ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

-อยู่หน้าคอมทุกวัน-
    !!ดาวอังคารโว้ยย!!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,329

ใครมีโปรเเกรเเอนตี้ไวรัสดีๆที่ดีกว่า Baidu บ้างครับ

ใครมีโปรเเกรเเอนตี้ไวรัสดีๆที่ดีกว่า Baidu บ้างครับ ผมลองใช้โปรเเกรมนี้ดูเเล้ว ผมเลยรู้สึกว่า มันไม่ค่อยช่วยอะไรได้เเต่ลบขยะได้ย่างเดียว. - ่-

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    โปรแกรอื่นที่ไม่ใช่ Baidu ครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    avast free antivirus ครับ ตอนนี้รีบเอา baidu ออกเลยครับ มันไม่ต่างจากไวรัสตัสนึงเลย
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมใช้ NOD ครับบบ ทำเอาแครีกผมหายหมดเลยย 55555

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เข้าไปที่ overclockzone ใน software market ซื้อพวก key antivirus ราคาไม่ถึงร้อยมาใช้ก็ได้ครับพวก trend micro ผมก็ใช้ครับไม่หนักเครื่องด้วย
    AMD FX 8350 Gigabyte GA-970A-D3 Gskill 16 GB Dual AMD HD7770 SSD 64 HDD 1TB 2TB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมลองมาหลายตัวแล้ว ที่ชอบที่สุด 2 ตัวนี้เลย
    bitdefender ตัวนี้ราคาค่อนข้างแพงแต่ว่าดีมากๆเลย
    trend micro เล็กกะทัดรัดไม่กินทรัพยากรเครื่อง และราคาถูก คุ้มค่าครับ
    Come as guests, stay as family.

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    BAIDU ดีสุดแล้ว ใช้ไปเรื่อยๆ ได้ลงวินโดว์ใหม่!!!!

ความเห็นส่วนตัว มันแค่ช่วยให้เครื่องเปิดได้ไวขึ้น จิ๊ดนึง แล้วก็ลบไฟล์สำคัญๆทิ้งหายหมดเลย เครื่องเสียเลย เศร้า....

ป.ล. ลองๆ เศร้าแล้วบอกต่อ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    Avast Free ครับ ไม่หนักเครื่อง สแกนครอบครุมดีครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    แนะนำ Avast Free ครับ

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ส่วนตัวชอบ Nod ใช้มาหลายปีไม่เคยมีปัญหา ถ้ามันลบแครกก็เพิ่มข้อยกเว้นเอา ถ้าใช้เถื่อนก็หา Key ได้ไม่ยาก

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ิbaidu จริงๆแล้วไม่ได้ไม่ดีนะ มันดีบนเครื่องที่ลงวินโดวแท้

เพียงแต่ว่าเราใช้วินโดวปลอมกัน มันเลยทำให้เครื่องเรารวน

ส่วนตัวไม่ใช้นะ ดูแลเอาเอง ที่แนะนำก็ Kaspersky Internet Security

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ตัวคุณเองไงครับ!!! ป้องกันไวรัส ได้ดีที่สุด ถึงคุณจะมีโปรแกรมดีแค่ไหนถ้าคนใช้ขาดความระมัดระวังในการใช้ก็ไม่มีค่าครับ

USB,SDCard"ของประชาชนทุกคน" ที่มีการเสียบไปทั่ว จากคอมหลายเครื่อง ยิ่งมันมากจากมือของเพื่อนๆของคุณที่มีความรู้แค่การใช้คอมพิวเตอร์พื้นฐานเท่านั้นยิ่งน่าสงสัย เข้าเวปที่ไม่น่าไว้วางใจ เข้าลิ้งจากคนที่คิดว่ารู้จัก หรือน่าสนใจมากโดยที่ไม่สังสัยอะไร crack cheat ยิ่งคุณเพิ่มความระมัดระวังในการตั้งข้อสงสัยมากขึ้น ก็ยิ่งป้องกันไวรัสได้มากขึ้น

สังเกตุ และจำว่าคุณได้ลงโปรแกรมอะไรไว้ในเครื่องของคุณ สังสัยกับโปรแกรมที่อยู่ดีๆมากจากไหน ทำไมคอมเริ่มมีปัญหา สังเกตุว่าตั้งแต่เมื่อไร หลังจากทำอะไรลงไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OUTbreaK!!! : 5th May 2014 เมื่อ 23:57

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    AVG ก็ดีอยู่นะ .. แต่ตอนนี้ผมไม่ใช้สักตัว 555+

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mazdaspeed อ่านกระทู้
    AVG ก็ดีอยู่นะ .. แต่ตอนนี้ผมไม่ใช้สักตัว 555+
    เหมือนกันเลยครับ AVG ก็โอเคครับ ผมใช้มาจะ 2 ปีละคอมตั้งแต่ลงวินโดว์ใหม่ไว้รัสไม่โผล่สักตัว
    CPU: I7 4930k 3.4 GH, RAM: G.SKILL 8x2 GB, VGA: GIGABYTE GTX TITAN BLACK, HDD: WD BLACK 1 TB, PSU: CORSAIR AX860 80 PLATINUM, CASE: COOLER MASTER 690 III

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ส่วนตัวใช้ของ Mcafee อยู่นะครับผมคิดว่าใช้ดีในระดับนึงเลย ตรวจจับไวรัสได้ดีและบล๊อคเว็บที่เสี่ยงจะมีไวรัสแฝงด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plot2513 : 6th May 2014 เมื่อ 13:10

