ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170

Asiasoft จัดหนักคว้า Heroes of the Storm เตรียมให้บริการใน 4 ประเทศทางเอเชียตะวันออกเฉียงใต้แล้ว

Asiasoft จัดหนักคว้า Heroes of the Storm เตรียมให้บริการใน 4 ประเทศทางเอเชียตะวันออกเฉียงใต้แล้ว

เป็นไปตามคาดสำหรับเกม “Heroes of the Storm”(Heroes)" เกมจากค่าย Blizzard โดยชื่อเดิมของเกมนี้ใช้ชื่อว่า "Blizzard All-Stars" งานนี้เรียกได้ว่าทาง AsiaSoft จัดเต็มจริงๆ ได้ลิขสิทธิ์มาเปิดให้ผู้เล่นในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ได้เล่นกันถึง 4 ประเทศเลยทีเดียวครับโดยจะมีประเทศสิงคโปร์ , ประเทศมาเลเซีย , ประเทศฟิลิปปินส์ และ ประเทศไทย โดยทางเอเชียซอร์ฟได้ลิขสิทธิ์เมื่อวันที่ 29 เมษายน 2557 ที่ผ่านมานี้เองครับ

“Heroes of the Storm” (Heroes)เปิดตัวครั้งแรกในงาน BlizzCon เมื่อเดือน ตุลาคม 2556 ที่สหรัฐอเมริกา เป็นเกมออนไลน์แบบ free-to-play แนวใหม่ที่เรียกว่า “Brawler Online” ซึ่งเน้นการต่อสู้แบบประจันหน้ากันในพื้นที่จำกัดนับตั้งแต่เข้าเริ่มเล่นเกมทันที ความพิเศษของเกมนี้อยู่ที่เป็นการรวมเอาตัวละครจากเกมในเครือ Blizzard หลายๆ เกม ได้แก่ Warcraft, StarCraft และ Diablo มารวมไว้ด้วยกันในเกมนี้ โดยผู้เล่นนั้นสามารถปรับแต่งตัวละครทุกตัวได้ และเข้าเล่นร่วมกันกับเพื่อนๆได้ ตัวเกมมีความรวดเร็วในการเล่น มีสมรภูมิรบ (Map) หลากหลายๆ ให้เลือก ซึ่งมีผลต่อการวางแผนต่างๆ ในการเล่น ซึ่งตอนนี้ “Heroes of the Storm” (Heroes) นั้นยังอยู่ในช่วงการทดสอบอยู่ (Technical Alpha) เพื่อพัฒนาให้เล่นได้ในทั้งระบบปฎิบัติการ Mac และ Windows

Mr. Paul Sams ประธานเจ้าหน้าที่ปฎิบัติการ (COO) Blizzard Entertainment, Inc. เผยว่าตัวเกม “Heroes of the Storm” (Heroes) นั้นจะนำทั้งตัวละครเอก และสุดยอดวายร้ายจากเกมในเครือ Blizzard ที่โลดแล่นอยู่ในโลกออนไลน์มากว่า 20 ปี มารวมในเกมนี้ โดยทางเราให้ความสำคัญกับการต่อสู้เป็นทีม และการทำภารกิจเสริมในแต่ละแผนที่ เพื่อที่จะให้ผู้เล่นใหม่ๆนั้นเข้าถึงเกมได้ง่ายขึ้น และในขณะเดียวกันยังมีความลึกของเกมให้กับผู้เล่นที่ชอบการแข่งขันอีกด้วย เราเชื่อว่าเกมเมอร์ใน ประเทศไทย สิงคโปร์ มาเลเซีย และฟิลิปปินส์ นั้นจะต้องชื่นชอบ Heroes of the Storm อย่างแน่นอน”

ด้านนายปราโมทย์ สุดจิตพร ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัทเอเชียซอฟท์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) กล่าวว่า“ในนามของกลุ่มบริษัท Asiasoft พวกเรายินดีเป็นอย่างมาก ที่ได้ร่วมมือกับ Blizzard ในการนำ “Heroes of the Storm” (Heroes) มาให้เกมเมอร์ในประเทศไทย สิงคโปร์ มาเลเซีย และฟิลิปปินส์ ได้สัมผัสถึงความสนุกของเกมนี้ ซึ่งทางเราเองได้ทำงานอย่างใกล้ชิดกับ Blizzard สำหรับการเตรียมเปิดให้บริการ และเรากำลังมองไปถึงอนาคตในการเตรียมให้บริการเกมอื่นๆ ในแนว Brawler Online ของ Blizzard กับเกมเมอร์ในตลาดประเทศไทย สิงคโปร์ มาเลเซีย และฟิลิปปินส์เพิ่มเติมด้วย” Asiasoft จะเป็นผู้ให้บริการและดูแลกิจกรรมทางตลาดของ “Heroes of the Storm” (Heroes) ในประเทศไทย และสิงคโปร์ ในขณะที่บริษัทในเครือคือ CiB Net Station Sdn. Bhd. ในมาเลเซีย และ Level Up! Inc. ในฟิลิปปินส์นั้นจะทำการดูแลตลาดในประเทศนั้นๆ สำหรับการเปิดให้บริการตัวเกมในประเทศไทย สิงคโปร์ มาเลเซีย และ ฟิลิปปินส์นั้น เราจะประกาศให้ทราบเร็วๆนี้

เป็นยังไงกันบ้างครับข่าวนี้นี่เชื่อเลยว่าชวนแฟนๆ เกมจากค่าย Blizzard สยิวกันไปตามกันเลยทีเดียวยังไงก็ตามแต่เตรียมตัวกันให้ดีครับรับรองงานนี้มีมันส์กันแน่นอนไม่รู้จะนานเกินรอมั้ยแต่ผมคิดว่าแฟนๆ ผมเชื่อว่างานนี้ไม่นานเกินรอแน่นอนครับ !!

