ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318

วิธีรับมือกับเกย์ช่วยทีครับเหนื่อยจริงๆ

คือช่วงนี้ผมรับ Job พิเศษเป็น Staff ดูแลน้องๆปี1 ที่เข้ามาเรียนปรับพื้นฐานที่มหาลัยครับ

แล้วทีนี้เกิดมีน้องน้องสองสามคนเนี่ยมาชอบผมเป็นบ้าเป็นคลั่งอะไรก็ไม่รู้ครับเป็นผู้ชายเสียด้วย

คนนึงเป็นกระเทยธรรมดาเขาหาทั้งไลน์ ทั้งเฟสของผมด้วยตัวเองเลยโดยการไปไล่ถามจากคนนั้นคนนี้มา

คนที่สองเป็นเด็กพิการครับ คนนี้ผมได้หน้าที่ดูแลพิเศษเพราะเขาช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ผมก็ค่อนข้างจะใกล้ชิด

คนที่สามนี่เจอตามห้องเรียนที่ผมต้องไปคุมครับ ไม่ค่อยอะไรมากแต่ก็หยอดตลอด

ปัญหาคือพวกสองคนแรกหนะครับเขามีไลน์ผมแล้วก็แบบว่าทักมาตลอดเลยเช้าสายบ่ายเย็นคือแบบ ผมแทบไม่มีเวลาเป็นส่วนตัวเลยครับ

ก็ไม่ได้หยิ่งหรือรังเกียจอะไรนะครับ แต่แบบว่าวันวันนึงผมต้องตอบพวกเขา มากเกือบๆจะเท่าผมคุยกับแฟนของผมแล้วครับ

บางทีมันก็มากเกินไปจนไม่มีเวลาส่วนตัวของผมและแฟนบ้าง แล้วก็มันเยอะไปจนน่ารำคานเหมือนกันนะครับ

ปัญหาคือทำยังไง จะรับมือยังไงดีครับ จะบล็อกกีดกันก็กลัวจะหาว่าหยิ่งอีกอะไรอีก เพราะผมต้องทำงานดูแลพวกเขาไปอีกตั้ง 10 กว่าวัน

บางทีเขาก็มาพูดเชิงดราม่าซึ่งผมก็เห็นใจนะ แต่ก็แบบมันไม่ใช่อ่ะครับ ไม่ใช่ ไม่ชอบ ไม่เอา แบบนี้อ่ะครับ แฟนผมก็มีแล้วเป็นผู้หญิงด้วย

อยากจะตัดปัญหาควรทำอย่างไรต่อไป ช่วยทีนะครับ ตันๆ แฟนก็ตันไปด้วยกันแล้วตอนนี้ T-T

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมคิดว่าน่าจะลดการคุยกับพวกเขาให้น้อยลงนะครับเพราะคุณตอบเขาตลอดเวลา
    พวกนั้นเลยคิดว่าคุณว่างและอาจสนใจพวกเขาอะครับ ตอบช้าก็ได้ครับ เพราะว่าเราตอบใครช้าหรือใครตอบเราช้าก็จะคิดว่าไม่ว่างกัน

หรือไม่ก็ถ้า hardcoreหน่อยก็ไปบอกตรงๆเลยก็ได้ครับ อาจจะดูเสียน้ำใจไปหน่อยแต่ฝ่ายนั้นจะได้รู้ด้วยครับว่าเราคิดยังไง
    ไม่งั้นก็กั๊กๆกันอยู่แบบนี้แหละครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    พูดตรงๆไปเลยลูกเพี้ยะ

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    อยากรู้เหมือนกันครับ มาดูเรปล่างดีกว่าจะว่าไง

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมก็เคยโดน เกย์รุ่นน้องตามจีบเหมือน ทั้งโทรหา เฟสบุค ไม่ได้หลับได้นอน
    เดินพบกันในมหาลัยก็พูดชอบผมกลางมหาลัย ขอบอกครับอายมากๆ เพื่อนๆ ก็พาเข้าใจผิด
    ผมก็เคยเป็น staff มหาลัยเหมือนกันผมเข้าใจดีครับ
    หลังจากนั้นผมก็พยายาม หาที่เดินหลบไม่ให้เจอครับ โทรศัพท์ก็ไม่รับ เฟสปิดตายเป็นเดือน
    อดทนรอนานๆ หน่อยเดี๋ยวก็ไปเอง
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    บอกเขาว่าเป็นพวกเดียวกัน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    คือ เราคิดว่านะ บอกเค้าไปตรงๆเลยอย่างเวลาที่เธอไม่ว่างหรือเป็นช่วงเวลาส่วนตัวก็บอกเลยคะ ซึ่งตรงนี้ต้องแยกนะคะระหว่างเวลางานกับเวลาส่วนตัวนะคะ
    ปกติแล้วคุณก็ดูแลเค้าเพราะเป็นอยู่แล้วนะคะ บางทีตรงนี้ต้องคุยกันให้เข้าใจจริงๆคะ ไม่งั้นเขาก็จะมาตามทักคุยกับคุณเสมอนะคะ
    ลองคุยกันแบบมีเหตุผลบอกเขานะคะต้องให้ฝ่ายนั้นเค้าเข้าใจจริงๆคะ แต่ถ้าปฏิเสธไปโดยไม่ได้อธิบายอะไรก็ดูเป็นการทำร้ายจิตใจนะคะยังไงก็บอกเขาดีระวังการพูดนิดนึงคะ
    เพราะจากลักษณะแล้วคนกลุ่มนี้ดูอ่อนไหวนะคะ เป็นกำลังใจให้ต่อไปคะ อย่ากลัวที่จะบอกความจริง ไม่งั้นเราก็ไม่มีเวลาเป็นส่วนตัวนะ ^^
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

