ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

Red face จะติดเน็ตอยู่ที่บ้านควรเลือกบริการที่ไหนดีครับ???

ตามหัวข้อเลยครับ 3BB กับ Ture

สำหรับ TOT ผมจะยกเลิกครับเพราะช้ามาก บอกให้มา 10 เม็กวิ่งจริง ยังไม่ถึง 1000 K เลยครับ มันวิ่งแค่ 800 k วันไหนช้า****ลงมา 200 ขอบคุณที่แนะนำล่วงหน้าครับ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    แล้วแต่ที่อะครับ True บางที่ก็ไม่ดี 3BB ดีบางไม่ดีบาง แล้วแต่พท.จริงๆ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    แล้วแต่พื้นที่ครับ แต่ผมแนะนำทรูนะ ติดตั้งฟรี พร้อมใช้งาน ไปรอจ่ายรายเดือนทีเดียวเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ก่อนติดตั้งลองตรวจสอบ ก่อนว่าจุดให้บริการของเจ้าไหนใกล้บ้านที่สุด (ที่เค้าเรียกชุมสาย อะ รึปล่าว) ลองเช็คตรวจสอบดูครับ เพราะ แต่ละพื้นที่การบริการมันไม่เหมือนกัน จะถามจากคนอื่นมันก็ไม่ได้อยู่แล้ว หรือไม่ก็ลองถามเพื่อนบ้านใกล้ ๆ ดูครับว่าเค้าใช้ของเจ้าไหน เป็นยังไงบ้าง .. หรือลองเช็คโปรโมชั่น ว่าของเจ้าไหนเป็นอย่างไร

ตัวอย่าง จขกท. บอกว่า TOT ช้า แต่ของบ้านผมใช้ TOT วิ่งเต็มสปีด อัพโหลด ดาวโหลด เต็ม Max นะครับ .. 15Mb วิ่งเกินซะอีก วันดีคืนดีใช้ IDM วิ่งขึ้น 1800+ .. เพราะฉะนั้นต้องลองให้ทุกเจ้าครับ ฮา่ ๆ ผมนี่เจ็บมาเยอะ สุดท้ายจบที่ TOT ... ใช้มันทุกเจ้าลองให้หมด

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ไม่ CAT ก็ True เพราะว่า เล่นเกมส์นอกปิงจะน้อยกว่าค่ายอื่นมั้งครับ เห็นว่าสองค่ายนี้มันมีระบบการเชื่อมต่ออะไรสักอย่างใต้ทะเล -3-* (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ)

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ขนาดจังหวัดเดียวกันยังไม่ เหมือนกันเลย ครับ
    เพื่อนผม เน็ต true มันบ่น หลุด เป็นว่าเล่น ผมก็ true เเต่อยู่คนละที่กับมัน ไม่มี หลุดเลยสักครั้ง

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ตอบไม่ได้ครับมันแล้วแต่พื้นที่ครับ

บ้านผมนี่ TOT กากมาก แต่ True ดีมากไม่มีหลุด ฝนตกแรงแค่ไหนก็ไม่หลุด แต่ความเร็วจะตกนิดนึงสายมันชื้น

เหตุผลง่าย ๆ ชุมสายมันอยู่ห่างจากบ้านผมไม่กี่เมตรเท่านั้น

ส่วนบ้านรุ่นน้องผม TOT ดีมากกกกกกก เหตุผลบ้านมันติดชุมสาย TOT เลย (ข้ามกำแพงบ้านก็ชุมสายแล้ว)
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    พื้นที่ผมใช้ True ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ จะมีเน็ตหลุดก็มี (ไฟดับ) สำหรับค่ายอื่นๆนี้ผมไม่แน่ใจนะ แต่ฟังจากปากเพื่อนๆ คิดว่าTrue นี้แหละครับ ดี
    แต่ก็นะมันสำหรับบางพื้นที่
    CPU: INTEL I5-4440 3.1GHz, RAM: G.SKILL 8GB, VGA: Asus GTX 760 DrectCUII OC 20GB, HDD Seagate 1TB, PSU: AeroCool 850W Case: ZalMan Case Z12 Plus 3FAN

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ถ้าเป็นผม ผมจะ CAT กับ True
    ถ้าไม่ได้ก็ 3BB
    แล้วถ้าไม่มีจริง ๆ ก็ TOT