Credit: http://www.online-station.net/news/game/37459
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatling tank : 5th May 2014 เมื่อ 17:07

PINGPONGsz
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    25557 ผมต้องรออีกนานแค่ไหน ข่าวจากอนาคต ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PPsweety อ่านกระทู้
    25557 ผมต้องรออีกนานแค่ไหน ข่าวจากอนาคต ฮ่าๆ
    แก้ให้เรียบร้อย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    เเเเเเเเเเย้
    จะได้เล่นปิงน้อยๆ

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อยากเล่นมานานแล้ว ><

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ในที่สุดก็มาซักที เกมส์นี้ถ้าเล่นแล้วเวิค จะเปลี่ยน Dota2 เลย ไม่ไหวกับความ Lag และเกรียนใน แถบ SEA
    ยิ่งปิงน้อยๆที่ชอบ แถมยังเป็น Hero ของ Blizzard แต่ที่ทำให้ผม ไม่ชอบคือ
    animation การเคลื่อนที่เดิน การใช้ skill สภาพแวดล้อมที่เป็น ลักษณะแบบ LOL คือ เกมส์หนึ่งเกมส์มันควรจะมีเอกลักษณ์ที่ไม่เหมือน โดยเฉพาะ ภาพ จริงๆอยากได้แบบโหดๆเหมือน diablo starcraft
    ที่เป็นของ ฺBlizzard เอง มันจะทำให้เรารู้สึกว่าได้เล่นเกมส์ของค่าย Blizzard อย่างแท้จริง
    ผมยังรู้สึกผิดหวังอยู่ แต่ ยังไงก็จะลองสัมผัสดูเผื่ออาจจะสนุก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 5th May 2014 เมื่อ 14:04

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    ในที่สุดก็มาซักที เกมส์นี้ถ้าเล่นแล้วเวิค จะเปลี่ยน Dota2 เลย ไม่ไหวกับความ Lag และเกรียนใน แถบ SEA
    ยิ่งปิงน้อยๆที่ชอบ แถมยังเป็น Hero ของ Blizzard แต่ที่ทำให้ผม ไม่ชอบคือ
    animation การเคลื่อนที่เดิน การใช้ skill สภาพแวดล้อมที่เป็น ลักษณะแบบ LOL คือ เกมส์หนึ่งเกมส์มันควรจะมีเอกลักษณ์ที่ไม่เหมือน โดยเฉพาะ ภาพ จริงๆอยากได้แบบโหดๆเหมือน diablo starcraft
    ที่เป็นของ ฺBlizzard เอง มันจะทำให้เรารู้สึกว่าได้เล่นเกมส์ของค่าย Blizzard อย่างแท้จริง
    ผมยังรู้สึกผิดหวังอยู่ แต่ ยังไงก็จะลองสัมผัสดูเผื่ออาจจะสนุก
    ภาพมันเหมือน LOL ตรงไหน อีกอย่างถ้าอยากได้แบบนั้นจริง ๆ ลองเสนอให้เขาทำภาพแบบ Warcraft III ไหมหละครับ นั่นแหละ Blizzard อย่างแท้จริงเลยแหละคุณเอ้ย
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    Blog Entries
    1
    น่าเล่นครับ
    อิอิ...

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    55 ผมว่าเกรียนมันจะยิ่งเยอะกว่าเดิมนะคับ
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    แนว ไหน หว่า . . . . เหมือนกับ MOBA หรือเปล่าครับ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    Blizzard DOtA, Blizzard All-Star, จนกลายมาเป็น Heroes of the storm เนื่องจากมีปัญหากับ valve จนต้องเปลี่ยนชื่อมา 3 ชื่อเลย HAHAHA+
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ก็ใช้ engine เดียวกับ Starcraft II หนิครับ ภาพก็ออกแนวคล้ายๆ starcraft II อยู่แล้วไม่ใช่เหรอ มันเหมือน LOL ตรงไหน?
    BE A GOOD GAMER

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ต้องดูระบบอีกทีว่ายังไง ถ้า asiasoft รับมาแน่นอน เสียตังแน่ เพราะจากที่ดูว่ารู้สึกจะมีระบบ ซื้อฮีโร่ด้วย ได้เล่นไม่ทุกตัว

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    จุดเด่นของเกมนี้คืออะไรครับ มีรีวิวมั้ย ที่อ่าน ๆ ดูเห็นว่าไม่มีของไอเทม

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    จุดเด่นของเกมนี้คืออะไรครับ มีรีวิวมั้ย ที่อ่าน ๆ ดูเห็นว่าไม่มีของไอเทม
    รีวิวอันนี้ผมไม่ค่อยได้รู้นะครับ แต่สภาพจะเหมือนแนว MOBA ทั่ว ๆ ไป แต่ที่เป็นจุดเด่น ๆ เลยคือการนำเอาตัวละครสำคัญ ๆ ของ 3 ซีรีย์ ได้แก่ WOW,Diablo,Starcraft มาเป็นฮีโร่ครับ และไม่มีระบบออกของ เพื่อตัดปัญหาเรื่อง "เกิด" "ไม่เกิด" ครับศัพท์นี้หลายคนที่เล่นเกมแนวนี้อาจจะรู้ดี เพื่อขจัดปัญหานี้เลยไม่มีของให้ออกครับ แน่นอนว่าต้อง ฝีมือล้วน ๆ วางแผนให้ดีดีอย่างเดียว

(จากที่เห็นเกมนี้ไม่เหมาะกับเกรียนแน่นอนถ้าอยากเล่นให้ชนะ )
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!