ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840

Red face ว่าด้วยเรื่อง Baidu PC ในเครือ Baidu ทั้งหลาย

จริงผมก็เห็นมาเยอะเเล้วนะครับมีคนบ่นเกี่ยวกับโปรแกรม Baidu PC เยอะมากผมจึงอยากถามสาเหตุ ว่าทำไมหลายๆคนถึงเกียจจากที่ผมไปหาข้อมูลมา
    - เนื่องจาก Baidu ต้องการยอดดาวน์โหลดสูงๆ จึงไปเป็นสปอน์เชอร์ให้ Free ware ต่างๆ
    เวลาเราติดตั้งโปรแกรมบ้างโปรแกรมจึงมีโปรแกรม Baidu PC ติดมาด้วย

อันนี้อาจจะเป็นการกำเนินแนวทางที่ผิดสำหรับ Baidu แต่ไม่ใช้ผิดอแต่ Baidu นะครับ ผิดที่เราไม่สังเกตุเองก็ว่าได้เพราะเวลาเราติดตั้งโปรแกรมต่างๆ มั้งจะกด Next รั่วๆโดยไม่สนใจเงื่อนไขที่มันติดมาด้วย
    ดั้งนั้น ไม่ใช่แค่ Baidu นะครับไอพวกแถบ Hao 123 หรือ แถบ บาร์ที่ไม่จำเป็นก็ติดตามด้วยเพราะ พวกเราไม่ได้สังเกตุดีๆนั้นเอง

ตอนนี้ผมยอมรับว่า ตัว Baidu Pc faster นี้ดีจริงๆครับผมใช่มาหลายปีละ เพราะมันช่วยทำความสะอาดเครื่องผมได้ง่ายๆ และแจ้งเตือนเราเวลามีไฟล์ขยะเกินที่ระบบกำหนด
    ส่วนที่หลายๆคนไม่ชอบคือ พวกแอปที่มันติดมาด้วยเช่น Baidu Spark , Hao123 หรืออื่นๆนนี้ยอมรับนะครับว่ามัน ห่วยจริงๆ

ดั้งนั้นดีหรือเสีย ขึ้นอยู่กับเราในการ สังเกตุในการใช้งานมากกว่านะครับ เวลาโหลดโปรแกรมอ่ะไรมาควรพิจรณาดีๆ พวกเงื่อนไขต่างๆของมัน
    หากพวกคุณทำตามนี้เเล้วคงไม่มีปัญหากับการใช้งาน Baidu หรือโปรแกรม สแปมที่ติดมาอย่างแน่นอนนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ส่วนตัวแล้วไม่ชอบ Baidu PC ตรงที่มันชอบแถมมากับโปรแกรมอื่นนั่นละครับ
    พอได้ลองใช้ก็รู้สึกได้ทันทีว่าไม่ค่อยมีประโยชน์อะไรเพราะทำเองได้ส่วนใหญ่
    เลยทำให้ไม่ค่อยชอบเข้าไปอีก ส่วนSpark ยังไม่ได้ลอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    Baidu Spark มันจะดีถ้าไม่มี​ Hao 123 มาด้วย

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ใช่ครับมันแถม Hao123 มาด้วย รำคาญมากเอาออกก็ลำบากเลยเอามันไว้อย่างงั้น

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    เหมือนพวกขายตรงไงครับ ยัดเยียดจนเราต้องลองใช้ดู แต่เราปฏิเสธก็ได้

ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    อีกหนึ่งเสียง ส่วนตัวไม่ชอบใช้ baidu อย่างแรง เห็นหลายๆ กระแส ก็ แอนตี้ อยู่เยอะ

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ผมว่าซอฟเเวร์ของบริษัทเซริชเอ็นจินอันดับ 4 ของโลก(อันดับหนึ่งก็Googleอย่างไม่ต้องสงสัย)อย่างไป๋ตู้ไม่น่าจะทำออกมาได้ห่วยขนาดนั้น คนเราแอนตี้กันไปเองเป็นกระแสเเค่นั้นเเหละ
    ผมว่าที่เขาพลาดคือการตลาดของเขามากกว่า ที่ยัดเยียดโปรแกรมของตัวเองให้คนมากเกินไป แถมมาในซอฟเเวร์อื่น ทำให้ดูเหมือนของไม่มีคุณภาพ
    และไอ้ hao123 เนี่ย อยากจะบอกจริงๆว่า "บ้าน-ูมี Google ใช้ โ-้ยยย!!!"
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    คือส่วนตัวผมใช้ Baidu Antivirus มันก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ ผมก็ไม่ได้แอนตี้ตามกระแส ผมดูว่ามันใช้ได้ดีจริงรึป่าว มันก็โอเค แต่ที่รำคาญมากๆคือพวก Spam ที่จะมาฝังหน้า Home Page ในคอมเรา ประเด็นคือบางตัวเอาออกไม่ได้ ขนาด Uninstall แล้ว เซ็งมาก พวก hao123 sweetpage อะไรประมาณนี้
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    ส่วนตัวผมใช้ Advanced SystemCare Pro 7 ครับเสียตังค์เเต่สบายใจกว่าโปรแกรมฟรีๆพวกนี้ครับ..

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    คือถ้ามันลบง่ายเหมือนโปรแกรมทั่วไปก็คงไม่มีปัญหาอะไรหรอก ใครชอบก็ใช้ไป ไม่ชอบก็ลบออก แต่นี่โดนไปที่อยากเอาออกบางทีต้องลงวินโดว์ใหม่เลย

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    สำหรับผมคิดว่ามันคือ spam ครับ

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ccleaner แจ่มที่สำคัญของฟรี

กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    แต่ก่อนก็เคยใช้ครับ มันบอกว่าเร่งความเร็วการเปิดเครื่องคอมพิวเตอร์ให้เร็วขึ้น แต่ผมว่ามันช้ากว่าเก่า
    หลังจากลงวินโดว์ใหม่นี่ไม่ได้ลง baidu ไว้รู้สึก ตอนเปิดเครื่องจะไวกว่าด้วยน่ะครับ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ลองให้พี่จีนไม่บล็อค ผมเกิ้ล ไป่ตุ้ด จะได้เกิดมั้ย