กล่าวขอบคุณ
    234
    ตอนนี้ก็กำลังคิดนะครับว่าจะพูดตรงๆ แต่ก็รอผ่านช่วงนี้ไปได้ก่อนอีก 10 วัน เพราะต้องทำงานร่วมกับเขาอยู่

ผมก็สงสารนะครับ ด้วยความที่เป็นคนใจอ่อนอยู่แล้วด้วย ใจเขาใจเรา แต่ถ้าไม่พูดก็คงไม่ได้จริงๆนั่นแหละครับ

ถ้ายังตื้ออยู่พูดด้วยเหตุผลแล้วไม่ฟังแล้ว ผมก็คงจะบล็อกไป ทำแบบนั้นผมคงไม่ผิดสินะ T-T

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    ลดการคุยครับ นานๆค่อยตอบและเวลาตอบให้ตอบสั้นๆครับ รับรองเดี่ยวก็เบื่อ ถ้าเจอหน้าก็คุยให้น้อยลง อย่าชวนคุย และถ้าคำถามอะไรไร้ประโชน์ก็อย่าตอบครับ ตอบแค่เฉพาะอันที่มีสาระ และต้องไม่ตอบยาวนะทำยังงี้ไเรื่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    "อืม" กู้โลกได้นะ**** จะถามไรมาก็ตอบว่า อืม แล้วก็นานๆตอบที

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    "จะบล็อกกีดกันก็กลัวจะหาว่าหยิ่งอีกอะไรอีก"
    ก็หยิ่งได้นี่ครับไม่เห็นเป็นไร ยิ่งหยิ่งเค้าจะเริ่มเกลียดและผลที่ตามมาคือน้องเขาเริ่มจะไม่ชอบคุณ นั่นก็ถือเป็นสิ่งที่คุณต้องการ โหดไปไหมเนี่ย -..-
    หรือถ้าแบบค่อยๆทำพิษละก็พอน้องเขาทักมาก็ไม่ต้องตอบ ทิ้งไว้นานๆแล้วค่อยตอบอีกทีบอกว่างานยุ่งๆไม่ค่อยได้เช็คโทรศัพท์ แค่นี้แหละครับ น้องเขาก็จะเริ่มเบื่อไปเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    คุยดีๆครับ อธิบายให้เข้าใจไปเลย อย่าไปตอบไปตอบกลับแบบนี้เขาไม่หยุดหรอกครับ ก็บอกไปตรงๆแหละ แต่ใช้คำให้เบาลงหน่อยถ้ากลัวว่าเขาจะเสียใจหรือมาด่าเรา

กล่าวขอบคุณ
    615
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมเคยคับ ผมก็ลดการคุยลง ตอนแรกๆก็เหมือนคุณแหละ แต่ต่อมาผมขี้เกียจคุย เลยปล่อยไม่คุยเลย

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    ลดการคุยครับ นานๆค่อยตอบและเวลาตอบให้ตอบสั้นๆครับ รับรองเดี่ยวก็เบื่อ ถ้าเจอหน้าก็คุยให้น้อยลง อย่าชวนคุย และถ้าคำถามอะไรไร้ประโชน์ก็อย่าตอบครับ ตอบแค่เฉพาะอันที่มีสาระ และต้องไม่ตอบยาวนะทำยังงี้ไเรื่อยๆ
    เป็นผมผมว่าหยิ่งครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ผมยิ่งกว่าท่านอีกครับ มันตั้งแฟนครับกันสิบกว่าคน ก่อนจบม.ปลายมีป้ายไฟมาด้วยแหนะ หยั่งกะดารา
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ต้องจับอัดถั่วดำสะให้เข็ด //เผ่นนนน
    CPU: INTEL I5-4440 3.1GHz, RAM: G.SKILL 8GB, VGA: Asus GTX 760 DrectCUII OC 20GB, HDD Seagate 1TB, PSU: AeroCool 850W Case: ZalMan Case Z12 Plus 3FAN

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    พูดไปตรง ๆ เถอะครับ
    เขาจะได้เลิกยุ่ง
    Do it now.Sometimes later become never.

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    จะไปยากอะไร หันหลังให้ก็จบ

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    บอกเขาว่าคุณตายด้านครับ

กล่าวขอบคุณ
    45

สยิววว
    CPU: INTEL I5-4440 3.1GHz, RAM: G.SKILL 8GB, VGA: Asus GTX 760 DrectCUII OC 20GB, HDD Seagate 1TB, PSU: AeroCool 850W Case: ZalMan Case Z12 Plus 3FAN

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    234
    ครับ วันนี้ไม่พูด ไม่ตอบเลยครับ ถ้าเขาถามมาจะตอบไปว่าลืมโทรศัพท์ไว้ที่แฟน 5555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    669
    ถ้าเค้าโทรมาหาคุณอีกก็ให้แฟนคุณรับแล้วบอกไปเลยว่า "มีธุระอะไรกะผัวชั๊ล" รับรองจบครับ
    "สงครามเกิดและจบ แต่สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป"