไหวเนอะ ก็สัก 5 - 10 นาทีอย่างมากก็พอ

ระบายแล้วสบายใจขึ้นมากเลยครับ

(ผมเองก็ไม่ดีไปพูดไม่ดีด้วยเพราะขึ้นจัดเจอซ้ำ ๆ มา 3 ตารวดรู้สึกแย่อยู่เหมือนกัน)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ทำใจเถอะ แก้ไม่หายหรอกครับ มันไม่ได้มีแค่ประเทศไทยเล่นแค่ประเทศเดียว
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    เข้าใจครับผมอารมณ์แบบนี้
    แต่ถ้าคิดกลับกัน บางทีคนรอเขาอาจจะรีบไปไหนก็ได้
    คิดว่านะ ธรรมดาผมก็รอตลอด แต่เวลารีบๆ หรือ หงุดหงิด แล้วมารอ มันแบบไม่ไหวเหมือนกัน 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้
    ทำใจเถอะ แก้ไม่หายหรอกครับ มันไม่ได้มีแค่ประเทศไทยเล่นแค่ประเทศเดียว
    ยิ่ง Pinoy น่ะครับ แหม๋ไม่อยากจะพูดเลย

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    994
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมรอน่ะให้แต่ขอไม่เกิน10นาทีน่ะ

เกินกว่านี้ผมว่ามันไปแล้ววววววววววว

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    เช็คดูสิถ้า steam ยัง online อยู่ก็รอเเปปเดียวก็มาแน่ครับ บอกเขาไปเขารอแน่ผมทำงี้ตลอดแหละ
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ถ้าเป็นห้อง Public ไม่มีใครรอหรอกครับ หรือให้เต็มที่เลย 2 นาที ห้องทั่วๆไปคนมันก็ทั่วๆไปตามห้องมันอะนะ รอกันยาก ขนาดผมเป็นคนไม่คิดไรเล่นชิวๆ ยังเครียดเลย เกมกำลังหนุกๆ อยู่ดีๆมาหยุด เพื่อรอใครบางคนซึ่งก็ไม่รู้ว่ามันหลุดไปไหน หลุดไปทำอะไร หลุดแล้วจะกลับมาเมื่อไร มันก็คิดไปต่างๆนาๆ เลยไม่ค่อยจะรอกัน

แต่ถ้าห้อง Private แบบจัดทีมกันมาเอง 5 คน รู้จักกันหมด อันนี้ละ รอได้แน่นอน 5นาทีก็รอได้ เพราะรู้ว่ามันเป็นใคร มันจะมาตอนไหน มันหลุดไปเกิดจากสาเหตุอะไร อันนี้รอกันได้ แต่ถ้าไม่รู้สาเหตุว่ารอไปทำไมนี่ มันรอไม่ไหวจริงๆ

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    ถ้าเล่นห้อง rank นะครับ รอจริงๆ ถ้าหลุดนะ เล่นเอาจริงมากๆ มีแต่โหดๆ

เท่าที่ผมเล่นนะ

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    จากใจนะครับ กดหยุดเกมส์ยังไง ผมเป็นประพวกเห็นใครหลุด ก็หยุดให้หมด แต่ดันไม่รู้กดยังไง -*-
    if you want to follow me
    Facebook: Napat Trisath || IG: DuckPPER

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    โหมดrank รอกันจริงๆครับรอจนกว่าจะมาเลยถ้ามานะ

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hotsuit357 อ่านกระทู้
    จากใจนะครับ กดหยุดเกมส์ยังไง ผมเป็นประพวกเห็นใครหลุด ก็หยุดให้หมด แต่ดันไม่รู้กดยังไง -*-
    F9 ครับ ท่าน ไม่ก็ไปดูในตั่งค่า