ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 50

ช่วยด้วย เล่น COD Ghost ไม่ได้

สวัสดีครับ เพื่อนๆ

-คือผมมีปัญหากับเจ้าCOD Ghost นะครับ เวลากำลังเล่นอยู่ อยู่ๆมันก็ค้างซะงั้น ไม่ใช่แค่เกมค้างนะครับ คอมค้างเลย ทำได้อย่างเดียวคือกดปุ่มรีสตาท์ที่ตัวเครื่อง
    ตอนที่อยู่หน้าเมนูก็ไม่เป็นอะไรนะครับ ลองเปลี่ยนเป็นวินโดว์โหมดแล้วก็ค้างอีกเหมือนกัน
    -มันจะค้างบ่อยมากเลยครับ ประมาณว่า เริ่มได้3นาทีก็ค้าง
    -ลบออก แล้วลงใหม่ก็เป็นเหมือนเดิมครับ

อ้อ
    Specเครื่องครับ
    CPU i7 2600
    Ram 8 GB
    VGA EAH 6850
    Windows 7 64 bit

ช่วยทีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Boss : 7th May 2014 เมื่อ 20:20

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ของแท้ไหมครับ ถ้าของแท้ลองเช็คไฟล์ว่ามีปัญหาไหม และ ก็ลองลง Windows 8.1 64BIT ดูครับ
    ถ้าของเถื่อนก็ ลองโหลด อัพเดท มาลองลงดู ถ้าไม่ได้ก็ จนปัญญาครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อาการเดียวกันเลยคับผม เลยไม่เล่นสะเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wriy9oN อ่านกระทู้
    ของแท้ไหมครับ ถ้าของแท้ลองเช็คไฟล์ว่ามีปัญหาไหม และ ก็ลองลง Windows 8.1 64BIT ดูครับ
    ถ้าของเถื่อนก็ ลองโหลด อัพเดท มาลองลงดู ถ้าไม่ได้ก็ จนปัญญาครับ
    -ลองตรวจแล้วครับ ตรวจแล้วไม่มีปัญหา แต่ก็ยังค้างเหมือนเดิม
    -เดี๋ยวจะลองหาวินโดว์มาลองดูครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tumzar555 อ่านกระทู้
    อาการเดียวกันเลยคับผม เลยไม่เล่นสะเลย
    เย้มีเพื่อนด้วย นึกว่าเราเป็นคนเดียว ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ตัวเกมที่เป็นของก็อป เลยลองซื้อของแท้มา ดันเป็นเหมือนกันซะงั้น

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ผมว่าเป็นที่ไดรเวอร์การ์ดจอครับ เพราะสเป็คผม cpu, windows เหมือนคุณทุกอย่างแต่เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร
    เมื่อก่อนผมใช้ HD4850 ถ้าเล่นเกมไหนไม่ได้ผมใช้วิธีเปลี่ยน driver ไปเรื่อยๆ มันต้องเล่นได้สักอันแหละ จนคิดว่ามันเป็นปกติของคนใช้การ์ดจอ amd ที่จะต้องเก็บ driver ไว้หลายๆ ตัว ผมพิมพ์ต่อท้าย driver แต่ละตัวไว้เลยว่าเล่นเกมไหนไม่ได้บ้าง

จนผมเปลี่ยนมาใช้ nvidia ก็ไม่เป็นแบบนั้นอีกเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย headshot deluxe : 7th May 2014 เมื่อ 23:34
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ผมว่าเป็นที่การ์ดจอครับ เพราะสเป็คผม cpu, windows เหมือนคุณทุกอย่างแต่เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร
    เมื่อก่อนผมใช้ HD4850 ถ้าเล่นเกมไหนไม่ได้ผมใช้วิธีเปลี่ยน driver ไปเรื่อยๆ มันต้องเล่นได้สักอันแหละ จนคิดว่ามันเป็นปกติของคนใช้การ์ดจอ amd ที่จะต้องเก็บ driver ไว้หลายๆ ตัว
    จนผมเปลี่ยนมาใช้ geforce ก็ไม่เป็นแบบนั้นอีกเลย
    โห้!! เปลี่ยนการ์ดจอเลยหรอครับ T_T
    -มีวิธีแก้ไขมั้ยอะครับ แบบไม่เสียเงินอะครับ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ผมแค่บอกให้เปลี่ยน driver เป็นประจำครับ ถ้าอัพล่าสุดแล้วยังมีปัญหา ก็ลองตัวที่มากับกล่องครับ มันคงได้สักตัวแหละ amd มันอักเสบตรง driver ครับ
    ที่ผมเปลี่ยนมาใช้ nvidia ไม่ใช่เพราะผมหนีปัญหาหรือทนไม่ไหวครับ ผมแค่ขายต่อคนอื่นไปเพราะจออัพเกรดเครื่องใหม่
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ผมแค่บอกให้เปลี่ยน driver เป็นประจำครับ ถ้าอัพล่าสุดแล้วยังมีปัญหา ก็ลองตัวที่มากับกล่องครับ มันคงได้สักตัวแหละ amd มันอักเสบตรง driver ครับ
    ที่ผมเปลี่ยนมาใช้ nvidia ไม่ใช่เพราะผมหนีปัญหาหรือทนไม่ไหวครับ ผมแค่ขายต่อคนอื่นไปเพราะจออัพเกรดเครื่องใหม่
    -อัพเดทเป็นอันล่าสุด ก็เป็นเหมือนเดิมครับ ลองใช้driverจากกล่องก็เป็นเหมือนเดิมอะครับ T_T