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boat0089 อ่านกระทู้
    ิbaidu จริงๆแล้วไม่ได้ไม่ดีนะ มันดีบนเครื่องที่ลงวินโดวแท้

เพียงแต่ว่าเราใช้วินโดวปลอมกัน มันเลยทำให้เครื่องเรารวน

ส่วนตัวไม่ใช้นะ ดูแลเอาเอง ที่แนะนำก็ Kaspersky Internet Security
    เครื่องที่ทำงานของ พ่อผมก็ใช้วินโด้แท้ครับ ผมลองเทสแอบลง baidu ไว้ดู 4 เดือน ได้ลงวินโด้ใหม่ครับ

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ถ้าเป็น antivirus ผมแนะนำ Kaspersky ตัว Internet security แต่มันเสียเงิน หายาแก้ไอไม่ได้
    พอเป็นไปได้ก็ ใช้ตัวทดลอง แล้ว reset ทุกเดือน หรือของแท้ 470/ปี ใช้มา 4 ปี ไม่มีไวรัสกวนใจเลย

แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้วครับ เพราะส่วนมากเล่นเกม ไม่ได้ท่องเว็บแปลกเท่าไหร่ ถ้ามีปัญหาอะไรก็
    HijackThis & ComboFix

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    Avira ครับลองดู

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    Avast ห่วยกว่า Baibu มาก ที่รู้ๆ คือ ลบไม่ได้ต้อง เอาโปรแกรมอื่นมาลบ พอลบเสร็จ เครื่องจะอืด เหมือนโดนไวรัส ขนาดใหญ่

ตอนนั้นโหลด IDM มา ซ่อมเครื่องให้ป้า เจ้าตัว Avast ดันบอกว่า มันคือ ไวรัส ( โหลดมาตลอด มันจะเป็นไวรัสได้ไง )

และที่สำคัญ Avast บล็อคมั่วมาก อันไหนที่เสี่ยงเป็นไวรัส ไม่บล็อค อันไหนที่ปลอดภัยดันบล็อค

สรุป ตอนนี้ใช้ Nod32 V.7 Crack 2013 ( ใช้ Crack ของ Ver 6 ได้ด้วย ) ไม่ง้อแง บล็อคถูกที่ ถูกเวลา ใช้ง่าย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ผมไม่เข้าใจคนที่บอกใช้แล้วเครื่องพังจริงๆ ไม่รู้ที่พูดนี่เคยใช้แล้วหรือยัง?
    หรือยังเข้าใจผิดคิดว่า baidu pc faster คือ baidu antivirus
    มันคนละตัว คนละโปรแกรมกันเลย
    baidu pc faster ไปแก้ไขไฟล์ในระบบเครื่อง วินโดว์จะพังก็ไม่แปลก
    baidu antivirus มันเป็น free antivirus มันทำหน้าที่แค่แสกนลบไฟล์ที่เป็นไวรัสมันจะทำให้เครื่องคุณพังได้อย่างไร?

พวก free antivirus มันก็ดีได้แค่นี้แหละ ถ้าอยากได้ดีๆก็ต้องซื้อเอาแนะนำbitdefender

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    Baidu มันมีชิ้นดีด้วยหรอ ? สำหรับมันคือขยะฮาร์ดแวร์ที่แถมตามโปรแกรมโหลดต่างๆ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ขอเล่าประสบการณ์ใช้งานbaidu antivirusส่วนตัว ให้พัง
    มีอยู่ครั้งหนึ่งอยากได้powerdvd14เลยไปหาเว็บนอก ตอนลงแครกปกติพวกสแกนไวรัสก็ชอบบอกว่าแครกมันเป็นไวรัสอยู่แล้ว
    ตอนมันเตือนผมก็กดยกเว้นไว้ หลังปิดคอมแล้วเปิดคอมใหม่ก็โดนทันที ตัวbaidu antivirusมันก็ขึ้นเตือนน่ะครับ ว่าโดนไวรัส
    ปกติถ้าเป็นแค่แครกทั่วไปมันไม่ทำงานตอนเปิดคอมหรือหลังแบล๊คกาวหรอก แสดงว่าแครกมันมีไวรัสจริงๆแถมมาด้วย ก็เลยบล๊อกไว้ได้

ผมกล้าพูดเพราะผมลองใช้แล้ว ไม่ใช่ใช้อคติความรู้สึกส่วนตัวหรืออิงตามคนอื่น
    baidu pc fasterใช้ครั้งแรกมันก็ทำคอมผมพังมาแล้ว แต่baidu antivirusผมใช้มาครึ่งปียังไม่มีปัญหาอะไร

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    ลองใช้ Microsoft Security Essentials ดูครับ ถ้าคุณใช้ win7 ไปโหลดเอาเลยครับฟรี แต่ถ้า win8 มันมีอยู่ในเครื่องอยู่แล้วไม่จำเป็น

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    Window Defender ครับ ไม่ต้องไปใช้ไรมากมายรกเครื่อง

แท้ก็ Kaspersky

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    ลองใช้ Microsoft Security Essentials ดูครับ ถ้าคุณใช้ win7 ไปโหลดเอาเลยครับฟรี แต่ถ้า win8 มันมีอยู่ในเครื่องอยู่แล้วไม่จำเป็น
    เห็นเจ้าตัวบอกว่า MSE ไม่ค่อยปลอดภัยแล้ว เมื่อเทียบกับ Anti-Virus ตัวอื่นๆ เพราะไม่มีเงินสนับสนุนไปพัฒนาครับ แต่ข้อดีคือ ฟรีและเบาเครื่องครับ