ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    ตอนนี้ 34 ครับ ขึ้นมา 5 เวล อิอิ อยากเวลไวต้องลงดันครับได้ของได้ค่าประสบการณ์ดีมาก ๆ หลังๆ ต้องมีปาร์ตี้อย่างน้อย 1 คน ไม่งั้นบินกลับจุดเซฟ 55555 (มีคนช่วยลงดันเวล เมื่อเย็นขึ้นมา 2 เวล)

ถ้าจะให้ช่วยเรียกผมได้นะครับ

ปล. ข้อควรละวังการลงดัน ดันเจี้ยนที่ต้องการลง ต้องน้อยจากเลเวลเราปัจจุบันอย่างน้อย 5-10 เลเวล เช่นเราเวล 25 สามารถ เก็บดันที่เลวเล 15 - 20 ได้ จะยังขึ้นดีอยู่

ปล2. การลงดันต้องใช้กุญแจ 3 ดอก กุญแจหาจากไหน? ดร็อปจากมอน กับ มีตายตามตลาดครับ (เมื่อก่อนขายกันหลักร้อยหลักพัน ตอนนี้เหลือไม่กี่สิบบาทเอง อิอิ)
    แก้ให้ครับกุญแจดันมันเพิ่มตามจำนวนตัวที่เราควบคุมได้ครับคือผมลองแล้วถ้าผมไม่มีNPCเลย(ไม่รู้ว่าจะเรียกไรดีไอ้พวกตัวที่เราควบคุมได้อะครับเรียกNPCละกัน)มันก็ใช่แค่ดอกเดียวครับไม่แน่ใจว่าทุกดันหรือเปล่า

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jomzababin อ่านกระทู้
    ทำกลุ่มเฟซบุ๊คไม๊ครับ...
    ผมสนใจอยู่ว่าจะเล่นด้วยแต่ถ้ามีที่รวมคนไว้เวลาคุญถามอะไรจะได้สะดวกกัน
    มีเพจไทยอยู่นะครับ

https://www.facebook.com/wakfu.thailand

เกมนี้คนไทยก็มีอยู่บ้างกิลด์ไทยก็มีอยู่นะครับ
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jomzababin อ่านกระทู้
    ทำกลุ่มเฟซบุ๊คไม๊ครับ...
    ผมสนใจอยู่ว่าจะเล่นด้วยแต่ถ้ามีที่รวมคนไว้เวลาคุญถามอะไรจะได้สะดวกกัน
    ขอเป็นกระทู้แบบนี้ดีกว่าถ้าถ้าจะรวมตัวเฉพาะพวกเรานะ จะได้รู้ว่าเป็นคนมาจากบอร์ด สังคมเล็ก ๆ jkg

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18062503 อ่านกระทู้
    แก้ให้ครับกุญแจดันมันเพิ่มตามจำนวนตัวที่เราควบคุมได้ครับคือผมลองแล้วถ้าผมไม่มีNPCเลย(ไม่รู้ว่าจะเรียกไรดีไอ้พวกตัวที่เราควบคุมได้อะครับเรียกNPCละกัน)มันก็ใช่แค่ดอกเดียวครับไม่แน่ใจว่าทุกดันหรือเปล่า
    ไม่เคยรู้มาก่อนเลยแฮะ เดี๋ยวจะลองดูครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamespore อ่านกระทู้
    มีเพจไทยอยู่นะครับ

https://www.facebook.com/wakfu.thailand

เกมนี้คนไทยก็มีอยู่บ้างกิลด์ไทยก็มีอยู่นะครับ
    แม่นแล้ว เพจนั้นเขาเป็นเพจหลักของคนไทยที่เล่น Wakfu เลยครับ สามรถไปกดไลค์เพื่อตามข่าวสารกับแพชต่าง ๆ ได้เลย

กิลคนไทยก็มีเยอะนะครับ แต่จะหาเจอหรือไม่ก็อีกเรื่อง นี่ครับรายชื่อกิลคนไทย http://www.wakfu.asia/en/forum/56-/1732-

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ตอนนี้ผมอยู่ Alriental แล้วอะครับคนตรึมเลยเลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamespore อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมอยู่ Alriental แล้วอะครับคนตรึมเลยเลย
    แจ่มแมวเลยครับ เดะผมตามไป จะเข้าบ้างต้องทำไงครับนั่น อิอิ (ยังไม่มีกิลกะเขาเบย)

กล่าวขอบคุณ
    2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    แจ่มแมวเลยครับ เดะผมตามไป จะเข้าบ้างต้องทำไงครับนั่น อิอิ (ยังไม่มีกิลกะเขาเบย)
    ต้องบอกคนในกิลด์หน่ะครับรู้สึกจะ ชวนเข้าได้อย่างเดียว

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    เป็นกลุ่มเฉพาะบอร์ดเราก็ได้ครับ ทำกิลดืบอรืดไปเลย ฮ่าๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เป็นกลุ่มเฉพาะบอร์ดเราก็ได้ครับ ทำกิลดืบอรืดไปเลย ฮ่าๆ
    อันนี้เห็นด้วยครับ อยากให้คนบอร์ดนี้อยู่รวมกัน ฮ่าๆ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เห็นด้วยใครรวยสร้างเลย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เล่นแล้วมึน เควสไม่บอกทาง วันนี้ติดตรงหา prison ใน headqurter ในเมือง brakmar หาอยู่เกือบชั่วโมงไม่เจอ ปิดเกมเลย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    รบกวนท่านๆ ที่เล่นเกมนี้ ช่วยบอกชื่อ - เผ่าหรือตัวละครในเกมที่เลือกเล่น เซิฟเวอร์ และประเทศ ด้วยครับ ผมจะอัพเดทรายชื่อขึ้นโพสแรกเลย จะได้แอ้ดกันถูก (เลเวลไม่ต้องนะครับ ถ้าแอ้ดไปแล้วจะเห็นเลเวลเอง)